Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ชนะหา Comment อ่านไม่เจอ แพ้มาทีเพียบเลย

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ชนะหา Comment อ่านไม่เจอ แพ้มาทีเพียบเลย

โพสต์โดย cr_dr_amt » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 09:19

ผมเริ่มสงสัยแล้ว ว่าเวลาทีมชนะไม่ค่อยมีคนตั้งคนอ่าน กระทู้เลย แต่ทำไมทีมแพ้มันเยอะจัง
cr_dr_amt
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

Re: ชนะหา Comment อ่านไม่เจอ แพ้มาทีเพียบเลย

โพสต์โดย Nth_Loda » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 09:53

อย่างว่าทีมสุดทีรักของแฟน ๆ เวลาชนะก็แล้วไป เสมอหรือแพ้โดนก็โดนกูรูคีย์บอร์ดวิจาร์ณ ก็ออกมาแสดงทัศนคติกันให้ขวักว่าทำไม โค้ช+ผู้เล่น ไม่ทำอย่างโน้น อย่างนี้ บลา ๆ ๆ ... สรุปว่า เป็นที่สันดานของคนแต่ละคน
Nth_Loda
ผู้เล่นเยาวชน

Re: ชนะหา Comment อ่านไม่เจอ แพ้มาทีเพียบเลย

โพสต์โดย O[a]si[s] » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 10:30

ชนะมาหกนัดติดไม่เห็นจะชม พอทีมแพ้บอกเปลี่ยนโค๊ช เออ...มึงคิดได้ (บางคน)
ภาพประจำตัวสมาชิก
O[a]si[s]
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย UpToGru » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 11:15

ต้องทำใจให้ชินครับ ขนาดชนะยังมีข้อให้ติ แทนที่จะยินดี นี่ประสาอะไรกับตอนทีมแพ้
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย layling » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 11:38

แพ้แบบนี้จะด่ากันทำไม ถ้าบ่นระหว่างแข่งก็ว่าไป หลังเกมส์ก็แค่วิจารแต่อย่าหยาบคายเลย แล้วแพ้แบบนี้ ไล่โคชมันก็เกินไป
แต่ก่อนผมนี้ตัวด่าฟานกัลเลย เพราะตอนนั้นแกมัวแต่352 แล้วเล่นเอาแต่โยน แต่ตอนนี้แกยอมเปลี่ยนทีมมีรูปแบบดูมีอนาคต
เดียวได้เสริมทัพ ก็ดีเอง
นี้และชีวิต
layling

โพสต์โดย atee90 » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 15:37

ถ้าหมายถึงเกมชนะแมนซิ ผมก็รอกระทู้อยู่นะ เพราะส่วนตัวไม่ชอบตั้ง รอคอมเมนท์มากกว่า แต่ที่ไม่ค่อยมีเพราะติดสงกรานต์มั้งครับ
atee90

โพสต์โดย liverprun » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 17:30

เค้าไม่ได้ติดใจที่ ทีมแพ้ เพราะ แพ้ เชลซี มันไม่ใช่เรื่องแปลก

เค้าติดใจที่ อ้วนรองทรง แก้เกมส์กาก เปลี่ยนตัวแปลกๆ เปลี่ยนตัวจากที่มีลุ้นตีเสมอ ให้หมดลุ้นไปเลย
เมื่อวาน อาบิ๊กจ๊ะ แฟนผีพันธุ์แท้ ยังพากย์ย้ำบ่อยๆ ว่าเปลี่ยนตัวแปลก

ช่วงทีมชนะหาคำชมไม่ค่อยเจอก็เพราะ กรรมเก่าไง ปรัชญาช่วงต้นฤดูกาลที่ทำอะไรกากๆกับทีมมากมายนั่นแหล่ะ
3-5-2 ห่าเหวบ้าๆบอๆ อยู่ตั้ง 20 กว่านัด เอากองหน้าไปเล่นกลาง เอาปีกไปเล่นหน้า เอาเซ็นเตอร์ฮาฟมาเตะมุม
พอทรงบอลห่วย โดนแฟนบอลในสนามโห่ โดนอดีตนักเตะดังๆหลายคนออกมาจวก

แล้วยังมีบทสัมภาษณ์ที่แถๆ ประจำ 3-5-2 เหมาะกับทีมชุดนี้ เพราะ 4-4-2 ไม่สมดุล บลาๆๆๆๆ รูนต้องเล่นกลางเพราะสมดุล บลาๆๆๆ

สุดท้ายกลับมาเล่น 4-4-2 (4-4-1-1) ระบบปีก 2 ข้าง ระบบเดิมๆที่คุ้นเคย ให้นักเตะเล่นในตำแหน่งที่ตัวเองถนัด ทรงบอลออกมาโคตรจะดี

แฟนบอลเค้าเห็นไงว่าทีมมันไม่ได้ดีขึ้นเพราะ อ้วนรองทรง แต่มันดีขึ้นเพราะ คนที่ช่วยกันออกมาจวกๆด่าๆ กดดันอ้วนรองทรง

*เวลาชนะไม่ค่อยมีคนชมก็เพราะแฟนบอลจำนวนมาก เค้าจำได้ว่า อ้วนรองทรง ตั้งแต่ต้นฤดูกาล ทำอะไรกับทีมเอาไว้บ้าง

**ไอ้พวกปกป้อง 3-5-2 ที่อ้วนรองทรงเอามาใช้ ตอนนี้เงียบกริบ onion11
I'm RED and I hate SCOUSERS

รูปภาพ
liverprun

โพสต์โดย K.H » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 19:30

อารมณ์ ประมาณ อิ่มเอิบ มีความสุข ...

ก็เลยไม่อยากเขียน กระทู้..แต่ ก็รอ กระทู้ จะได้เข่ามาชื่นชม เช่นกัน

แต่หลายคน คงอยู่ใน อารมณ์ สุข สบาย ..คล้าย ผม .ครับ..ไม่มีอะไรมากครับ
K.H

โพสต์โดย blackmario » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 20:58

ถ้าตัวที่เปลี่ยนลงมายิงได้ ก็คงเงียบไปอีกพัก รอด่านัดต่อไป onion11
blackmario
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย UpToGru » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2015 22:41

blackmario เขียน:ถ้าตัวที่เปลี่ยนลงมายิงได้ ก็คงเงียบไปอีกพัก รอด่านัดต่อไป onion11

5555555

ถึงชนะ ผมว่าก็ไม่เงียบหรอกครับ เดี่ยวก็ขุดคุ้ยมาด่าได้ อยู่แล้ว

ปัญหาที่เกิดแต่ละช่วง มันมีเหตุผลของมันอยู่แล้ว ไม่มีใครทำให้ถูกใจได้หมดหรอก

ถึงจะตั้งกระทู้ด่า แต่...

บางคอมเมนต์ ก็มีสาระ น่าอ่าน
บางคอมเมน์ ก็เดิมๆซ้ำๆ
แต่บางคอมเมนต์ ก็เหมือนจะต้องให้ได้ดั่งใจ ตัวเองจนเกินไป

จะเลือกอ่านแบบไหน ก็แล้วแต่ว่าจะชอบ ดีกว่า 55555 onion8
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย zpungto » จันทร์ เม.ย. 20, 2015 02:28

ไม่เห็นเกี่ยวกับฟุตบอลเลยเรื่องพวกนี้
รูปภาพ
zpungto

โพสต์โดย petorwitcha » จันทร์ เม.ย. 20, 2015 22:31

ผมก็เบื่อเหมือนกันครับกับพวกที่ชอบมาด่าฟาน กัล..บางคนก็ชอบเรียกเขาอ้วนรองทรง ผมก็ว่าเค้าหล่อดีนะ ตัดแล้วหล่อกว่าบางคนอีก..ผมเคยบอกแล้ว โค้ชที่ยิ่งใหญ่มักมีปาฎิหารย์แล้วไงตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่ครับ..ถ้าเล่นตามที่คุณวิจารณ์แล้วมันอยู่ที่ 7 ผมก็ไม่เอานะ..เราไม่ได้คุมทีมเองเราไม่รู้เรื่องวงในเขาหรอก แค่เพียงได้เชียร์แต่วงนอก ชนะก็ดีใจ แพ้ก็ไม่ทับถม...ก็แค่นั้น...
ผ้าขี้เหร่ขี้ริ้ว...ผิวกระดำกระด่าง...นั้นมอมแมมแต่ร่าง...สร้างสังคมสะอาด...
petorwitcha

โพสต์โดย boypra » อังคาร เม.ย. 21, 2015 21:17

liverprun เขียน:เค้าไม่ได้ติดใจที่ ทีมแพ้ เพราะ แพ้ เชลซี มันไม่ใช่เรื่องแปลก

เค้าติดใจที่ อ้วนรองทรง แก้เกมส์กาก เปลี่ยนตัวแปลกๆ เปลี่ยนตัวจากที่มีลุ้นตีเสมอ ให้หมดลุ้นไปเลย
เมื่อวาน อาบิ๊กจ๊ะ แฟนผีพันธุ์แท้ ยังพากย์ย้ำบ่อยๆ ว่าเปลี่ยนตัวแปลก

ช่วงทีมชนะหาคำชมไม่ค่อยเจอก็เพราะ กรรมเก่าไง ปรัชญาช่วงต้นฤดูกาลที่ทำอะไรกากๆกับทีมมากมายนั่นแหล่ะ
3-5-2 ห่าเหวบ้าๆบอๆ อยู่ตั้ง 20 กว่านัด เอากองหน้าไปเล่นกลาง เอาปีกไปเล่นหน้า เอาเซ็นเตอร์ฮาฟมาเตะมุม
พอทรงบอลห่วย โดนแฟนบอลในสนามโห่ โดนอดีตนักเตะดังๆหลายคนออกมาจวก

แล้วยังมีบทสัมภาษณ์ที่แถๆ ประจำ 3-5-2 เหมาะกับทีมชุดนี้ เพราะ 4-4-2 ไม่สมดุล บลาๆๆๆๆ รูนต้องเล่นกลางเพราะสมดุล บลาๆๆๆ

สุดท้ายกลับมาเล่น 4-4-2 (4-4-1-1) ระบบปีก 2 ข้าง ระบบเดิมๆที่คุ้นเคย ให้นักเตะเล่นในตำแหน่งที่ตัวเองถนัด ทรงบอลออกมาโคตรจะดี

แฟนบอลเค้าเห็นไงว่าทีมมันไม่ได้ดีขึ้นเพราะ อ้วนรองทรง แต่มันดีขึ้นเพราะ คนที่ช่วยกันออกมาจวกๆด่าๆ กดดันอ้วนรองทรง

*เวลาชนะไม่ค่อยมีคนชมก็เพราะแฟนบอลจำนวนมาก เค้าจำได้ว่า อ้วนรองทรง ตั้งแต่ต้นฤดูกาล ทำอะไรกับทีมเอาไว้บ้าง
เห็นด้วยครับ ไม่ติดใจที่ทีมแพ้ มาเยือนเชลซี เราก็แพ้บ่อย แต่จัดบอดของฟาน กัล คือการแก้เกม ยกตัวอย่างนัดเยือนสเปอร์ จากครึ่งแรกบุกข้างเดียว ครึ่งหลีงเปลี่ยน2ตัว โดนบุกข้างเดียว เกือบแพ้ และอีกหลายนัด แก้เกมแล้วเกมแย่ลงกว่าเดิมอีก นึกไม่ออก มีนัดไหนแก้เกมแล้วเกมดีขึ้น

**ไอ้พวกปกป้อง 3-5-2 ที่อ้วนรองทรงเอามาใช้ ตอนนี้เงียบกริบ onion11
boypra

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ