Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

วันนี้ยังไม่ดีแต่อนาคตดีแน่ๆ (แต่ไม่ใช้ยุคนี้นะ)

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

วันนี้ยังไม่ดีแต่อนาคตดีแน่ๆ (แต่ไม่ใช้ยุคนี้นะ)

โพสต์โดย layling » จันทร์ ต.ค. 05, 2015 01:01

มรดกที่ฟานกัลทิ้งไว้ให้โคชคนต่อไปหลังวางมือ ถือว่านักเตะดูดีว่าที่ป๋ากี้ทิ้งไว้ให้
--------------มาเทียว----------
เดปาย-------เปเรร่า-------มาต้า
--------ชไนเดอลิน--เอเรร่า---
ชอว์---****----สมอลิ่ง--ดาเมี่ยน
---------- เดเคอา-------------
นักเตะชุดนี้อีก2ปีหน้ากลัวแน่ถ้าเก่าเกมส์แล้ว เดปายขอให้ก้าวข้ามไปให้ได้เพราะเด็กมันมีของแต่เหมือนกดดันมากไป
ยังไงนักเตะที่มีอยู่ยังเห็นอนาคตได้เสริมไม่เยอะ
นี้และชีวิต
ภาพประจำตัวสมาชิก
layling
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: วันนี้ยังไม่ดีแต่อนาคตดีแน่ๆ (แต่ไม่ใช้ยุคนี้นะ)

โพสต์โดย Neung111 » จันทร์ ต.ค. 05, 2015 01:17

ปัจจุบันแผนยังไม่โอเค แต่ตัวผู้เล่นตอนนี้ก็ตามที่ จขท.บอกแหละ อนาคตดีแน่นอน
แผงหลังใส่ชื่อ โจนส์ เข้าไปได้เลย ให้เล่นด้วยกันบ่อยๆจะกลายเป็นเหมือนวิดิชคู่ริโอเลย(มโน)
เลิกปรัชญาเท้าซ้ายขวาซะ

แต่ปัจจุบันตัวผู้เล่นถือว่าดีมากนะ แต่แผนและวิธีการเล่นต้องปรับ ต้องเพิ่มสปีดเกม
แล้วก็ซ้อมเกมรุกเยอะๆ แทคติค วิธีการเล่นเยอะๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
Neung111

Re: วันนี้ยังไม่ดีแต่อนาคตดีแน่ๆ (แต่ไม่ใช้ยุคนี้นะ)

โพสต์โดย Jackkle » จันทร์ ต.ค. 05, 2015 01:31

ผมว่ามี 3 ปัจจัยที่จะทำให้เป็นแชมป์ครับ

1. นักเตะเกือบทุกคนในทีมต้องอยู่ในฟอร์มที่ดี ต้องเกือบทุกคนจริงๆ ครับ อันนี้ผมยกตัวอย่างตอนในฤดูกาล 2007-08 ที่เราได้แชมป์ยูฟ่าแชมป์เปี้ยน ลีก นักเตะเราท็อปฟอร์มกันตั้งแต่ประตู ยันกองหน้า ขนาดแบ็คขวาจำเป็นอย่าง เวส บราวน์ ที่ดูเหมือนเป็นกองหลังทีรั่วสุดในทีม ยังเล่นอย่างแข็งเกร่ง รูนี่ย์โดนโยกไปเล่นปีกอยู่หลายครั้งก็ทำหน้าที่ได้ยอดเยี่ยม ตัวเก๋าสองคนอย่างกิ๊กซ์ สโคลส์ แม้จะลงตัวจริงบ้างสำรองบ้างแต่เวลาลงก็ช่วยทีมได้เยอะ แต่ลองมาเทียบกับชุดปัจจุบันดูนะครับ รูนีย์ เดปาย คาร์ริค บลินด์(ในตำแหน่ง CB) อาจรวมไปถึงแบ็คจำเป็นทั้ง 2 ฝั่งอย่างยัง กับ วาเลนเซียด้วยที่ฟอร์มดูแล้วไม่ค่อยดีเท่าไหร่ จริงแล้วจะโทษแต่นักเตะอย่างเดียวก็ไม่ถูกครับ เพราะ ผจก. ทีมก็เป็นคนหนึ่งที่มีหน้าที่ดึงความสามารถของนักเตะในทีมให้ได้มากที่สุด

2.ต้องมีนักเตะที่เป็นทีเด็ดทีขาด คือสามารถดลบัลดาลชัยชนะ-พลิกเกมส์ให้กับทีมได้ยามที่เขาลงสนาม อย่างฤดูกาลก่อนเชลซีมีอาร์ซาร์ ฟาเบรกาส ซึ่งแต่ก่อนเรามีทั้งคันโตนา เบ็คแฮ่ม สโคลส์ กิ๊กซ์ เรื่อยมาจนถึง นิสเตลรอย โรนัลโด้ รูนี่ย์(หมายเลข8) เตเวซ หรือแม่แต่ โซลชา ชิชา(ยุคป๋า) นี่ก็เข้าข่าย เมื่อเทียบกับทีมปัจจุบันต้องบอกว่าเราไม่มีนักเตะประเภทนี้อยู่เลย รูนี่ย์(หมายเลข 10)ก็เล่นอะไรไม่รู้ มาต้าก็ยังไม่ใช่นักเตะประเภทนั้น ผมคิดว่าคนที่มีแววที่จะก้าวไปถึงจุดนั้นมีอยู่ 3 คน คือเมมฟิส ยานาไซน์ และ มาซิยาล สองรายแรกนี่พัฒนาการขึ้นอยู่กับเจ้าตัวแล้วว่าจะปรับเปลี่ยนสไตล์การเล่นที่ชอบโชว์ ติดเลี้ยง ได้หรือไม่ ส่วนมาซิยาลก็ต้องทนกับแรงกดดันจากความคาดหวังของแฟนบอล ณ เวลานี้ให้ไดเพื่อที่จะไม่ให้เป๋เหรือเสียคนในอนาคต อีกคนนึงที่มีแววคือเจ้าหนูเปร์เรร่า

3.โชค เป็นอีกเรื่องหนึ่งที่ค่อนข้างมีผล รู้ๆกันอยู่

ส่วนตัวก็คิดเหมือน จขกท ครับ ปีนี้ดูแล้วยังไงก็ไม่น่าได้แชมป์ ทำใจไว้แล้ว แต่ถ้าอีกสองปีข้างหน้าทุกคนเล่นด้วยฟอร์มแบบปัจจบัน แล้วเดปาย มาซิยาล รวมไปถึงเปร์เรร่า สามารถพัฒนาไปเป็นตัวทีเด็ดทีขาดของทีได้ รับรองว่า มันส์พะย่ะค่ะ
ดูบอลด้วยการเปิดใจ ยอมรับ รับฟัง ความเห็น คำวิจารณ์ ของคนอื่น

ไม่ใจแคบ ไม่ด่าคนที่มาวิจารณ์ ไม่ทำตัวปัญญาอ่อน งี่เง่าไล่แฟนผีด้วยกันไปเชียร์ทีมอื่น
Jackkle

โพสต์โดย UpToGru » จันทร์ ต.ค. 05, 2015 01:38

ถ้ายังอยู่ในชุดที่ ฟาลกัล คุมก็อาจจะใช่

แต่ถ้าเป็น ตอนที่ ฟาลกัล วางมือ อนาคต ชุดที่กล่าวมา อาจจะมีเหลือไม่กี่คน หรอกครับ

ผู้จัดการเปลี่ยน นักเตะ ก็ต้องเปลี่ยน คงค่อยๆทะยอยเปลี่ยนออกไป
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย reddevils777 » จันทร์ ต.ค. 05, 2015 08:50

like! like! like!
Jackkle เขียน:ผมว่ามี 3 ปัจจัยที่จะทำให้เป็นแชมป์ครับ

1. นักเตะเกือบทุกคนในทีมต้องอยู่ในฟอร์มที่ดี ต้องเกือบทุกคนจริงๆ ครับ อันนี้ผมยกตัวอย่างตอนในฤดูกาล 2007-08 ที่เราได้แชมป์ยูฟ่าแชมป์เปี้ยน ลีก นักเตะเราท็อปฟอร์มกันตั้งแต่ประตู ยันกองหน้า ขนาดแบ็คขวาจำเป็นอย่าง เวส บราวน์ ที่ดูเหมือนเป็นกองหลังทีรั่วสุดในทีม ยังเล่นอย่างแข็งเกร่ง รูนี่ย์โดนโยกไปเล่นปีกอยู่หลายครั้งก็ทำหน้าที่ได้ยอดเยี่ยม ตัวเก๋าสองคนอย่างกิ๊กซ์ สโคลส์ แม้จะลงตัวจริงบ้างสำรองบ้างแต่เวลาลงก็ช่วยทีมได้เยอะ แต่ลองมาเทียบกับชุดปัจจุบันดูนะครับ รูนีย์ เดปาย คาร์ริค บลินด์(ในตำแหน่ง CB) อาจรวมไปถึงแบ็คจำเป็นทั้ง 2 ฝั่งอย่างยัง กับ วาเลนเซียด้วยที่ฟอร์มดูแล้วไม่ค่อยดีเท่าไหร่ จริงแล้วจะโทษแต่นักเตะอย่างเดียวก็ไม่ถูกครับ เพราะ ผจก. ทีมก็เป็นคนหนึ่งที่มีหน้าที่ดึงความสามารถของนักเตะในทีมให้ได้มากที่สุด

2.ต้องมีนักเตะที่เป็นทีเด็ดทีขาด คือสามารถดลบัลดาลชัยชนะ-พลิกเกมส์ให้กับทีมได้ยามที่เขาลงสนาม อย่างฤดูกาลก่อนเชลซีมีอาร์ซาร์ ฟาเบรกาส ซึ่งแต่ก่อนเรามีทั้งคันโตนา เบ็คแฮ่ม สโคลส์ กิ๊กซ์ เรื่อยมาจนถึง นิสเตลรอย โรนัลโด้ รูนี่ย์(หมายเลข8) เตเวซ หรือแม่แต่ โซลชา ชิชา(ยุคป๋า) นี่ก็เข้าข่าย เมื่อเทียบกับทีมปัจจุบันต้องบอกว่าเราไม่มีนักเตะประเภทนี้อยู่เลย รูนี่ย์(หมายเลข 10)ก็เล่นอะไรไม่รู้ มาต้าก็ยังไม่ใช่นักเตะประเภทนั้น ผมคิดว่าคนที่มีแววที่จะก้าวไปถึงจุดนั้นมีอยู่ 3 คน คือเมมฟิส ยานาไซน์ และ มาซิยาล สองรายแรกนี่พัฒนาการขึ้นอยู่กับเจ้าตัวแล้วว่าจะปรับเปลี่ยนสไตล์การเล่นที่ชอบโชว์ ติดเลี้ยง ได้หรือไม่ ส่วนมาซิยาลก็ต้องทนกับแรงกดดันจากความคาดหวังของแฟนบอล ณ เวลานี้ให้ไดเพื่อที่จะไม่ให้เป๋เหรือเสียคนในอนาคต อีกคนนึงที่มีแววคือเจ้าหนูเปร์เรร่า

3.โชค เป็นอีกเรื่องหนึ่งที่ค่อนข้างมีผล รู้ๆกันอยู่

ส่วนตัวก็คิดเหมือน จขกท ครับ ปีนี้ดูแล้วยังไงก็ไม่น่าได้แชมป์ ทำใจไว้แล้ว แต่ถ้าอีกสองปีข้างหน้าทุกคนเล่นด้วยฟอร์มแบบปัจจบัน แล้วเดปาย มาซิยาล รวมไปถึงเปร์เรร่า สามารถพัฒนาไปเป็นตัวทีเด็ดทีขาดของทีได้ รับรองว่า มันส์พะย่ะค่ะ
reddevils777
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย aumisuka » จันทร์ ต.ค. 05, 2015 09:18

จริงๆนะนักเตะยังไม่ top ฟอร์มเลยแต่ละคน แต่อยากให้มีความกระตือรือร้น วิ่งเข้าใส่หน่อยแค่นั้น

ไม่งั้นเตะดึกๆ มันง่วง onion76
อ ย่ า แ ห ล ม ใ ห้ ม า ก . . . ร ะ วั ง จ ะ เ ด่ น
aumisuka

โพสต์โดย akillis » จันทร์ ต.ค. 05, 2015 09:40

ตอนนี้แมนยูอาจจะยังไม่ดี

แต่ผมว่าหงส์อาจจะดีขึ้น (ซึ่งอาจจะไม่ถึงกลับลุ้นแชมป์นะ)

การปลดร็อดเจอร์ ซึ่งสไตล์การคุมก็เหมือนลุงของเรานี่แหล่ะ ชอบวิชาการ หรือปรัชญาบ้าบอของตัวเอง

แล้วอาจจะได้คนที่กล้าได้กล้าเสีย แบบคลอปป์ มาปลดล็อคให้พ้นเงาที่หลอกหลอน

ฉายา "เร้ดแมชชีน" ที่หายไปตั้งแต่ยุคเฮียโปน อาจจะกลับมาในเร็ววันนี้ก็ได้

ส่วนแมนยู ก็เป็นเพียงผีน้อยแคสเปอร์ไปอีกสักระยะ รอลุงแกวางมือก่อน T_T
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย godmanbit » จันทร์ ต.ค. 05, 2015 12:21

น่าคิดนิดๆ
1. กัล วางมือเร็วขึ้นครับจะได้มีแชมป์เร็วขึ้น อิอิ
2. ณ ตอนนี้ ขอ บลินไปยืนซ้าย ก่อนมะ เพราะ ขาดชอร์ตอนนี้คนแทนยากนะ
3. ชไวนี่ ฟิตสุดๆ ขึ้นลง ทำเกม สุดยอดชอบมาก..น่าจะเล่นน่าต่ำคู่ต้าเลย
4. จับวิลสัน คู่ มาณืซิอัล เลย ดูมีชีวิตชีวามาก น่าสนุกนะคับ คึกดี เด็กผีนรก
5. พักรูนี่บ้างเพื่อเพิ่มความสดดีกว่านะ ดูแก อยากทำหมดแต่ ทำได้ไม่ดี อาจด้วยฝืนไป
6.สมอลิ่ง ดูดีมากเลย ณ ตอนนี้ ขาดไม่ได้อีก(หรือไม่มีให้ขาด)

**พูดถึงเกมกับน่อล ครึ้งหลัง เสียดายแทนเราพับสนามบุกเลยแต่ไมไ่ด้ประตู มาสักเม็ดน่ะ น่อลอาจร่วน**
แต่ก็เอาเหอะคับ น่อลเล่นอยู่แดนตัวเอง 11 ตัวเลย เจาะยากนะคับ ถือว่าเราเสียเยอะไปก่อน ถ้าน่อลนำ 1 ลูกนะ
รับรองมันกว่านี้ ยังไง สถิติครองบอลเราก็เหนือกว่าคู่แข่งอีกนัด อิอิ (แต่แพ้ขาดเลย)

ยังไงครึ่งหลัง มันมากนะ ถ้ามีอาราเร่ ลงมา เกมน่าจะมันกว่านี้ แต่ไม่รุ้เอาใครออก เหอะๆ
godmanbit

โพสต์โดย K.H » จันทร์ ต.ค. 05, 2015 20:58

Jackkle เขียน:ผมว่ามี 3 ปัจจัยที่จะทำให้เป็นแชมป์ครับ

ข้อ 1...ท่กล่าวมา สามารถบ่งชัด ได้ อีกอย่าง คือ ...ทำไม เวสบราว ถึงเล่นได้อย่าง แข็งแกร่ง และ มีระเบียบ ...นั่น เพราะ เขามีความมั่นใจ ...ความมั่นใจ ก็มาจาก การ ได้ เล่นร่วม กองหลังอย่าง ...ริโอ วีดิช....ทั้งใความวามารถ และ ประสบการณ์ ของ ริโอ วีดิช...สามารถ ประคอง สั่งการ แก้ไข ให้ เหล่า คนที่ เล่น ด้วย ...จึง ไม่ แปลก ใจ ที่ ..,แม้แต่ จอนี่ อีแว่น..เวสบราว ..โอเชียร์..สามารถเล่นได้ อย่างมั่นใจ แข็งแกร่ง

.....นี่คือ สิ่งที่ทีม เราขาด...นัดเจอ อาเซนอล...ก็ สามารถฟ้อง คุณภาพ ได้ชัดเจน...หาก มี กองหลังที่ มีประสบการณ์ สั่งการ ได้ ...สมาธิกองหลัง และ สถาณการ์ อาจไม่เป็น อย่างนี้ ครับ
K.H

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ