Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ถ้าขัดใจแฟนผีขอโทษ เพราะผมก็แฟนผี

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ถ้าขัดใจแฟนผีขอโทษ เพราะผมก็แฟนผี

โพสต์โดย rvplovemanutd » พฤหัสฯ. พ.ย. 26, 2015 21:38

ผมอยากได้วาร์ดี้ของเลสเตอร์ผมว่าคมกว่ารูนีย์แล้วเร็วด้วย ถ้าให้เอารูนี้ไปแรกผมยอมเลยครับ รูนีย์ผมว่าเขาหมดแล้ว
rvplovemanutd
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

Re: ถ้าขัดใจแฟนผีขอโทษ เพราะผมก็แฟนผี

โพสต์โดย Neung111 » พฤหัสฯ. พ.ย. 26, 2015 22:42

ก็ได้แต่คิดและสงสัย 555+
ปีนี้ วาร์ดี้แกพีคจริงๆ แต่แลกคงไม่เอา ซื้อมาเลยดีกว่า 555+

ตอนนี้คงอยู่ที่ระบบการเล่นด้วยนะ ที่มันทำให้เกมรุกขาดสีสันไป
คงต้องลุ้นให้กัลเจอทางสว่างซะที ไม่งั้นต่อเอาใครมาก็คงพีคยาก

กองหน้าถ้ากัลเก็บ ถั่ว ไว้คงดีกว่านี้ไปเลเวอร์ยิงเป็นว่าเล่นมีของดีแต่ใช้ไม่เป็น

สุดท้าย เอาเถอะ ได้แต่เชียร์ต่อไป จะซื้อใครก็ซื้อ เอาที่สบายใจ
รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Neung111
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: ถ้าขัดใจแฟนผีขอโทษ เพราะผมก็แฟนผี

โพสต์โดย akillis » ศุกร์ พ.ย. 27, 2015 09:32

ตอนนี้วาร์ดี้ฟอร์มและความมั่นใจกำลังขึ้นหม้อเลยครับ อายุ 28 เป็นช่วงที่กองหน้ากำลังเข้าสู่ช่วงที่ดีที่สุด (เห็นเขาว่าๆ กันนะ)

ซึ่งก็คงต้องตามดูต่อไปครับว่า ถ้าวาร์ดี้ยังอยู่เลสเตอร์ต่อ จะยิงถล่มต่อเนื่องแบบนี้ไหม หรือจะเข้าสู่ช่วง second season ที่นักเตะส่วนใหญ่มาเพียงวูบเดียว
เหมือนที่หลายๆ คนกังวลกับ แฮรี่ เคน แต่ตอนนี้เคนเริ่มยิงแล้ว คงเป็นของจริงแน่นอน

...ถามว่าอยากได้ไหม ก็อยากได้นะครับ กองหน้าจอมถล่มประตู เพราะตอนนี้แมนยูไม่มีกองหน้าแบบนี้เลย มีแต่พวกพลิ้วทั้งมักซี่ ลินการ์ด เมมฟิส
ถ้าค่าตัวไม่เกิน 15 ล้าน มันก็น่าลองเอามาใช้ดู (แต่ดูแล้วคงโดนโก่งไปแตะ 25 ล้านอัพแน่ๆ)

ส่วนรูนีย์ผมว่าตอนนี้เรายังไม่รู้เลยครับว่าควรจะจับเสี่ยเขาลงเล่นตำแหน่งไหนถึงจะดีที่สุด
กองหน้า ก็ไม่ใช่ตำแหน่งที่เสี่ยหมูจะทำหน้าที่ได้ดี ยกเว้นลุงบ้าปรัชญาจะเริ่มเน้นเกมเร็วขึ้น และมีหน้าต่ำที่ครบเครื่องไม่ต้องดึงเสี่ยหมูถอยลงมา

หน้าต่ำ ก็ยังไม่เหมาะเพราะ ลีลา ชั้นเชิงลูกหนัง ที่สำคัญความเชื่องช้า ทำให้เสี่ยหมูไม่ได้เปรียบคู่แข่ง หรือสร้างความหนักใจให้แนวรับได้ มีแต่ความมุ่งมั่นและเรี่ยวแรง คงไม่เหมาะกับตำแหน่งนี้ในปรัชญาของลุงแกเขา (แต่ก็ต้องเข็นลง เพราะปลอกแขนกัปตันทีม)

กองกลาง ยิ่งไม่เหมาะใหญ่ ไม่มีความสามารถในการคุมจังหวะเกม หรือลูกจ่ายพลิกแพลงอะไรมาก ยิ่งการพาบอลลากตะลุยเข้ากดดันคู่แข่งละก็ลืมไปได้เลย
ที่เสี่ยหมูทำได้คือ การวางบอลยาวข้ามฟากซ้ายและขวา (แต่จะมีคนทำซ้ำซ้อนทำไม ในเมื่อมีชไวนี่กับชไนเดอลินที่ทำได้ดีอยู่แล้ว แถมบลินด์ยังทำได้ดีอีก)

...สุดท้ายก็ยังไม่รู้อยู่ดีว่าเสี่ยหมูจะเล่นได้ดีในตำแหน่งไหน แต่ก็ต้องส่งลงเล่นประจำอยู่ดี และคงไม่แคล้วลงหน้าต่ำ ซึ่งหากมีหน้าต่ำแบบนี้ ผมเชื่อว่ากองหน้าตัวเป้าจะเล่นด้วยลำบาก เพราะรูนีย์มักถ่ายบอลออกปีกซะมากกว่า งั้นกองหน้าก็ต้องรอบอลจากปีกอย่างเดียว หรือต้องชงเองกินเองแบบเจ้าหนูมักซี่

แต่ถ้าได้วาร์ดี้มาเสริม ผมก็ยินดีลองนะ อยู่ที่ลุงกัลจะกล้าเสี่ยงไหม....
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย UpToGru » ศุกร์ พ.ย. 27, 2015 10:40

พอดีผมไม่มีข้อมูล 55555

ผมอยากทราบว่า วาร์ดี้ ฟอร์มก่อนหน้านั้น คือ ฤดูกาลก่อนๆ มีจำนวนการยิงประตูเยอะหรือเปล่า

หรือ ฟอร์มเพิ่งมาสะดุดตา เอาปีนี้
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย adriano10 » เสาร์ พ.ย. 28, 2015 10:02

เอามาก็ไม่วาย โดนออกปีก 5555555555555

ถ้าลุงยังอยู่ กองหน้าต้องห้ามเร็ว ให้ยืนเป็น สักกะเบือ ใช้พลังภายใน พยายามทำให้คู่ต่อสู้ตามมาประกบ เพื่อสร้างพื้นที่ ให้กองกลาง เเละปีก วิ่งสอด เข้าทำ มากกว่า........

เเมนยู อาจะเหมาะ กับ การเล่นเเบบ อิสระ มากกว่า เล่นบอลเป็นระบบที่ขาดอิสระ ก็ได้

ปล.ลุงกัล ช่วยลดระบบ ปล่อยอิสระหน่อยนะ......ถึงเเพ้ เเต่เล่นเห็น อิสระในการเล่น ผมว่า มันก็น่าภูมิใจนะ onion11 onion11 onion11
รูปภาพ
adriano10

โพสต์โดย reddevils777 » อาทิตย์ พ.ย. 29, 2015 02:05

like! like! like!
rvplovemanutd เขียน:ผมอยากได้วาร์ดี้ของเลสเตอร์ผมว่าคมกว่ารูนีย์แล้วเร็วด้วย ถ้าให้เอารูนี้ไปแรกผมยอมเลยครับ รูนีย์ผมว่าเขาหมดแล้ว
reddevils777
ผู้เล่นสำรอง
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย liverprun » อาทิตย์ พ.ย. 29, 2015 02:18

rvplovemanutd เขียน:ผมอยากได้วาร์ดี้ของเลสเตอร์ผมว่าคมกว่ารูนีย์แล้วเร็วด้วย ถ้าให้เอารูนี้ไปแรกผมยอมเลยครับ รูนีย์ผมว่าเขาหมดแล้ว

เอา อ้วน รองทรง ไปแลกกับ รานิเอรี่ ดีกว่ามั้ง
พอล สโคลส์ วิจารณ์ไว้ถูกทุกอย่าง

"ไม่ว่าจะเป็น รุด ฟาน นิสเตลรอย , เท็ดดี เชอริงแฮม หรือ แอนดี โคล คงเล่นกับทีมชุดนี้ไม่ได้ เพราะคุณจะไม่ได้รับบอลเปิดจากด้านข้างเข้ามาในเขตโทษ มิดฟิลด์มักหาช่องทางวิ้ง ผมคิดว่ามันยากเหลือเกินสำหรับการเล่นศูนย์หน้าตัวเป้ากับทีมนี้"

เครดิต - https://footballnews.buaksib.com/topic/ ... 8%A2-10375

อ้วนรองทรงใช้เงินไปเท่าไร? คุมทีมมาปีกว่า กับปรัชญาบ้าๆบอๆ จะซื้อแต่นักเตะแพงๆจนได้แชมป์ว่างั้นเหอะ
รานิเอรี่ ใช้เงินไปเท่าไร? คุมทีมมากี่เดือน? เปลี่ยนจากทีมหนีตกชั้นมาเป็นทีมลุ้นแชมป์

วันนี้มาเล่นหลัง 3 ตัวอีกแระ เตะบอลกันสะเปะสะปะ มั่วกันไปหมด onion11
I'm RED and I hate SCOUSERS

รูปภาพ
liverprun

โพสต์โดย layling » อาทิตย์ พ.ย. 29, 2015 02:21

ใจเย็นๆคับเดี่ยว ครึ่งหลังถอดมาต้าออกแล้วเอาฟูลงมาโหม่ง ฟันธงตามปรัชญา
นี้และชีวิต
layling

โพสต์โดย liverprun » อาทิตย์ พ.ย. 29, 2015 03:08

ก่อนจบเกมส์ อาบิ๊กจ๊ะ บอกว่า เดปาย ลงมาแทน รูนีย์ แล้วก็ไม่มีอะไรดีกว่ากัน onion11

ยิ่งตอกย้ำ สิ่งที่ สโคลส์ วิจารณ์เอาไว้ onion2
I'm RED and I hate SCOUSERS

รูปภาพ
liverprun

โพสต์โดย Neung111 » อาทิตย์ พ.ย. 29, 2015 03:17

แต่ส่วนตัวนะ เดปายลงมาก็วูบวาบกว่ารูนนะ
แล้วแผนควรเป็น 4-4-2 ใช้หน้ายืนคู่กัน มีปีกและแบ๊คเติมเกมรุก
ถ้าจะใช้แผนนี้ต้องเล่นเกมเร็วกว่านี้อย่างบาร์ซ่า ไม่ใช่เน้นชัวร์ ส่งกลับหลังตลอด
ครองบอลเยอะไปก็เท่านั้น ถ้าไม่ได้ประตู เน้นซ้อมเกมบุกเยอะๆๆ

นัดนี้พลาดให้ วาร์ดี้ จังหวะเดียวโดนเลย ส่วนกัปตันทั้งส่งบอล ยิงประตู
ความแรง ความแม่น หายหมดล่ะ
รูปภาพ
รูปภาพ
Neung111

โพสต์โดย zekoza » อาทิตย์ พ.ย. 29, 2015 11:09

เอา วาดี้ มาก้คงเสียของ
รูปภาพ
zekoza

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ