Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ว่าด้วยเรื่อง ... ลินการ์ด ...

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ว่าด้วยเรื่อง ... ลินการ์ด ...

โพสต์โดย hero2 » อาทิตย์ มี.ค. 20, 2016 21:36

เพื่อน ๆ มีความคิดเห็นอย่างไรบ้างกับเด็กคนนี้ .. ส่วนตัวผมยังมองว่าคลาสเขายังไม่ถึง ใช้โอกาสเปลืองและความใจกล้า ลากลุย ยังมีน้อย .. ตอนนี้อยากเห็น เดปายลงซ้าย ราชฟอร์ดลงขวา และก็น้องหมาก หน้าเป้า .... น่าจะดูดีกว่า เพราะตอนนี้ ลินการ์ด ไม่กล้าจะลาก ไม่โลงไม่ไป โอกาสยิงมีพอสมควรแต่ใช้โอกาสเปลืองเกิน ...
ภาพประจำตัวสมาชิก
hero2
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: ว่าด้วยเรื่อง ... ลินการ์ด ...

โพสต์โดย iovoi » อาทิตย์ มี.ค. 20, 2016 21:56

ผมก็ว่างั้นาหลายนัดละ บางนัดถึงแม้จะยิงหรือแอสซิสต์ได้ก็ยังช่วยทีมได้แค่บางจังหวะ ตอนนี้วาเลนเซียก็กลับมาแล้วน่าจะลองให้เล่นปีกขวาคู่ดาเมี่ยนเพราะมีเคมีเข้ากันได้
รูปภาพ
iovoi

Re: ว่าด้วยเรื่อง ... ลินการ์ด ...

โพสต์โดย ballroony » จันทร์ มี.ค. 21, 2016 00:25

ผมว่า เค้าขยับมาเล่นตรงกลาง ดีกว่าคับ เพราะเค้าถนัดพาบอล ทำช่องมากกว่า กระชากออกปีก แถมยิงประตูได้ดัที่สุดเเละในแผงกลาง
ballroony
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย boomz » จันทร์ มี.ค. 21, 2016 00:42

สไตล์นักเตะอังกฤษแท้ๆ คือเล่นได้กลางๆยังไม่เด่นสักอย่าง
แต่ผลงานฤดูกาลนี้ก็ถือว่าไม่ขี้เหร่ยังพัฒนาได้อีกครับ
จุดเด่นน่าจะเป็นหาจังหวะสอดขึ้นไปทำประตูได้ดีครับ
กับเล่นง่ายๆเล่นเป็นทีมได้ดี
boomz

โพสต์โดย UpToGru » จันทร์ มี.ค. 21, 2016 08:53

ลินการ์ด รอดูไปเรื่อยๆครับ อนาคตจะเหมือน เคลฟเวอรี่ หรือเปล่า

ส่วนนัดนี้ ผมมองว่า เขาเล่นดีนะ เล่นได้รู้ใจ กับ มาซิยาล กับ แรชฟอร์ด พอสมควร

นอกเรื่อง.....

ดูจาก ความสามารถที่ แรชฟอร์ด ทำในวันนี้ ***ทั้งเกมส์*** ผมว่า....

ควรจัด มาซิยาล ลง คู่หน้า แรชฟอร์ด ครับ

แรชฟอร์ด หน้าเป้า รูปร่าง ความเร็ว เหมาะมากครับ
มาซิยาล หน้าต่ำ(เพราะเทคนิค ความสามารถ สามารถลากเอง เลี้ยงเอง ไปยิงเอง และจ่ายดีๆ หลายลูกครับ)

จับไปถ่างออกข้าง เสียของ มากทั้ง 2 คน

เพราะปัญหาแนวรุกที่ต้องแก้ คือ ปีก ที่ยังเป็นปัญหาอยู่มากกว่า
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย akillis » จันทร์ มี.ค. 21, 2016 09:42

ไม่รู้สิผมว่าตอนนี้ถ้าจับเมมฟิสลงอีกคน แนวรุกจะมีแต่พวกชอบเลี้ยงทุกคน นอกจากจะพัฒนาการประสานงานกันได้ดีมีชิ่งสั้น แทงทะลุ

...แม้ลินการ์ดจะมีเทคนิคไม่แพรวพราว แต่ผมว่าเขาดูเข้าขากันดีกับมักซี่ แรชฟอร์ด และมาต้านะ
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย Jackkle » พุธ มี.ค. 23, 2016 11:41

ผมไม่อยากให้ลินการ์ดลงเป็น 11 ตัวแรกครับ เพราะลินการ์ดไม่ค่อยมีส่วนร่วมกับเกมส์แบบที่ปีกควรมี ที่เป็นประโยชน์กับทีมมีอยู่อย่างเดียวคือการยิงประตู แต่ผมก็อยากให้เขาก้าวไปถึงระดับเดียวกับเฟล็ทเชอร์นะ ระดับอะไหล่ชั้นยอด.....ถึงตอนนี้ดูแล้วคงจะยากไปหน่อยก็ตามที
ดูบอลด้วยการเปิดใจ ยอมรับ รับฟัง ความเห็น คำวิจารณ์ ของคนอื่น

ไม่ใจแคบ ไม่ด่าคนที่มาวิจารณ์ ไม่ทำตัวปัญญาอ่อน งี่เง่าไล่แฟนผีด้วยกันไปเชียร์ทีมอื่น
Jackkle

โพสต์โดย satocaz » เสาร์ เม.ย. 02, 2016 00:38

เด็กมีของครับ ฤดูกาลหน้าเราจะโหดขึ้นแน่นอน onion3 onion3
satocaz
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ