Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

แมนยู - ซันเดอแลน

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

แมนยู - ซันเดอแลน

โพสต์โดย knightoflaw » เสาร์ ก.ย. 26, 2015 22:47

จบครึ่งแรก 1-0 เดปายปลดล็อกได้แล้ว 5555
knightoflaw
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: แมนยู - ซันเดอแลน

โพสต์โดย SUCK IT AND SEE » เสาร์ ก.ย. 26, 2015 23:54

ถล่มตามคาด ซันเดอแลนด์ปีนี้ยังไม่ชนะใคร ฝั่งซ้ายถ้าจะใช้ยังสำรองก็เอาเปไรร่าลงเหอะ เดปายไม่รุ่งหรอก เสียบอลทั้งๆเกมพอๆกับกัปตันลงมามั่วยิงอย่างเดียว

ทำไมฟาลกัลไม่หานักเตะที่เล่นบอลมีคลาสแบบมาเชี่ยลกับมาต้าไว้เยอะๆประเภทบอลออกจากเท้าทุกลูกมีความหมาย พวกเสียบอลง่ายๆจ่ายขาดๆเกินๆนี้ช่วยเอาไปเก็บไกลๆทีเหอะเห็นแล้วขัดลูกตา คือเสียดายทีมสามารถพัฒนาไปได้อีก
SUCK IT AND SEE

โพสต์โดย knightoflaw » เสาร์ ก.ย. 26, 2015 23:56

3-0 เดปาย มาต้า รูน ยิงคนละลูกเลย
ฮองโตถึงจะยิงไม่ได้แต่เล่นดีมากเป็นหัวใจในเกมรุกเลย
กองกลางยังเหมือนเดิมถ้าไม่มีชไวนี่รู้สึกได้เลยว่าแตกต่างมาก ๆ
การโยกดาเมี่ยนมาเล่นแบ็คซ้ายทำให้รู้ว่าผลงานการเล่นแบ็คซ้ายของดาเมี่ยนไม่ได้น้อยหน้าชอว์เลยงานนี้ถ้าโรโฮยังปรับตัวไม่ได้การใช้วาเลนเซียยืนแบ็คขวาแล้วดาเมี่ยนยืนแบ็คซ้ายน่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุด
เดปายนอกจากจังหว่ะทำประตูฟอร์มโดยรวมไม่ได้ดีขึ้นเท่าที่ควรถือว่าผลงานยังเอาชนะแอชรี่ยังไม่ได้
รูนี่มีจังหว่ะกระชากและพลิกตัวสวย ๆ หลายครั้งก็แสดงให้เห็นแล้วว่าถ้าจะทำก็ทำได้บางที LVG น่าจะเรียกไปแขกกระโหลกสักหน่อยว่าทำไมมึงไม่ทำแบบนี้บ่อย ๆ ว่ะแล้วไอ้เรื่องถอยต่ำจนเว้อร์เกินนี่น่าจะหาทางแก้ได้แล้วนะ
สุดท้ายนัดนี้ไม่มาต้าก็อองโตนี่ที่คู่ควรกับแมนอออฟแต่มาต้ายิง 2 ประตูก็น่าจะมาต้านะ55
knightoflaw

โพสต์โดย UpToGru » อาทิตย์ ก.ย. 27, 2015 00:09

มาต้า น่าจะได้ แมน ออฟ สำหรับผมนะ

ส่วน เด ปาย ลูกที่ หลุด ไปพร้อมกับมาเชี่ยล แล้ว เด ปาย ยิงไปติดเซพ ซึ่งถ้า ดูจากตำแหน่ง ถ้าส่งคืนให้ มาเชียล น่าจะโล่งมากกว่า

เสียดาย อดยิง ลูกที่ 5 เลย
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
ภาพประจำตัวสมาชิก
UpToGru

โพสต์โดย Lamparm » อาทิตย์ ก.ย. 27, 2015 01:11

UpToGru เขียน:มาต้า น่าจะได้ แมน ออฟ สำหรับผมนะ

ส่วน เด ปาย ลูกที่ หลุด ไปพร้อมกับมาเชี่ยล แล้ว เด ปาย ยิงไปติดเซพ ซึ่งถ้า ดูจากตำแหน่ง ถ้าส่งคืนให้ มาเชียล น่าจะโล่งมากกว่า

เสียดาย อดยิง ลูกที่ 5 เลย

ใช่ มาเที่ยว วิ่งประคองไลน์ไว้แล้วด้วย
เดปาย ยิงเองมีผู้รักษาประตูปิดมุม แต่ถ้าจ่ายให้มาเที่ยว มีแค่เสากับตาข่าย
แต่ก็ไม่แปลกใจที่เขาเลือกยิงเอง
ลามปาม
Lamparm

โพสต์โดย knightoflaw » อาทิตย์ ก.ย. 27, 2015 04:01

การเลือกยิงเองเป็นคุณสมบัติที่ดีนะเพราะกองหน้าที่ดีต้องมีความมั่นใจละทำได้แต่แค่เดปายทำได้น่าผิดหวังเท่านั้นเองลองคิดดูนะถ้าเป็นโรนัลโด้รอบเบนเนยมาแมสซี่พวกนี้จะจ่ายไหมผมว่าเค้าก็ยิงเองทั้งนั้นแหละแหมโอกาศงามขนาดนั้นถ้าระดับโลกยังไงก็ต้องยิง

การที่เดปายยิงผมไม่ว่านะแต่การที่ยิงได้แบบน่าผิดหวังมาก ๆ เนี่ยน่าเขกก็โหลกจริง ๆ อย่างน้อยผ่านโกลไปชนเสาชนคานผมจะไม่ว่าเลยนี่ยิงตรงตัวเลยซ่ะงั้น
knightoflaw

โพสต์โดย akillis » อาทิตย์ ก.ย. 27, 2015 12:34

แมนยูชนะ ผมไม่ดีใจเท่ากับหงส์ชนะครับเมื่อคืน

...เพราะนั่นจะทำให้ "คนที่ใช่" อย่างรอดเจอร์ได้อยู่บนเก้าอี้ต่อไป คลอปป์จะได้ว่างงานไปสักพัก
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ