Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ซาไก ของจริง

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ซาไก ของจริง

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » พฤหัสฯ. พ.ค. 19, 2016 17:49

ผมสังเกตุมาตั้งแต่ ซาไก (Rashford) ยิง 2 ลูกแรก ในเกม Europa แล้วง่ะครับ ว่าจะเหมือนดาวรุ่งของเก๊ ที่ผ่านๆมาไหม ดังเช่น มาเคด้า เป็นต้น
มาถึงตอนนี้ ซาไก คือของจริง ตัวจริง เสียงจริง like!
ซาไก ยิงได้ต่อเนื่องเมื่อเทียบกับจำนวนนัดที่ลงเล่น, หาจังหวะยิงได้ดีมากๆ, ใช้โอกาสไม่เปลือง, มีลูก Killer pass ส่งให้เพื่อนทำประตูก็ได้ onion3 onion4
และที่สำคัญ ซาไกเลือกที่จะเล่นให้ทีมเรา ทั้งๆที่ ทีมเป็ดเคยมาสู่ขอตอนสมัยยังเป็นเด็กฝึกหัด like!
คหสต. ผมเชียร์ให้ติดชุด Euro 2016 นี้เลยครับ ผมว่าฮอดจ์สัน มองคนไม่ผิด น่ะครับ และ Season หน้า อยากจะให้ เป็นคู่ศูนย์หน้า เล่นคู่กับ หมาก ง่ะครับ เหมือน โคล กับ ยอร์ค onion2
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ภาพประจำตัวสมาชิก
ตั้ม_สิบล้อ
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: ซาไก ของจริง

โพสต์โดย iovoi » พฤหัสฯ. พ.ค. 19, 2016 21:01

ผมว่าเขามีลูกแพรวพราวมากกว่าสเตอร์ริดนะ (กองหน้าอังกฤษ5คนที่จำเป็นต้องตัด เฮียเลี้ยงน่าจะไปก่อน) แต่ที่ดูด้อยกว่าคือเลเวลและประสบการณ์ และที่คอยฮอดสันเลือกมาไม่ได้เป็นเพราะตัวเขาเองทั้งหมด(แมวมองผู้ช่วยเป็นคนแนะนำ) ส่วนฤดูกาลหน้าจะได้เห็นนิวดูโอ้(ยอร์ค&โคล)ไหมผมว่าขึ้นอยู่กับตัวผู้เล่นที่เอ็ดจัดมาด้วยถ้ามีกองหน้าเกรดA รัชฟอร์ดอาจโดนลดบทบาทลงซึ่งจะน่าเสียดายมากหากเขาไม่ได้พัฒนาต่อ ซึ่งอาจเป็นเหมือนรุ่นพี่ในทีมหลายคน ที่ต้องแปลงร่างจากว่าที่นักเตะชั้นยอดเป็นนักเตะธรรมดาๆเกรดทีมกลางตารางไป
รูปภาพ
iovoi

โพสต์โดย UpToGru » อาทิตย์ พ.ค. 22, 2016 12:56

สำหรับ ผมต้องดูต่อ อีก ปี ครับ ถ้าดี ก็จะดีขึ้นโดดเด่น

อีกอย่างจะยื่นระยะได้นานแค่ไหน และ พัฒนาการดีขึ้น เร็วใหม

เพราะ ถ้าเก่งจริง ของจริง ต้องพัฒนาการดีขึ้นกว่าเดิมมากขึ้นเรื่อยๆกว่านี้ อย่างเห็นได้ชัด

ถ้า ปีหน้า คะแนนรวม ยังเท่ากับปีนี้ หรือ ดีขึ้นกว่านี้นิดหน่อย

คงต้องทำใจ สำหรับผม คงจัดให้อยู่ใน ระดับ กองหน้า ทั่วๆไป เท่านั้นครับ
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย jjoo2017 » จันทร์ ก.ค. 11, 2016 12:27

ซาไก คือของจริง ผมคอนเฟริม์

มาเล่นคาสิโนออนไลน์ที่ได้เงินจริง ไม่โกง ในอัตราที่ดีที่สุด คลิกเล่นคาสิโน
jjoo2017
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ