Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

สงสัย..คือว่า ทำไมไม่เล่นแบบนี้ตั้งแต่ แรกครับ

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

สงสัย..คือว่า ทำไมไม่เล่นแบบนี้ตั้งแต่ แรกครับ

โพสต์โดย K.H » จันทร์ ก.พ. 29, 2016 08:28

ทีมเน้นเกมรุกมากขึ้น เล่นเร็ว นักเตะเคลื่อนที่ และเติมทำเกมรุกมากขึ้น และ ทำกันเร็ว แป๊บเดียวถึงโกลคู่ต่อสู้
ขึ้นไปกดดันได้ มีจังหวะจบ

....

ต่างจากก่อนหน้า ..มันส่งผล ให้ นักเตะ ฟอร์มตก ชัดเจน

อย่าง มาต้า อาราเร่ ..เมื่อทีม เล่นเร็วขึ้น เหมือน กับ ว่า เขาหาจังหวะตัวเองเจอ เพราะนักเตะ พวกนี้ เคลื่อนที่ตลอด และ ทำกันเร็ว...ถ้าช้าเมื่อไรเหมือน..ทั้งจังหวะ ทั้งช่องการส่ง การวิ่ง มันผิดหมดเลย...เสี่ย หมู เช่นกัน...ที่ ฟอร์มตก คงเหตุผล ไม่ต่างกัน (น่าจะทั้งทีม)

...

ถ้า แทคติก ลงตัว เวลาซ้อมนักเตะเข้าใจ ..จะจัดใครลง ไม่ว่า สำรอง หรือ ดาวรุ่ง มันก็ เข้าใจเกม ทันเพื่อน รู้ว่าต้องเล่นอย่างไร (ถึงแม้ ประสิทธิภาพลดบ้าง ตามศักยภาพนักเตะ ) และ ความต่อเนื่อง ไหลลื่นของเกม ก็ยังคง เดิม

...ก็เลยสงสัย ลุงแก ทำไมไม่เล่น แบบนี้แต่แรก...หรือ แทคติกนี้ ได่แต่ไดมา ใคร วางแทคติก ถึง ได้ แตกต่าง กับแต่แรกสิ้นเชิง และ เพิ่งมา คงเส้นคงวา ดีขึ้นเอา เกือบจะจบ ฤดูกาล

ปล,...ฟูหายเจ็บ จะเป็นไงน้อ...ขออาราเร่ ต่อเรื่อยๆ ได้ไหม กว่าจะหาตีงหวะตัวเอง เร่งฟอร์มดีกลับมา คงไม่สำรองอีก นะ
K.H
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: สงสัย..คือว่า ทำไมไม่เล่นแบบนี้ตั้งแต่ แรกครับ

โพสต์โดย reddevils777 » จันทร์ ก.พ. 29, 2016 09:30

ชอบเกมส์เมื่อคืนมาก เล่นกันสนุกได้ลุ้นตลอด ขอให้มีเกมส์มันส์มันส์อย่างนี้ดูจนจบฤดูนะครับ
reddevils777
ผู้เล่นสำรอง
ผู้เล่นสำรอง

Re: สงสัย..คือว่า ทำไมไม่เล่นแบบนี้ตั้งแต่ แรกครับ

โพสต์โดย akillis » จันทร์ ก.พ. 29, 2016 09:32

เล่นแบบนี้ค่อยลุ้นขึ้นหน่อยครับ

ต้องดูกันอีกนัดสองนัด ว่าลุงแกทิ้งปรัชญาเน้นครองบอลของแกไปแล้วหรือยัง หรือนี่แค่แผนเฉพาะหน้า
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
akillis
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย UpToGru » จันทร์ ก.พ. 29, 2016 09:49

สิ่งที่ผมไม่ชอบ แท็คติก ฟาลกัล คือ

1. จังหวะช้าเกินไป
2. การช่ิงต่อบอล ไม่หลากหลาย

พอทุกอย่างช้า เนิบๆเกินไป ทีมคู่ต่อสู้ ก็ตั้งรับ วางแผนคุมโซนได้สบาย
แถม พาเอา แฟนบอล เบื่อ ง่วงนอน อีกต่างหาก
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย algha111 » จันทร์ ก.พ. 29, 2016 17:16

ไม่รู้ว่าที่แกยอมละทิ้งปรัชญานี่มากจากความตั้งใจ หรือแก้ปัญหาเฉพาะหน้า
ปรัชญาครองบอลคิดช้า ทำช้า ไม่เหมาะกับพรีเมียร์ลีกและแมนยูอย่างมาก

และถ้าลองดูดีๆนักเตะในทีมส่วนใหญ่ชอบเล่นเกมรุกเป็นธรรมชาติอยู่แล้ว
การใช้ปรัชญาทำให้นักเตะเล่นผิดธรรมชาติตัวเองจนเกร็งไปหมด
พอทิ้งปรัชญาไปนักเตะหลายๆคนฟอร์มดีขึ้นทันตาเห็น

ตอนนี้หวังแค่ว่าทีมจะดีขึ้นเรื่อยๆ ไม่กลับไปวนลูปเดิมๆอีก
ถ้าทำได้ผมก็พร้อมจะสนับสนุนฟาน กัล ต่อไป

ปล.เจ้าหนูแรชฟอร์ดน่าลองปั้นเล่นหน้าคู่กับมาเทียว เผื่อจะเหมือนคู่หูยอร์ค โคล สมัยก่อน
algha111

โพสต์โดย ThewMetal » จันทร์ ก.พ. 29, 2016 21:44

ผมว่าเกิดจากแทคติกเกมรับของคู่ต่อสู้มากกว่านะ

น่อลมารับแล้วรอเปิดเกมรุกสู้

ไม่ใช่หลายๆทีม ที่อุดอย่างเดียว เจาะยากครับ
ThewMetal
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย zekoza » อังคาร มี.ค. 01, 2016 10:33

เมื่อไม่มี รูน ผมว่า มาต้า ก็โชว์ฟอร์มได้ดี เพราะไม่มีใครมาทับตำแหน่ง
เมื่อไม่มี รูน กองหน้า มีคนยื่นจริง ๆ เพราะเหมือนว่าเมื่อมี รูน มันจะวิ่งมั่วไปหมด
เมือ่ไม่มี รูน ทำให้ เดปาย ไม่ต้องสนว่าจะต้องเปิดให้ใคร จึงทำให้เขากล้าที่จะเล่นมากขึ้น

ก็คิดเองอ่ะนะครับ
รูปภาพ
zekoza

โพสต์โดย akillis » อังคาร มี.ค. 01, 2016 12:05

zekoza เขียน:เมื่อไม่มี รูน ผมว่า มาต้า ก็โชว์ฟอร์มได้ดี เพราะไม่มีใครมาทับตำแหน่ง
เมื่อไม่มี รูน กองหน้า มีคนยื่นจริง ๆ เพราะเหมือนว่าเมื่อมี รูน มันจะวิ่งมั่วไปหมด
เมือ่ไม่มี รูน ทำให้ เดปาย ไม่ต้องสนว่าจะต้องเปิดให้ใคร จึงทำให้เขากล้าที่จะเล่นมากขึ้น

ก็คิดเองอ่ะนะครับ

เพิ่มให้ เมื่อไม่มีลุง นักเตะก็กล้าเล่นมากขึ้น ไม่เน้นเซฟครองบอล
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis

โพสต์โดย SUCK IT AND SEE » อังคาร มี.ค. 01, 2016 12:14

ไม่มีรูนีย์หลายคนเล่นดีขึ้นมาจริงๆอะหละ คิดสภาพรูนีย์กลับมารัชฟอร์ดหรือเดปายจะกล้าเล่นมั้ย เวลามีบอลยังไงก็ต้องมองหารูนีย์ก่อนอยู่ละ
SUCK IT AND SEE

โพสต์โดย Jackkle » อังคาร มี.ค. 01, 2016 13:57

มุมผมมองว่า

1. นักเตะที่ลงไปมีจิตใจและความกระหายไม่เหมือนกับตัวหลักหลายๆคน คือ ดาวรุ่งต้องการพิสูจน์ตัวเองจึงอาศัยโอกาสนี้พยายามแสดงฝีเท้าสุดความสามารถ ส่วนคนอื่นๆที่ปกติเป็นตัวสำรองก็มีความตั้งใจโชว์ฝีเท้าเพื่อให้โค้ชเห็นคุณค่าและส่งลงสนามมากขึ้น

2. หลายๆ คนไม่ได้เป็นขาประจำในทีมชุดใหญ่ จึงยังไม่ถูกปรัชญาของฟาน กัล กลืนกิน

ถ้าเอาเข้าตรงๆ นัดนี้เราก็เล่นด้วบแผนเดียวกันกับนัดที่ผ่านๆมา ภาพที่ยังเห็นติดตาคือการเปิดเกมส์จากกองหลังยังใช้ลูกโด่ง กับเกมสวนกลับที่ยังเล่นกันไม่เป็น
ดูบอลด้วยการเปิดใจ ยอมรับ รับฟัง ความเห็น คำวิจารณ์ ของคนอื่น

ไม่ใจแคบ ไม่ด่าคนที่มาวิจารณ์ ไม่ทำตัวปัญญาอ่อน งี่เง่าไล่แฟนผีด้วยกันไปเชียร์ทีมอื่น
Jackkle

โพสต์โดย UpToGru » อังคาร มี.ค. 01, 2016 17:54

สำหรับผม ผมคงไม่คิดว่า ขาดอะไรไปมันจะโน้นนี้นั้นมากครับ

ดูแค่นัดต่อนัด พอ

ชมกันนัดต่อนัดพอ

นัดนี้ โชว์ฟอร์มดี ก็ต้องชมครับ

นัดหน้า อาจจะไม่ใช่ก็ได้ หรือ อาจจะรักษา ความคงเส้นคงวาไว้ไม่ได้ตลอดเรื่อยๆก็ได้
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย layling » พุธ มี.ค. 02, 2016 12:27

Jackkle เขียน:มุมผมมองว่า

1. นักเตะที่ลงไปมีจิตใจและความกระหายไม่เหมือนกับตัวหลักหลายๆคน คือ ดาวรุ่งต้องการพิสูจน์ตัวเองจึงอาศัยโอกาสนี้พยายามแสดงฝีเท้าสุดความสามารถ ส่วนคนอื่นๆที่ปกติเป็นตัวสำรองก็มีความตั้งใจโชว์ฝีเท้าเพื่อให้โค้ชเห็นคุณค่าและส่งลงสนามมากขึ้น

2. หลายๆ คนไม่ได้เป็นขาประจำในทีมชุดใหญ่ จึงยังไม่ถูกปรัชญาของฟาน กัล กลืนกิน

ถ้าเอาเข้าตรงๆ นัดนี้เราก็เล่นด้วบแผนเดียวกันกับนัดที่ผ่านๆมา ภาพที่ยังเห็นติดตาคือการเปิดเกมส์จากกองหลังยังใช้ลูกโด่ง กับเกมสวนกลับที่ยังเล่นกันไม่เป็น

like! like! like! ผมเห็นด้วยอย่างแรงเลยคับนักเตะหลายคนยังไม่ถูกปรัชญากลืนกิน นักเตะชุดใหญ่หลายคนมาใหม่ๆก็เล่นดีพอผ่านไป4-5นัดฟอร์มก็จะค่อยๆหายไปโดนปรัชญากลืนกิน ลินกาดแรกๆก็ฮอต สุดท้ายเริ่มออกทะเล ปีที่แล้วแม็กแนสเด่นมากมาตอนนี้ออกทะเล เราต้องมาดูกันต่อไปปรัชญาจะกลืนกินดาวรุ่งพวกนี้ไหม
นี้และชีวิต
layling

โพสต์โดย ryan-jack » พฤหัสฯ. มี.ค. 03, 2016 13:04

คู่หน้าผิวสีมาอีกยุคนึงแล้ว..มาซิอาล+แรทฟอร์ด..จะสะเด่าเหมือน โคล+ยอร์ค ตอนรุ่งๆมั๊ยนะ
Glory Glory...devil
รูปภาพ
รูปภาพ
ryan-jack
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย satocaz » เสาร์ เม.ย. 02, 2016 00:43

ผมก็ว่างั้น like!
satocaz
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ