Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

เมมฟิส Season หน้าจะเป็นอย่างไร

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

เมมฟิส Season หน้าจะเป็นอย่างไร

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » อาทิตย์ พ.ค. 01, 2016 17:50

Season นี้ ตรงๆเลยนะครับว่า เมมฟิส กากจริงๆ ความมั่นใจแทนจะไม่เหลือแล้ว onion16 like!
ถ้าน้ามูมาจริง เมมฟิส น่าจะโดนเฉดหัวแน่ๆ

คหสต ของผม ผมว่าควรจะให้โอกาสอีกสัก Season นะครับ onion3
***เบอร์ 7 ไม่ได้สร้างได้ใน Season เดียว like!
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ภาพประจำตัวสมาชิก
ตั้ม_สิบล้อ
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: เมมฟิส Season หน้าจะเป็นอย่างไร

โพสต์โดย UpToGru » อาทิตย์ พ.ค. 01, 2016 20:32

มัน ขึ้น อยู่ กับ ตัวเค้าเองหละครับ

ฟอร์มไม่ดี คงลำบาก

แนะนำให้ เปลี่ยนเบอร์เสื้อครับ 5555 / รวมถึง ยานาไซ ด้าย เปลี่ยนซะเบอร์เสื้อ
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

Re: เมมฟิส Season หน้าจะเป็นอย่างไร

โพสต์โดย akillis » จันทร์ พ.ค. 02, 2016 11:14

ผมว่าทักษะของเมมฟิสกับยานาไซดีพอตัวเลยละ

แต่ที่แย่คือทัศนคติในการเล่น ไม่มีการทำเพื่อทีมมากพอ ดูได้จากการประสานงานกันระหว่างแนวรุกปัจจุบัน มักซิยาล แรชฟอร์ด ลินการ์ด ที่ต่างคนต่างขยับเคลื่อนที่ มีฝาก มีชิ่ง อาจจะมีบ้างที่หวงจังหวะสุดท้ายกันไปบ้าง แต่โดยรวมคือทีมเวิร์คดี

..เมมฟิส กับยานาไซ ต้องเปลี่ยนวิถีการเล่นของตัวเอง จะใช้ความสามารถก็ต้องใช้ให้ถูกจังหวะ ที่ใช้แล้วหลุดทะลุไปหาโอกาสได้เลย ไม่ใช่ใช้แล้วจังหวะตันไปไหนต่อไม่ได้ จนต้องส่งกลับคืนมาเริ่มกันใหม่ หรือเสียบอลให้คู่แข่ง

ผมเกรงว่าทั้งคู่จะไปได้ไม่สุดและเลือกทางเดินเหมือนนานี่ มากกว่าจะเป็นแบบโรนัลโด้

*ยังไงดูแล้วโอกาสเมมฟิสจะกลับตัวได้มีแสงสว่างให้เห็นนิดหน่อยนะ แต่ยานาไซนี่รู้สึกจะมืดมิดไปแล้ว
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ