Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

เรื่องมูริญโญ่

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

เรื่องมูริญโญ่

โพสต์โดย athanolz » จันทร์ พ.ค. 23, 2016 22:35

ใครที่คิดว่าน้ามูไม่เหมาะกับทีมผมขอความคิดเห็นหน่อยครับ

อยากให้ช่วยบอกชื่อโค้ชที่ตอนนี้คิดว่าน่าจะดีกว่าน้ามูแล้วมีโอกาศคุมทีมเรามาหน่อยครับ

ปล.ผมแค่อยากถามความเห็นนะครับส่วนตัวก็ไม่ได้เชียร์น้ามูออกนอกหน้ามันแบบคิดไม่ออกจริงๆอยู่ในช่วงสับสน

onion16
ภาพประจำตัวสมาชิก
athanolz
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: เรื่องมูริญโญ่

โพสต์โดย jitakung » จันทร์ พ.ค. 23, 2016 22:42

มูริญโญ่ สไตล์ทำทีมอาจไม่ได้สวยงาม ไม่ได้บุกเพลิน ๆ แบบเป๊ป

อาจดูรัดกุม แทคติคเยอะ แต่ผมว่าเขาไม่ได้ทำทีมน่าเบื่อแบบฟานกัล

จากที่ผมดูเขาคุมเชลซ๊่ทั้ง 2 ยุค คุมมาดริด ผมว่าเขาก็เล่นบุกนะ และที่แน่ๆ คือจังหวะสวนกลับที่น่ากลัวจะกลับมา เกมรับที่เหนียวแน่นจะกลับมา

และที่สำคัญคือ จะดึงดูดนักเตะดี ๆ มาร่วมงานได้

ดังนั้นในมุมผมนะ ในตอนนี้ มู เนี่ยเหมาะสุดแล้วหละ คนที่อยากได้คนอื่นๆ อย่าง อันเช เป๊ป ปอเช็ตติโน่ ก็เป็นไปไม่ได้แล้ว

ส่วนกิ๊ก ก็ยังไม่มีบารมีในการดึงดูดนักเตะ
jitakung

โพสต์โดย marioac » อังคาร พ.ค. 24, 2016 09:22

ความเห็นส่วนตัว
ข้อดี
1. มีบารมี เคยผ่านบทพิสูจน์และสร้างความสำเร็จมาแล้ว
2. มีบุคคลิค ที่แสดงออกถึงความกระหายในชัยชนะ และทำให้นักเตะในทีมมีความฮึกเหิม
3. พูดได้หลายภาษา สามารถสื่อสารกับนักเตะได้หลายภาษา
4. มีความละเอียดรอบคอบ แต่กล้าได้กล้าเสีย (เป็น ผจก. ทีมคนแรก ที่ผมเห็นเขียนโน๊ตใส่กระดาษเล็กๆ
ฝากใส่มือนักเตะตัวสำรองที่เปลี่ยนตัวลงไป เพื่อให้ไปส่งต่อให้เพื่อนในสนามอ่าน ว่าสั่งการอะไร ปกติ
ผจก. คนอื่นจะยืนกระซิบข้างหูนักเตะตัวสำรองเพื่อให้ไปบอกต่อกับเพื่อนๆในสนาม ซึ่งอาจเกิดการสื่อสาร
ที่ผิดพลาดได้ ผมเห็นครั้งแรกตอน มู คุมทีมเชลซีรอบแรก เห็นแล้วประทับใจมาก ละเอียดจริงๆ)

ข้อเสีย
1. ชอบมีปัญหากับฝ่ายตรงข้าม (ถ้ามีปัญหาแบบป๋า ผมว่าคลาสสิค ผมชอบ แต่ มู ดูจะเกินไปหน่อย อย่างตอน
อยู่มาดริด ที่เอานิ้วไปจิ้มตาสต๊าฟคู่แข่ง มันก็ดูจะน่าเกลียดไป)
2. ไม่เคยอยู่กับทีมไหนนาน (ผมเชียร์แมนยูฯในยุคของป๋า เลยจะเคยชินกับการมีโค้ชที่อยู่สร้างทีมระยะยาว)
3. ยังไม่ค่อยเห็นการปั้นดาวรุ่งมากนัก

นี่คือความเห็นส่วนตัวผม แต่โดยรวมผมคิดว่า ชั่วโมงนี้ มูริณโญ่ น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับ ตำแหน่ง ผจก.ทีม ของเรา
ถ้าไม่ใช่ มูริณโญ่ ผมอยากให้ดันกิ๊ก ขึ้นเป็น ผจก.ทีม ไปเลย
หวังว่าจะได้เห็นอะไรดีๆจาก มูริณโญ่ ในเร็วๆนี้ ผมเชื่อว่าถ้าตั้งแกจริง แกน่าจะทำเต็มที่ เพราะดูอาการแก้ Need อยากจะ
ทำงานกับเราเหลือเกิน
marioac
ผู้เล่นสำรอง
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » อังคาร พ.ค. 24, 2016 10:33

ผมกลัวเกี่ยวกับดาวรุ่งครับ เพราะที่สังเกตุมาน้ามูไม่ค่อยปั้นดาวรุ่งเลย
คหสต. นะครับ ผมว่าเอ็ด น่าจะแจ้งน้ามูเกี่ยวกับการดันดาวรุ่งขึ้นมาน่ะครับ
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ตั้ม_สิบล้อ

โพสต์โดย O[a]si[s] » อังคาร พ.ค. 24, 2016 11:17

น้ามูความฝันอยากมาคุมแมนยู ถ้าเป็นเรื่องจริงผมยินดีครับ สถานะการ์ณตอนนี้น้ามูเหมาะสมที่สุดแล้ว แมนยูต้องลุ้นแชมป์ไม่ใช่ลุ้นท็อปโฟร์.
O[a]si[s]

โพสต์โดย PUBASE.J » อังคาร พ.ค. 24, 2016 15:43

ผมเห็นด้วยกับการแต่งตั้ง มูริญโญ่มาคุมทีม เนื่องจากทีมเราต้องการความสำเร็จและสามารถมีลุ้นแชมป์ ทุกแชมป์ ทุกปี บางท่านอาจจะสงสัยในสไตล์การทำทีมของมูริญโญ่ ว่า1.ไม่เอ็นเตอร์เทรนด์ รถบัส ตั้งแต่ผมดูมูริญโญ่คุมทีมถ้าช่วงไหนฟอร์มของทีมดีและมั่นใจในการเก็บคะแนนเฮียแกร ก็สั่งลุย 3-5 เม็ดก็เคยมีสมัย อินเตอร์ มาดริด หรือเซลซี เวอร์ชั่น 2 ส่วนเกมส์ไหนต้องเน้นผลการแข่งขันและแต้ม ก็จัดแท๊กติกเน้นชัวร์ ซึ่งป๋าเฟอร์กี้ ก็เคยทำมาตรงนี้ผมมองว่าเป็นบางนัด 2.นโยบายการปั้นดาวรุ่งและการซื้อนักเตะ การปั้นดาวรุ่งเฮียมูแกรก็มีใช้ทุกทีมที่แกรคุม ตั้งแต่ปอร์โต้ก็มี คาร์ลอส อับแบร์โต้ เซลซีสมัยแรกก็มี นาบิล เอลซากับ เบน ซาฮา อินเตอร์ก็มี คูติญโญ่ บาโลเตตลี่ และเซลซีเวอร์ 2ก็มี โชลันเก้กับรูเบน ลอฟตัสชีค แต่ดาวรุ่งอาจจะไม่ใช่แนวถนัดแกร การซื้อตัวเฮียแกรก็ซื้อเฉพาะใช้งานและเหมาะสมลงตัวกับทีม ประเภทบิ๊กเนมหรือทุ่มซื้อก็มีบ้างแต่ก็น้อย ผมว่าการตั้งเฮียมูคือการแก้ปัญหาที่ตรงจุด ของทีมเราตอนนี้
PUBASE.J
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย akillis » อังคาร พ.ค. 24, 2016 15:49

ผมว่าตัวมุคือตัวเลือกแรกที่เหมาะในการพาแมนยูกลับมาน่าเกรงขามอีกครั้ง

แม้อาจจะมีแท็กติกรถบัสบ้างบางนัด แต่ถ้าเรื่องบุก ผมว่าแกกล้าสั่งบุกกระจายเลยครับ และแกเคยบอกว่ายินดีจะรักษาเอกลักษณ์ของแมนยูไว้ถ้าได้มาคุมทีม (อันนี้จริงหรือลือก็ไม่รู้นะ)

อย่างน้อยๆ แมนยูจะไม่เล่นส่งไปเรื่อยๆ แบบเพลย์เซฟ เปลี่ยนตัวตามตำแหน่งแบบลุงกัล

และนักเตะหลายๆ คนอาจจะต้องเริ่มชีวิตใหม่กับทีมใหม่ หรือได้อยู่ต่อแต่ได้กลับมาเล่นตำแหน่งถนัด

ดาวรุ่งของทีมถ้าเก่งจริงยังไงน่าจะได้โอกาสครับ เพราะบอร์ดแมนยูไม่เกี่ยงว่าจะต้องซื้อตัวแพงๆ มาลงเล่นเท่านั้น แรชฟอร์ด มักซิยาล อาจจะรวมไปถึงโฟซู เมนซ่า อาจจะยึดตัวจริงยาวๆ ส่วนลินการ์ด แจ้คสัน อาจจะเข้าๆ ออกๆ ทีม ครับ

ส่วนเรื่องบุคลิคที่กวนๆ พร้อมมีเรื่อง ผมว่าคงไม่เยอะเหมือนก่อนแน่ๆ มูผ่านอะไรมาเยอะ อายุอานามมากขึ้นแล้ว คงนิ่งขึ้นเยอะ ไม่น่ากร่างหาเรื่องใครไปทั่วเหมือนช่วงแรกๆ ที่คุมทีม

ส่วนระยะเวลาสามปีที่เซ็น ก็แฟร์ดี เพราะแกไม่เคยอยู่ที่ไหนนาน แต่ถ้าทุกอย่างกับแมนยูดูลงตัวดีแล้ว แกอาจะเซ็นต่อคุมทีมไปอีก เพราะลีกอื่นๆ ก็แทบไม่เหลืออะไรให้ท้าทายแล้ว

อยากเห็นหน้าตาทีมใหม่ของมูเร็วๆ ครับ ว่าใครจะได้ไปต่อหรือใครต้องแยกย้ายกัน
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย khomkrichest » จันทร์ พ.ค. 30, 2016 14:22

ขออ่านอย่างเดียวนะครับ เพราะคำถามที่ จขกท ถาม ไม่ได้ถามมาที่ผม
onion8
ใครจะเป็น เด็กหงส์ ก็เป็นไป
ใครจะเป็น เด็กปืนใหญ่ เราไม่สน
ใครจะเป็น เด็กสิงห์บลู ไม่กังวล
ขอตั้งตน เป็นเด็กผี ดีกว่าเอย
khomkrichest

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ