Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

สุดยอดคับ..

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

สุดยอดคับ..

โพสต์โดย ballroony » อาทิตย์ เม.ย. 24, 2016 08:08

ผมเอาเเค่นัดนี้นะ...เราชนะเพราะเราสู้ และเราเเค่มีความกระหายที่จะชนะ ฟอร์ม เจ้าฟู เล่นดุดันมา 2นัดหลังทัศนคติพี่ดีมากคับ คับ ส่วนรูนนี่ย์ แสดงความเป็นผู้นำ ได้สมบทบาทมากคับเมื่อคืน การวางบอล การพาบอลขึ้นหน้าโดย คอยเชื่อมเกมส์โอเครคับ หน้าจะมาจากฟอร์มของดาวรุ่งที่คอยกดดันตัวพี่เค้าเเระ ส่วน 3ประสานเราถึงจะไม่ดีเหมือน บาร์ซ่า กับ มาดริด เเต่ เเรชฟอร์ท มาร์ก ลินการ์ด เด็กผี 3คนนี้ ก้อมีดีในเเบบฉบับของเราคับ ส่วนหลัง บรินด์กับสมอลลิ่ง
ส่วนผสมที่กลมกล่อมเหมือน กาแฟมอคค่าเลยผับผ่า ถ้าไม่นับจุดโทษเฮงซวย กับ ลูกสกัดเข้าโกล์ตัวเอง ส่วนเเบบขวา หัวฟูๆตัวดำๆ พี่โคตรบู๊ เลย สุดยอดคับ
ถ้าพวกพี่เล่นกันเบบนี้ทุกนัด หล่ะก้อ เราไม่ต้องกลัวใครเเร้วครับผม like!
ballroony
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

Re: สุดยอดคับ..

โพสต์โดย patter » อาทิตย์ เม.ย. 24, 2016 16:53

มักซี่กับเจ้าหนูแรชฟอร์ด ยืนระยะได้อีกยาวเลยครับ
แต่ผมไม่ชอบ ลินการ์ด เลยครับ
บรมกุนซือชาวสก็อต & ปีกพ่อมดชาวเวลส์ อัศวินคู่ใจ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
patter
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย UpToGru » อาทิตย์ เม.ย. 24, 2016 19:37

อยากให้ แรชฟอร์ด ขยัน และตั้งใจ เล่นบอลง่ายๆมากกว่านี้ ไม่ แอ็คอาร์ต จนเกินไปครับ

ส่วน ลินการ์ด ทำได้ดี ครับ ส่วนจะพัฒนาไปขนาดไหน รอดูสักพัก

ส่วน เกมส์รับ ต้องกลับไปคิดเยอะๆครับ ลูกที่เกือบเสียประตู แต่ รูนนี่ ดันไปช่วยโขก ออกมาได้ กองหลัง กับ มิดฟิลด์ อย่างพวก คาริค กับ เฟไลนี่ หายไปไหน
และ อีกหลายๆจังหวะ ที่หลุดแล้ว หลุดเลย

ส่วนกองหลัง ยังไงก็เป็นปัญหาที่ต้องแก้ ครับ
สมอลลิ่ง ทำได้ดีแล้ว แต่ยังขาด เรื่องการ อ่านเกมส์ อยู่
บลิน ไม่เหมาะ เป็นกองหลัง ครับ
โรโฮ สำหรับ ผมก็ยัง ธรรมดา

นัดนี้ ชนะ ก็ดีใจครับ นานๆได้ลุ้น แบบนี้สักที

แต่..... ถ้าต่อเวลา ออกไป ผมกลับ รู้สึกว่า เรา อาจจะโดน ยิง และตกรอบ ครับ
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย ryan-jack » อาทิตย์ เม.ย. 24, 2016 20:28

สุดยอดครับ..ทีมเรายิงได้3ลูกแน่ะ^^ รูนี่เล่นแล้วนึกถึงสโคลี่
Glory Glory...devil
รูปภาพ
รูปภาพ
ryan-jack
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Neung111 » อาทิตย์ เม.ย. 24, 2016 20:37

ต้องชมดาวรุ่งเราครับปีนี้ ที่มากระตุ้นๆรุ่นพี่ในทีม โดยเฉพาะ แรชฟอร์ด คือส่วนเติมเต็ม
ในแดนหน้าครับ เด็กคนนี้ยืนกดดันกองหลังได้ดีเลยทีเดียว มีความแข็งแกร่งของร่างกาย
แถมมีทีเด็ดที่ยิงคมอีกด้วย

มาซิยาล ต่อไปจะก้าวขึ้นมาเป็นระดับโลกแน่ๆ แต่บางจังหวะฝืนไปหน่อย

โอซูเมนซา เด็กคนนี้ก็ดูอนาคตไกลเลยนะ แข็งแกร่ง เข้าบอลดี อ่านเกมใช้ได้
แต่พอเสียจุดโทษก็ดูสติหลุดไปบ้าง ถือเป็นประสบการณ์ไป

ลินการ์ด ยังดูไม่สุด ใช้โอกาสเปลือง ต้องปรับปรุงอีกเยอะ หวังว่าจะพัฒนาขึ้น

มาว่ากันที่ภาพรวมทีมเรา ไงก็ขอเซนเตอร์ดีๆ1คนมาครับ เอาบลินส์ไปยืนคุมกลางดีกว่าครับ
จะได้ลดงานของ เด เคอา หน่อย หวังว่าปีหน้าทีมจะดีขึ้นกว่านี้ ส่วนแบคซ้ายหวังว่า ชอร์ จะ
กลับมาดีเหมือนเดิม แบคขวาก็หวัง ดาเมี่ยน ฟอร์มกลับมา

รูน เปลี่ยนไปยืนกลางก็ดูดีครับ เพราะแกวางบอลแม่น เปลี่ยนเกมจากซ้ายไปขวา ขวาไปซ้ายได้ดี
ถ้าแกยอมแล้วปรับทัศนคติ แล้วมายืนกลางแบบสโคลนะ ผมว่าแกจะยืนระยะได้ยาว

สุดท้ายหวังว่าเราจะไม่พลาดนะครับ ไฟท์ติ้ง
รูปภาพ
รูปภาพ
Neung111

โพสต์โดย reddevils777 » อาทิตย์ เม.ย. 24, 2016 22:07

like! like! like!
UpToGru เขียน:อยากให้ แรชฟอร์ด ขยัน และตั้งใจ เล่นบอลง่ายๆมากกว่านี้ ไม่ แอ็คอาร์ต จนเกินไปครับ

ส่วน ลินการ์ด ทำได้ดี ครับ ส่วนจะพัฒนาไปขนาดไหน รอดูสักพัก

ส่วน เกมส์รับ ต้องกลับไปคิดเยอะๆครับ ลูกที่เกือบเสียประตู แต่ รูนนี่ ดันไปช่วยโขก ออกมาได้ กองหลัง กับ มิดฟิลด์ อย่างพวก คาริค กับ เฟไลนี่ หายไปไหน
และ อีกหลายๆจังหวะ ที่หลุดแล้ว หลุดเลย

ส่วนกองหลัง ยังไงก็เป็นปัญหาที่ต้องแก้ ครับ
สมอลลิ่ง ทำได้ดีแล้ว แต่ยังขาด เรื่องการ อ่านเกมส์ อยู่
บลิน ไม่เหมาะ เป็นกองหลัง ครับ
โรโฮ สำหรับ ผมก็ยัง ธรรมดา

นัดนี้ ชนะ ก็ดีใจครับ นานๆได้ลุ้น แบบนี้สักที

แต่..... ถ้าต่อเวลา ออกไป ผมกลับ รู้สึกว่า เรา อาจจะโดน ยิง และตกรอบ ครับ
reddevils777
ผู้เล่นสำรอง
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » จันทร์ เม.ย. 25, 2016 01:24

รอบรองปี 1999 ยักษ์เดนส์ เซฟโทษ เบิร์กแคมป์ ===> เป็นแชมป์ FA Cup
รอบรองปี 2016 ลามะ เซฟโทษ ลูกากู ===> เป็นแชมป์ FA Cup ??? อยากได้มากๆๆ
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ตั้ม_สิบล้อ

โพสต์โดย khomkrichest » จันทร์ เม.ย. 25, 2016 17:13

หวังว่าจะได้เห็น น้องหมาก กับ น้องมาร์ค ยืนหน้าคู่กันในอนาคตอันใกล้ (เป็นยอร์คกับโคลเวอร์ขั่นตัวยาว)
ใครจะเป็น เด็กหงส์ ก็เป็นไป
ใครจะเป็น เด็กปืนใหญ่ เราไม่สน
ใครจะเป็น เด็กสิงห์บลู ไม่กังวล
ขอตั้งตน เป็นเด็กผี ดีกว่าเอย
khomkrichest

โพสต์โดย zekoza » จันทร์ เม.ย. 25, 2016 17:23

ลินการ์ด นี่ผมว่าคงต้องพัฒนาเรื่องยิงหน่อยนะ
หลายนัดแล้ว ลูกแบบนี้ยิงไม่เข้าซะส่วนใหญ่
แล้วในยุคนี้ การยิงในลูกแบบนี้ได้นี่มันทำเกมส์ไปอีกรูปแบบที่ได้เปลียบเลยนะ
แต่ถ้ายิงไม่ได้ ผลอาจจะเสมอหรือแพ้ได้
รูปภาพ
zekoza
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ