Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ไม่เอาแชมป์ลิงชิงบอล!!!

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ไม่เอาแชมป์ลิงชิงบอล!!!

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » ศุกร์ มี.ค. 04, 2016 12:08

ไม่เอาแชมป์ลิงชิงบอล!!! ที่ผ่านๆมาเล่นแบบลิงชิงบอล ครองบอลเยอะ แต่ไม่มีปัญญายิง แล้วก็โดนเขายิง onion16

ก็คือ เล่นได้แบบเจอวัตฟอร์ด แล้วได้ผลชนะ ก็พอแล้วครับ รวมถึงการได้ประตูจาก Free kick เริ่มมีให้เห็นกันแล้ว like!
ก็อยากเห็นทีมเราชนะแบบต่อเนื่องไปเรื่อยๆครับ พวกหัวตารางมีเป๋ให้เห็นบ่อยๆแล้ว like!
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ภาพประจำตัวสมาชิก
ตั้ม_สิบล้อ
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: ไม่เอาแชมป์ลิงชิงบอล!!!

โพสต์โดย hero2 » ศุกร์ มี.ค. 04, 2016 13:13

เล่นไป เล่นมา ฤดูกาลนี้มีสิทธิ์ลุ้นแชมป์นะผมว่าเพราะความไม่คงเส้นคงวาของหลายๆทีม 10 นัดต่อจากนี้อะไรก็เกิดขึ้นได้...
hero2

โพสต์โดย mastergap » ศุกร์ มี.ค. 04, 2016 13:56

like! like! like! เราตามจ่าฝูง 10 แต้ม กับ10เกมที่เหลือ ไม่แน่จริงๆครับ ผมสายมโนคับ onion2 onion2
I Onepiece

รูปภาพ
mastergap

facebook: Teerapong Thammasirithong
twitter: @Gap_Teerapong

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » ศุกร์ มี.ค. 04, 2016 14:46

ยังไงก็ต้องก้มหน้าก้มตาเชียร์กันต่อไปครับ...
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ตั้ม_สิบล้อ

โพสต์โดย eak_na_thong » ศุกร์ มี.ค. 04, 2016 17:38

ตัวแปร มันอยู่ที่รูนนีย์นั่นแหละ คนอื่นเขาก็เล่นแบบเดิมตามปกติ มีแค่รูนนีย์เท่านั้นแหละ ที่มันได้บอลแล้วมันไม่กล้าพลิก พอมาต้าไปยืนหน้าต่ำ พลิกได้ปุ๊บ จังหวะเกมรุกเริ่มทันที เพื่อนวิ่งเติม
eak_na_thong
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย UpToGru » ศุกร์ มี.ค. 04, 2016 18:16

ผมมอง ตัวแปร หลักๆ อยู่ที่ผู้จัดการทีมครับ

ถ้ากล้าคิดกล้าทำ ทุกอย่างมันก็จะเปลี่ยนไป

แต่ถ้ายังใช้แบบเดิมๆ ต่อให้ ยกเซตนี้ที่เล่น 2-3 นัดที่ผ่านมา ผลออกมาก็คือเล่นแบบเดิมๆอยู่ดี

แล้ว นักเตะหละ มีผลไหมกับผลงานของทีม....

ผมก็ต้องบอกว่า มีผล ครับ แต่.....

มันขึ้นอยู่กับ ฟาลกัล อยู่ดี ว่าจะจับลงหรือเปล่า กล้าเสี่ยง กล้าพอหรือเปล่า

ปัจจัยหลักๆ คือ ผู้จัดการทีม เหมือนเดิมครับ
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ