Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ขอให้กำลังใจป๋ากัลครับ..

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ขอให้กำลังใจป๋ากัลครับ..

โพสต์โดย petorwitcha » จันทร์ ก.พ. 23, 2015 12:03

มีแต่กะทู้ด่าน่าเบื่อครับ..ยังไงก็ขอให้กำลังใจป๋ากัลทำทีมไปจนหมดลุ้นที่ 4 ก่อนค่อยด่าก็ยังไม่สายนะครับ555..อดทนรอหน่อยเถิดครับแฟนผีทั้งหลาย..ความสำเร็จที่ยั่งยืนไม่ได้สร้างในวันเดียวนะครับ..ค่อยๆแก้ค่อยๆปรับกันไปครับ...ว่ากันตามจริงเกมที่แพ้สวอนซีทีมเราก็บุกอยู่ฝั่งเดียว แต่เจาะเขาไม่ได้แค่นั้นเอง ลูกที่แพ้ก็เพราะโดนสวนกลับล้วนๆ(เหมือนเกมกะเลสเตอร์)...แล้วลูกที่เสียทั้งสองลูกก็เพราะกองหลัง(อยากบอกป๋ากัลว่า ฟิล โจนเป็นกลางรับดีกว่าครับ สมอลลิ่งจับคู่กัลโรโฮน่าจะเวิร์คสุดแล้ว)..เชื่อว่า ยังไงก็จะจบที่ 4 และคว้าแชมป์เอฟเอคัพได้ ..เพราะโค้ชที่ยิ่งใหญ่จะสร้างปาฏิหารย์ได้ครับ.. onion2
ผ้าขี้เหร่ขี้ริ้ว...ผิวกระดำกระด่าง...นั้นมอมแมมแต่ร่าง...สร้างสังคมสะอาด...
ภาพประจำตัวสมาชิก
petorwitcha
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: ขอให้กำลังใจป๋ากัลครับ..

โพสต์โดย hero2 » จันทร์ ก.พ. 23, 2015 12:16

จัดไปครับ .. ผมก็ยังเชื่อว่าเราจะติดอันดับ 3-4 ได้แน่นอน ...
hero2

โพสต์โดย K.H » จันทร์ ก.พ. 23, 2015 12:48

ให้ กำลัง ใจเต็มที่ ครับ

เพราะ ที่ 5 ที่ 6 ห่าง ไม่กี่ แต้ม เอง ..(อยู่ที่ 3 มาตั้งนาน ทิ้ง เขาไปหลาย แต้ม อุดส่า สบายใจแล้วนะ ) จบ ที่ 4 ได้ ปีนี้..ก็ อัญเชิญ ..ไป ทันที ครับ

...ที่ บอกว่า เจาะไม่เข้า นั่น แหละ ปัญหาหลัก ครับ
ผมว่า ลอง ดู เชลซี เป็นหลัก เขาเจาะ ยังไง ..ขนาดคู่แข่ง อุด สุดๆ แม้ กระ ทั่ง เห็น อิวานโนวิช วิ่ง ตัด วิ่ง สอด เติม มาจ่าย มายิง สวย ๆ บ่อย มาก...ครับ แต่ เรา นี่สิ ..ผมละ เสียดาย ความสามารถ ..ชอ... เสีย จริง ทำได้ แค่ ค่อย ๆ วิ่ง มาเติม ห่าง ๆ แล้ว ก็ ......โยน
K.H

โพสต์โดย zpungto » จันทร์ ก.พ. 23, 2015 13:16

สู้ๆต่อไป แต่ฟานกัลต้องรับทัศนคติที่มีต่อสโมสรนี้นะ ผมว่าทีมเราต้องการโค้ชที่แสดงออกถึงความเป็นผู้นำมากกว่านี้นะ. โค้ชมีส่วนในทุกๆอย่างเพราะงั้นคาแรคเตอร์ความเป็นผู้นำต้องมีมากกว่านี้ และถ้าแมนยูต้องมีโค้ชที่มีคาแรคเตอร์แบบนี้ไปตลอดต้องส่งผลเสียกับทีมระยะยาวแน่ๆ
รูปภาพ
zpungto

โพสต์โดย momoshi » จันทร์ ก.พ. 23, 2015 13:58

onion6 555 onion11
momoshi
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย UpToGru » จันทร์ ก.พ. 23, 2015 14:38

55555 เพิ่งเบื่อเหรอครับ
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย Tsusaku » จันทร์ ก.พ. 23, 2015 16:04

เห็นด้วยครับ ตอนนี้ก็เชียร์กันไปก่อน เกมเมื่อวันเสาร์ผมขอชมสวอนซีนะ เล่นเกมรับได้เหนียวแน่นจริงๆ ทีมเราเจาะยังไงก็ไม่เข้า อาจจะมีโอกาสได้ยิงบ้างแต่ก็นั่นแหละครับ มันไม่ใช่ความผิดของแผนการเล่นเลย อาจจะมีขัดใจในช่วงท้ายครึ่งหลังนะครับ ผมเชื่อว่าถ้าจบฤดูกาลแล้วทีมเราไม่ได้ไป UCL บอร์ดบริหารคงทำอะไรสักอย่างแน่ๆคร้าบบบ onion8
"เราอยู่ในโลกที่ทุกคนต่างมีความคิดเห็น ซึ่งคนเหล่านั้นล้วนแต่เป็นผู้เชี่ยวชาญเรื่องแท็กติก ที่ผ่านการคุมทีมมาแล้ว 0 นัด"#อาร์เซน เวงเกอร์
Tsusaku
ผู้เล่นสำรอง
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย Mr.Donut » จันทร์ ก.พ. 23, 2015 18:54

ผมว่าชนะบ้าง แพ้บ้าง เป็นเรื่องปกติ

ให้ชนะอย่างเดียว ผมว่าน่าเบื่อไปนะ

ซึมซับกับความเจ็บปวดบ้างครับ
รูปภาพ
Mr.Donut

โพสต์โดย akillis » จันทร์ ก.พ. 23, 2015 21:55

K.H เขียน:ให้ กำลัง ใจเต็มที่ ครับ

เพราะ ที่ 5 ที่ 6 ห่าง ไม่กี่ แต้ม เอง ..(อยู่ที่ 3 มาตั้งนาน ทิ้ง เขาไปหลาย แต้ม อุดส่า สบายใจแล้วนะ ) จบ ที่ 4 ได้ ปีนี้..ก็ อัญเชิญ ..ไป ทันที ครับ

...ที่ บอกว่า เจาะไม่เข้า นั่น แหละ ปัญหาหลัก ครับ
ผมว่า ลอง ดู เชลซี เป็นหลัก เขาเจาะ ยังไง ..ขนาดคู่แข่ง อุด สุดๆ แม้ กระ ทั่ง เห็น อิวานโนวิช วิ่ง ตัด วิ่ง สอด เติม มาจ่าย มายิง สวย ๆ บ่อย มาก...ครับ แต่ เรา นี่สิ ..ผมละ เสียดาย ความสามารถ ..ชอ... เสีย จริง ทำได้ แค่ ค่อย ๆ วิ่ง มาเติม ห่าง ๆ แล้ว ก็ ......โยน

นั่นสิครับ ตรงนี้ต่างหากที่เป็นการวัดกึ๋นของกุนซือ ไม่ใช่เจาะไม่เข้าก็ยังเล่นแบบเดิมๆ ส่งใครลงมาก็เล่นเดิมๆ โยนให้ฟูโหม่งอย่างเดียว หากจะเน้นโจมตีจากริมเส้น ก็ควรจะทำให้เร็วเปิดให้กองหน้าวิ่งเข้าโฉบ ส่วนฟูให้ดันขึ้นมาโหม่งตอนเล่นเซ็ตพีซเถอะ สงสารบลินด์กับเอร์เรลาร์ หาคนช่วยต่อบอลไม่ได้เลย

ปีหน้าถ้ายังเข็นไม่ขึ้น แสดงว่า ถ้าไม่ใช่ป๋ากัลหมดไฟ หมดยุค ก็เป็นนักเตะแมนยูเองที่หมดสภาพ...
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย liverprun » จันทร์ ก.พ. 23, 2015 22:03

ถ้ายัง นั่งทำหน้ามึนๆงงๆ อยู่ข้างสนามตลอด
ถ้ายังให้ทีมเล่นบอลโยนอยู่แบบนี้ แทคติกโคตรโบราณ สร้างทีมเวิร์คให้ทีมไม่ได้

รีบๆโดนไล่ออกไปเหอะ onion11
I'm RED and I hate SCOUSERS

รูปภาพ
liverprun

โพสต์โดย thehero » อังคาร ก.พ. 24, 2015 00:44

ผมไม่ชอบโคชที่นั่งอยู่เฉยๆแล้วไม่กระตุ้นลูกทีมครับ เหมือนไม่มีพลังส่งให้นักเตะที่กำลังเหม่ออยู่ นักเตะที่ไม่มั่นใจตัวเอง นักเตะที่กำลังเล่นผิดตำแหน่ง
ออกมายืนตะโกนบ้างซักหน่อยจะตายม่ะลุงกัล เขาไม่ได้จ้างลุงมานั่งจดสถิตินะ ออกมานอกกะลาบ้างเถอะผมขอร้อง
thehero
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Norse » อังคาร ก.พ. 24, 2015 02:06

ผมขอให้กำลังใจ ฟาน กัล หาจุดบกพร่องของตัวเองให้เจอไวๆ แล้วรีบปรับปรุงแก้ไขเปลี่ยนแปลงตัวเอง เพื่อช่วยให้แมนยูเป็นทีมที่ดีขึ้นกว่านี้ให้ได้นะครับ
Norse

โพสต์โดย thehero » อังคาร ก.พ. 24, 2015 02:40

Norse เขียน:ผมขอให้กำลังใจ ฟาน กัล หาจุดบกพร่องของตัวเองให้เจอไวๆ แล้วรีบปรับปรุงแก้ไขเปลี่ยนแปลงตัวเอง เพื่อช่วยให้แมนยูเป็นทีมที่ดีขึ้นกว่านี้ให้ได้นะครับ

ก่อนอื่นหาตำแหน่งนักเตะให้เจอก่อนเถอะ
thehero
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย patter » อังคาร ก.พ. 24, 2015 02:41

เป็นกำลังใจให้ หลุยส์ ฟาน กัล ครับ สู้ต่อไป
บรมกุนซือชาวสก็อต & ปีกพ่อมดชาวเวลส์ อัศวินคู่ใจ
รูปภาพ
patter

โพสต์โดย mafuckerz » อังคาร ก.พ. 24, 2015 03:00

ผมจะหนุนหลังต่อไปเหมือนเดิมครับ

ขนาดพวกเราคนธรรมดายังมองว่าการจัดทีมไม่ได้เรื่อง

แล้วทำไมกุนซือระดับโลกจะไม่เห็นเล่า

แต่ก็ไม่เข้าใจว่าคิดอะไรอยู่ แต่ที่แน่ๆ

เราก็ส่งแรงใจ แรงเชียร์ไปเหมือนเดิมนะครับ

สู้ๆ ผีแดงของเราจะต้องยิ่งใหญ่แน่ ผมเชื่อแบบนั้นครับ

like! like! like!
รูปภาพ
mafuckerz
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ