Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ป๊อกบา แพงเวอร์

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ป๊อกบา แพงเวอร์

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » อังคาร ก.ค. 12, 2016 10:49

จากที่ตามๆข่าว นะครับ
กระแสเกี่ยวกับป๊อกบาแรงมากๆ รวมถึงค่าตัวสูงที่สุดในโลกอีก

คหสต. ผมว่าแพงเวอร์ไปเยอะครับ เอาไปซื้อคนอื่นๆดีกว่า เช่น กองเต้ หรือไม่ก็ ไม่ต้องซื้อ เพราะเรายังมีกลางดีๆอีกเยอะ ที่ความเทพหายไปเพราะปรัชญา ของป๋าเกา เช่น หม้อแกง พี่น้อย เป็นต้นครับ

แล้วความเห็นของพวกคุณเป็นอย่างไรกันบ้าง ครับ onion8
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ภาพประจำตัวสมาชิก
ตั้ม_สิบล้อ
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: ป๊อกบา แพงเวอร์

โพสต์โดย zekoza » อังคาร ก.ค. 12, 2016 11:59

ตอนอยู่ ยูเว่ ไม่ได้ดูฟอร์ม
แต่ดูใน ยูโร ผมว่าราคาอยู่ที่ 25 ลป นี่ก็เยอะแล้ว
รูปภาพ
zekoza
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย ThewMetal » อังคาร ก.ค. 12, 2016 21:32

ล่าสุดมีข่าวว่าจะต่อสัญญากับยูเว่อีก ไม่มีอะไรแน่นอนครับ

คงไม่มีใจมาแล้ว
ThewMetal
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย UpToGru » พุธ ก.ค. 13, 2016 11:26

สำหรับ ผม ก็ว่าแพงครับ แพงเกิน แต่ถ้า ฝีเท้าดีขึ้น ฟอร์มสม่ำเสมอ อีกสัก 2 ปี ผมว่าไม่แพงครับ

แต่.....

สำหรับ ผม แพง เป็นเรื่องรอง เลยครับ

เพราะ แมน ยู นี่สงสัย คงประกาศศักดา ว่ารวย รวย และรวยมานาน

ทีมอื่น โก่งค่าตัวเป็นว่าเล่น ก็มีเงินจ่าย55555

เรื่อง หลักที่ผมสนใจ คือ

ใจ มันมีให้ แมน ยู หรือเปล่า มันอยากจะมาหรือเปล่า แค่นั้นแหละ
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย akillis » พุธ ก.ค. 13, 2016 18:52

มีข่าวกับแมนยู เพื่ออัพค่าเหนื่อย หรือค่าตัวที่จะย้ายไปร่วมทีมชุดขาวหรือบาร์ซ่า

แต่ถ้าแมนยูหน้ามืดทุ่มให้ขนาดนั้น ยังไงยูเว่ก็รับไว้ แถมยังอาจจะผูกโบวืให้อย่างดี

ส่วนจะคุ้มค่าไหม ถ้าเอาแค่เรื่องขายเสื้อ สินค้า มันก็น่าจะใช้เวลาไม่นานในการถอนทุนคืนนะ ไอ้เรื่องจะพาทีมคว้าแชมป์ได้ไหมก็ต้องรอดูกันต่อไป

ดูแล้วถ้าเอ็ดต่อรองราคาไม่ได้ก็อาจจะไม่เอา ซึ่งดูแล้วราคา 60-80 ล้าน ยูเว่ก็พร้อมจะปล่อยแล้วละ

ยังไงทีมก็ยังมีมาต้า เอเรลาร์ มคิตายาน รอให้มูปั้นแทน
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis

โพสต์โดย knightoflaw » พุธ ก.ค. 13, 2016 21:33

100 ล้านนี่ผมมองว่าสามารถซื้อนักแตะเข้ามาซ่อมแผงหลังได้ยกชุดเลยละแล้วเราจะเอาไปละเลงกับนักแตะเพียงคนเดียวที่ทีมเราก็มีในตำแหน่งเดียวกันถึงแม้จะด้อยกว่าแต่ก็ไม่ได้ขี้เหล่มากจนถึงขั้นใช้การไม่ได้ทำไมและก็อย่างที่หลาย ๆ คนมองนั้นแหละเงินแค่ 20 - 30 ล้านก็สามารถบีบให้เลสเตอร์ยอมปล่อยก้องเต้ได้แล้วหรือจะเอาไปซื้อมาตูดี้มาอีกคนจากเวิน 100 ล้านได้ทั้งมาตูดี้และก้องเต้แถมมีเงินเหลือซื้อตัวอื่นอีกด้วยถ้าเอดมันยังบ้าซื้อป๊อกบามาอีกผมว่ามันได้เจอแฮไดรเออทรีมเม้นของป๋ากี้แน่
knightoflaw

โพสต์โดย ThewMetal » พุธ ก.ค. 13, 2016 22:21

ไงละ ข่าวใหม่ ลือว่าจะเอาเชสอีกละ ... สมใจไหมครับถูกๆ -*-

""ถ้าจะเอาเชสจริงๆอะนะ"" ผมเชียร์ลอร์ดเอ็ดให้ทุ่มซื้อป๊อกปา แทนเหอะครับ ดูมีอนาคตกว่าเป็นไหนๆ -*-
ถ้าอยากกลับไปอยู่จุดๆเดิมก็ต้องกล้าเสี่ยงครับ ทีมเรามีกำลังพอ จะกลัวอะไรครับ

เรนาโต้ ซานเชส ก็ช้าจังเลยย
แค่ผมเล่นFM ผมรู้เลยตัวนี้โหดเป็นไหนๆ
แบบนี้ทุ่มซื้อเรนาโต้ ซานเชสดีที่สุด -*-
ThewMetal
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ