Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ซาไก ควรจะติดทัพสิงห์โต ไหมครับ

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ซาไก ควรจะติดทัพสิงห์โต ไหมครับ

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » พุธ ส.ค. 24, 2016 11:33

ขอความคิดเห็นนะครับ
แรชฟอร์ด ควรจะติดทีมชาติ ในช่วงนี้ไหมครับ

คหสต. ผมอยากให้ติดนะครับ ถ้าฮอจสัน ยังเป็น ผจก. อยู่ ผมว่า เขาติดแน่นอน
แต่ในยุค บิ๊กแซม ผมว่าช่วงนี้ โอกาสติดน้อยน่ะครับ เพราะไม่ค่อยได้ลงเล่นให้ทีมเรา (ต้องวัดใจบิ๊กแซม เขาน่ะครับ)
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ภาพประจำตัวสมาชิก
ตั้ม_สิบล้อ
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: ซาไก ควรจะติดทัพสิงห์โต ไหมครับ

โพสต์โดย Xunyang » พุธ ส.ค. 24, 2016 11:45

ใจผมว่าควรให้ติดนะครับ ความสามารถไม่เป็นรองพวกพี่ใหญ่ในทีมชาติเลย
แต่ติดที่พวกนั้นเป็นขาใหญ่และได้ลงสนามต่อเนื่องกว่าอ่ะครับ
ยังไงผมว่าตัววนี้ อนาคตแน่นอน
Xunyang
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

Re: ซาไก ควรจะติดทัพสิงห์โต ไหมครับ

โพสต์โดย UpToGru » พุธ ส.ค. 24, 2016 18:42

ต้อง ถามใจ มูริญโญ่ ครับ

ว่านิยมให้ แรชฟอร์ด เป็นหน้าเป้า หรือ ริมเส้น หรือยังไงก็ได้ แล้วแต่จังหวะ

เพราะถ้าเป็นหน้าเป้า ซลาตัน ยังไง ก็คงไม่สำรอง อาจจะมีสำรอง หรือได้พัก แค่ ถ้วยเล็ก หรือเกมส์ต้องการประตู/เกมส์ยิงไปเยอะแล้ว นั้นหมายความว่า แรชฟอร์ด ก็มีโอกาสได้ลง แต่ถ้าเป็นริมเส้น โอกาส ก็พอๆกัน เพราะ ริมเส้น ก็เยอะ

แล้วจำนวนได้ลงแค่นั้น สมควรได้ติดทีมชาติ หรือเปล่า ขึ้นอยู่กับฟอร์ม แล้วไปวัดใจ บิ๊กแซม เอา

แต่ถ้า แรชฟอร์ด ไม่ซีเรียสไม่กดดันตัวเอง เรื่องทีมชาติ ติดก็ได้ ไม่ติดก็ได้ เพราะ ตรู อายุน้อย ตรูเก่ง ตรูเอาเวลาไป ศึกษารุ่นพี่ๆ ขยันฝึกซ้อม ดีกว่ามาใส่ใจเรื่องนี้

ถ้า บิกแซม ไม่ประสบความสำเร็จ เดี่ยว โอกาส ก็มาถึงเอง เพราะ ทีมชาติที่ผ่านมา แรชฟอร์ด แสดงให้เห็นแล้วว่า มีประโยชน์กว่า นักเตะบางคนในสนามเยอะ
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย patter » พฤหัสฯ. ส.ค. 25, 2016 00:54

เห็นบิ๊กแซมออกมาบอกแล้ว ว่าให้แรชฟอร์ดแย่งตำแหน่งตัวจริงในสโมสรให้ได้ก่อน ค่อยมาเล่นทีมชาติ
ถ้าแย่งตัวจริงในแมนยูไม่ได้ ควรติดทีมชาติ 21 ปี มากกว่า
บรมกุนซือชาวสก็อต & ปีกพ่อมดชาวเวลส์ อัศวินคู่ใจ
รูปภาพ
patter

โพสต์โดย deucekung » พฤหัสฯ. ส.ค. 25, 2016 11:59

สมควรติดอย่างยิ่งครับ onion3
รูปภาพ
deucekung

facebook: aidew indy
twitter: @deucekung

โพสต์โดย suntad » พฤหัสฯ. ส.ค. 25, 2016 14:59

อยู่ที่ว่าเมื่อได้โอกาสจากมูรินโญ่ จะโชว์ให้บิ๊กแซมเห็นได้ไหม, ถ้าโอกาสน้อยอยู่แล้ว ยังหยิบจับไม่ได้ คงต้องให้เก็บ level จากพระเจ้าไปก่อนครับ
โอกาสในชุดใหญ่สิงโตคำรามยังรออยู่อีกเยอะ เวลาให้เล่นมีอีกมาก
suntad
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

twitter: https://twitter.com/suntad

โพสต์โดย akillis » พุธ ส.ค. 31, 2016 17:47

มีวาร์ดี้ มีเคนอยู่ ยังไงโอกาสลงเล่นของแรชฟอร์ดอาจจะมีไม่มาก แต่ถ้าลงไปเล่นชุดเล็กน่าจะตัวจริงไม่ยาก แถมไม่มีขาใหญ่มาคอยหวงบอลอีก โอกาสโชว์ฟอร์มดีมีเยอะ อายุยังน้อย ไม่ต้องรีบร้อน รอสุกงอมกว่านี้ ตำแหน่งตัวจริงมาแน่ๆ ทั้งกับสโมสรและทีมชาติ

บิ๊กแซมมาคุม แคโรวอาจจะได้กลับมามีชื่ออีกครั้ง รอผจกทีมคนหนุ่มไฟแรงอย่างเนวิลล์มาคุมก่อนนะแรชฟอร์ด
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ