Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ถ้าไม่ขายใคร แล้วไม่ซื้อเพิ่มล่ะ

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ถ้าไม่ขายใคร แล้วไม่ซื้อเพิ่มล่ะ

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » จันทร์ พ.ค. 30, 2016 11:45

ถ้าไม่ขายใคร แล้วไม่ซื้อเพิ่มล่ะ จะเพียงงพอต่อการลุ่นแชมป์ใน Season ที่จะถึงนี้ไหมครับ?

คหสต. นะครับ ผมว่านักเตะเก่าๆหลายๆคนโชว์ความเทพออกมายังไม่เต็ม 100% ครับ และ หลายๆคนยังเทพได้อีกเยอะ เพราะปรัชญาของป๋าเกา รวมถึงการเข้ามาคุมทีมของน้ามูเองด้วย ผมว่า น่าจะสู้ไหว

แต่ในความเป็นจริงผมว่ายังไงต้องมีคนเข้ามา และ มีคนออกไปแน่นอน

แล้วพวกคุณล่ะ มีความคิดเห็นอย่างไรครับ ถ้าไม่มีการไม่ขายใคร แล้วไม่ซื้อเพิ่ม...
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ภาพประจำตัวสมาชิก
ตั้ม_สิบล้อ
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: ถ้าไม่ขายใคร แล้วไม่ซื้อเพิ่มล่ะ

โพสต์โดย khomkrichest » จันทร์ พ.ค. 30, 2016 14:09

พอลุ้นแชมป์ได้ครับ แต่ไม่พอเป็นแชมป์
ถ้าเป็นฤดูกาลที่ผ่านมาอาจจะมีโอกาสครับ แต่ปีหน้าทุกอย่างคงเปลี่ยนไปจากปีหน้ามากโขอยู่
โอกาสดีที่ทีมหัวแถวจะแผ่วพร้อมๆกันแบบปีนี้คงไม่มีอีกแล้ว ปีหน้าแต่ละทีมจะโหดขึ้นเพราะฉะนั้นเราต้องโหดขึ้นถึงจะไปสู้กับเค้าได้
ใครจะเป็น เด็กหงส์ ก็เป็นไป
ใครจะเป็น เด็กปืนใหญ่ เราไม่สน
ใครจะเป็น เด็กสิงห์บลู ไม่กังวล
ขอตั้งตน เป็นเด็กผี ดีกว่าเอย
khomkrichest

Re: ถ้าไม่ขายใคร แล้วไม่ซื้อเพิ่มล่ะ

โพสต์โดย patter » อังคาร พ.ค. 31, 2016 13:19

ถ้าเป็นมู ด้วยชุดปัจจุบัน ผมว่าได้ Top 4 ไม่ยาก
แต่คงห่างไกลแชมป์
ทีมเราไม่มีนักเตะ Killer Pass
เอเรร่า ก็ยังไม่ถึงระดับนั้น
ลองได้แบบ อินิเอสต้า มาซักคน เกมไหลลื่นแน่
(ส่วนเกมรับ ฟานกัล ทำเอาไว้ดีอยู่แล้ว มูชอบเกมรับอยู่แล้วด้วย ไม่น่าเป็นห่วง)
บรมกุนซือชาวสก็อต & ปีกพ่อมดชาวเวลส์ อัศวินคู่ใจ
รูปภาพ
patter

โพสต์โดย UpToGru » อังคาร พ.ค. 31, 2016 18:52

ยากครับ ได้แค่ลุ้น

แนวรุก แมน ยู ไม่ขี้เหร่ นะ ตัวดีๆทั้งนั้นส่วนมาก

แต่แนวรับ นี่โครต..ขี้เหร่ เลย ทั้งแผง
ในยุค ฟาลกัล แบ็คซ้าย-ขวา สลับกันไปมา หาจุดลงตัวยาก หลุดง่าย ซ้ำกับ หลังตัวกลาง คนนึงใช้แต่กำลัง อีกคนดันเป็นบ่อน้ำมัน(หลังจำเป็นน่าเห็นใจ) ส่วนคนอื่นๆ เจ็บง่ายเกิน

ในยุค มู เดี่ยวก็รู้ครับ ว่าจะจัดการยังไง
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ