Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

จบเห่ลิเกเลิก เก็บฉาก

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

จบเห่ลิเกเลิก เก็บฉาก

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » พุธ พ.ค. 11, 2016 09:58

มันจบแล้วครับ Top 4
น่าเสียดายนะครับ เมื่อคืนพลิกกลับมานำ 2-1 แต่ต้านไม่ไหวมาแพ้ 2-3 อย่างน่าเจ็บใจ
ทำใจเถอะครับ ไม่ได้ไป UCL
และผมคงไม่หวัง และไม่มโนกับ FA Cup มากน่ะครับ หวังมาก ก็ผิดหวังมาก เพราะทีมเราสามารถแพ้ให้กับทีมทุกทีม ไม่ได้เป็นเต้ยอีกต่อไปแล้วครับ
และวันนี้ได้อ่านข่าว Goal.com Thailand ป๋าเกาแก้ตัวบอกว่าแพ้ลูกโด่ง === ลูกโด่งมันมีทุกทีมแหละครับ
***ละเหี่ยใจ***
แต่ Loop นี้ค่อนข้างยาวนะครับ ไม่แพ้ใครมานาน 555 onion2
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ภาพประจำตัวสมาชิก
ตั้ม_สิบล้อ
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: จบเห่ลิเกเลิก เก็บฉาก

โพสต์โดย oneday » พุธ พ.ค. 11, 2016 10:13

เมื่อคืนออกเสมอ ยังพอลุ้นนัดสุดท้ายให้เรือออกเสมอได้

แต่ดันทะลึ่งแพ้ ต้องไปลุ้นให้เรือแพ้สวอนซี คงยากถึงยากที่สุด

หวังว่าฤดูกาลหน้าคงไม่เห้นหน้ากันอีกแล้วนะ LVG แต่ก่อนไป

อยากให้ฝากผลงานถ้วย FA CUP ไว้สักหน่อย ให้แฟน ๆ ได้จดจำก็ยังดี

เกียรติประวัติลุงแกจะได้ไม่เสียด้วย เพราะคุมทีมไหนต้องมีแชมป์ติดมือบ้าง..
oneday
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย UpToGru » พุธ พ.ค. 11, 2016 16:38

ถ้ายังจะหน้าด้านบอก แพ้ลูกโด่ง

ก็ควร หันไปมอง กองหลังของ ตัวเอง นะครับว่า เล่นลูกโด่งดีไหม เหมาะกับ มาเป็นกองหลังไหม

จุดบกพร่องของกองหลัง มีมาตั้งนาน ไม่แก้ไข
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย boomz » พุธ พ.ค. 11, 2016 22:45

ปัญหาเรื่องลูกโด่งกับลูกเซตพีชของเกมส์รับก็เป็นมาตลอดตั้งแต่ลุงเข้ามาคุมแต่ก็แก้ไขอะไรไม่ได้เลย
แบ็ค4 ทั้งตัวจริงตัวสำรองไม่มีใครเล่นลูกกลางอากาศได้ดีเลยซักคน ก็ไม่ปรับไม่เสริม
โดยเฉพาะ โรโฮกับบลินด์เล่นไม่ดี มีหลุดแบบนี้ตลอดมาตั้งแต่ต้นฤดูกาล ก็ยังฝืนให้เล่นอยู่ได้
เวลาตั้งรับกับลูกโด่งทีมเราเสียเปรียบมากๆ นัดไหนมีเฟลไลนี้ลงมาก็พอช่วยได้หน่อย
คนบ่นมากๆอีโก้สูง เอามาบลินด์เตะมุมโชว์ซะเลย ทั้งๆเตะไม่เคยได้ลุ้น
ต้องเอาเซ็นเตอร์เปิดบอลเท้าซ้ายตามปรัชญา เคยได้ผลกี่ลูกกัน เทียบกับที่ออกบอลเสียง่ายๆจนเกือบเสียประตูน่าจะเยอะกว่า
จะบอกว่านัดที่เล่นดีก็มีแต่มันน้อยมาก แต่เวลาเล่นแย่นัดสำคัญๆหลายๆนัดมันเสียหายกับทีมแบบนี้แหละ

ทีมแชมป์ทุกทีมเกมส์รับต้องดี ต้องการแบ็ค4ที่แข่งแกร่งสม่ำเสมอ ความผิดพลาดต้องน้อยมากๆ
เลสเตอร์เป็นตัวอย่างทีดี แม้จะทีมเล็กผู้เล่นโนเนม

ไอ้ที่บอกว่าถ้ากองหลังไม่ดีทำไมทีมเราเก็บคลีนชีทได้เป็นอันดับ 2
นี่มันภาพลวงตา ลอง เดเกอาไม่เซฟแล้วเซฟอีก คงไม่มีปัญหาเก็บคลีนชึทได้ขนาดนี้หรอก

ที่บอกกันว่า วิธีเล่นของทีมจะสะท้อนบุคลิกของผู้จัดการก็ชัดเจน
ตอนนี้เล่นกันแบบไม่มีแรงกระตุ้นไม่มีความกระหายชัยชนะ เล่นไปเรื่อยเปื้่อย
เหมือนผู้จัดการทีเอาแต่นั่งจดๆ ไร้อารมณ์
หวังว่าปิดฤดูกาลคงจะจบกันซักทีนะ LVG
boomz

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ