Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

หลังเกมส์ แพ้นัดแรกครับ

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

หลังเกมส์ แพ้นัดแรกครับ

โพสต์โดย พรศักดิ์ โคล » เสาร์ ก.ย. 10, 2016 22:07

วันนี้บอลกับพื้นสู้แมนซิไม่ได้เลย แล้วกรรมการพอเป็นมาร์ค แคลตเท่นเบิร์กนี่ ทำใจไว้ตลอด เป่าเหมือนกลัวเขาครหาว่าเป็นแฟนฝีจริงๆ แผนในครึ่งแรกไม่ได้ผล ครึ่งหลังตามลุ้นได้สนุก แต่ติดนิดติดหน่อยตลอด ผู้เล่นซิตี้เขี้ยวมากแต่ละคน โดยเฉพาะซิลบา คนเดียวจริงๆ ถ้าป๊อกบา 100 ล้าน ผมว่าซิลบา 150 ล้าน นัดนี้ค่อนข้างผิดหวังกับป็อกบามาก สู้กันต่อไป
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
พรศักดิ์ โคล
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

Re: หลังเกมส์ แพ้นัดแรกครับ

โพสต์โดย patter » เสาร์ ก.ย. 10, 2016 22:23

ครึ่งหลังดูแมนยูสนุกมากครับ
เล่นซะแมนซิตี้ ต้องเคลียร์บอลจากเขตโทษทิ้งกันอุตลุด
เล่นกันทุ่มเทถึงนาทีสุดท้ายแบบนี้ ลุ้น Top 1-3 ยาวๆครับ
บรมกุนซือชาวสก็อต & ปีกพ่อมดชาวเวลส์ อัศวินคู่ใจ
รูปภาพ
patter
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย O[a]si[s] » เสาร์ ก.ย. 10, 2016 22:39

ขอบ่นหน่อย
- สังเกตไหมผู้เล่นแมนซิตัวเตี้ยเกือบครึ่งทีมแต่แมนยูไม่สามารถชิงความได้เปรียบลูกตั้งเตะได้เลย เนื่องจากหมูอ้วนเปิดบอลได้เชี้.มากไม่เข้าใจจะเปิดบอลให้สูงๆทำไม แล้วประตูออกมาปัดได้หมดเพื่อ..?
- หมูว่าแย่แล้วเจอลินการ์ดเข้าไป จับบอลพลาดตลอดตื่นสนามหรือยังไง เกมส์รุกฝั่งซ้ายหายไปเลยครึ่งแรก
- แมนซิเล่นบอลจังหวะเดียวโหดมากๆทั้งน้ำหนักและทิศทาง เห็นล่ะอยากให้แมนยูเล่นอย่างงี้บ้างเลย ครึ่งแรกกองหลังแมนยูปวดหัวเลยโดนพับสนามบุกถ้ามีกุนน่าจะโดนเยอะกว่านี้
-ป็อกบ้า ผมชอบน่ะครองบอลเหนียวมากมีคลาสสุดๆ
O[a]si[s]

โพสต์โดย UpToGru » เสาร์ ก.ย. 10, 2016 23:29

ผมมองแบบนี้นะครับ

สิ่งที่แตกต่าง ระหว่าง แมน ยู กับ แมน ซิ นัดนี้ มีอย่างเดียวที่เป็นจุดเสียเปรียบนะครับ (ไม่นับพวก เจ็บแบน เอาเฉพาะที่ได้เล่นนะครับ)

เบอร์ 10 ของเรา กับ เบอร์ 17 ของ แมน ซิ(น้อง บ๋อย ถ้าจำเบอร์ไม่ผิดนะ) คุณภาพในการสร้างเกมส์รุก ต่างกัน ลิบลับ ครับ

แมน ยู ต้องการ นักเตะประเภทนี้ ครับ ในตำแหน่งหน้าต่ำ(ต้องการมาก)

ผมว่า น้องบ๋อยเบอร์17 ของแมน ซิ สร้างความปวดหัวให้ แมน ยู ยิ่งกว่า ซิลบา อีกครับ การยืนต่ำแหน่ง เทคนิค การสร้างสรรค์ เรียกได้ว่า เจ๋ง ครับเล่นดีมากนัดนี้

2 ลูกที่เสีย คือความผิดพลาด
1 ลูกที่ได้ ก็คือความผิดพลาด

สิ่งที่น่าเสียดาย คือ เราน่าจะดีกว่านี้ ถ้าตำแหน่งหน้าต่ำ/มิดรุก มีคุณภาพในการสร้างเกมส์รุกมากกว่านี้

กองกลาง แมน ซิ มีเทคนิค สูงๆพริ้วๆ หลายคน แต่.... แมน ยู มีแค่ มาติคายาน คนเดียว แถมโชว์ฟอร์มไม่ออกด้วย
กองกลางเขาเลยมี จินตนาการ ทำเกมส์ แต่ของเรา คือ ป้ายแปะ ไม่กล้าพลิกบอล

ริมเส้นจี๊ดๆ แมน ยู อาจจะหามาเพิ่มสักคน
แต่ หน้าต่ำ/มิดตัวรุก ควรจะเปลี่ยนคนบ้างได้แล้ว
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย algha111 » อาทิตย์ ก.ย. 11, 2016 02:04

ผมว่าไอเดียเกมรุกเรามันตีบตันไปหน่อย โดยเฉพาะรูนี่
ตำแหน่งหน้าต่ำควรทำอะไรได้มากกว่านี้
จังหวะครองบอลหน้าเขตโทษคู่แข่ง ควรมีอะไรที่มากกว่าจ่ายออกข้าง

แถมวันนี้ริมเส้นเราเล่นไม่ดีทั้งคู่ เลยยิ่งง่อยไปใหญ่
ส่วนกองหลังช่วงนี้บลินเล่นดีก็จริง แต่ผมคิดว่ายังไม่เหมาะจะเล่นเซ็นเตอร์อยู่ดี
บลินทางบอลดี แต่ความแข็งแกร่งกับการชิงจังหวะเข้าถึงบอลยังไม่เท่าไหร่

แต่ได้เห็นความมุ่งมั่นในการเล่นเกมบุกจนถึงนาทีสุดท้าย
ค่อยรู้สึกว่าดูแมนยูหน่อย ที่เหลือก็ค่อยๆปรับกันไป อย่างน้อยก็ดีกว่าฟานกัลเยอะ
algha111

โพสต์โดย boomz » อาทิตย์ ก.ย. 11, 2016 13:00

แผงกลางรุกของเราทั้ง3ตำแหน่งคือจุดที่สร้างความแตกต่างในเกมส์นี้ครับ
ในครึ่งแรก ลินการ์ด-รูน-มคิตาร์ยาน นอกจากจะไม่สามารถทำเกมส์กดดันแนวรับคู่แข่งได้เลย
แถมยังเสียบอลง่ายๆกันตลอด โดยเฉพาะลินการ์ดกับมคิตาร์ยาน
2คนนี้คือความผิดพลาดในการเลือกเป็นตัวจริงซึ่งมูเองก็ยอมรับในจุดนี้ เพราะเล่นไม่ได้อย่างที่ทีมวางแผนการเล่นมา
ส่วนรูนนัดนี้เล่นดูดีขึ้นแต่ ก็อย่างที่รู้ๆกันคือมันดีไม่พอกับตำแหน่งหัวใจสำคัญที่จะสร้างโอกาสทำประตูให้ทีม
รูนนี้ในช่วงปลายและในช่วงขาลง ทีเด็ดทีขาดเมื่อเทียบกับ เดอบรอยน์ ที่กำลังสดและฟอร์มก็พีคขึ้นเรื่อยๆ มันก็เห็นชัดเจน
บางทีในเกมส์ที่มันสูสี ตัวผู้เล่นแบบนี้มันก็ชี้ขาดผลแพ้ชนะกันได้เลย
การที่ทีมยังต้องยึดติดกับตำแหน่งตัวจริงของรูนทำให้เกมส์รุกมันได้แค่ทรงๆไม่ดุดันมากพอ

ปัญหาของทีมเราคือทีมยังไม่นิ่งเพราะยังจูนกันไม่ติดโดยเฉพาะกลางรุก3คน
ไม่ว่าจะสลับใครมาลงจะเป็นมาร์ซียัลก็ฟอร์ตก มาต้าก็เล่นได้แต่ไม่จัดจ้านพอ
แรชฟอร์ดเล่นวูบวาบใช้ได้ฟอร์มกำลังดี ก็ยังไม่ได้โอกาสเต็มที่เลยยังขาดเรื่องความเข้าขากัน
ทำให้ทีมเวิร์ค คุณภาพทีมโดยรวมมันยังไม่ดีพอจะล้มทีมระดับ top ได้

กองหลังบลินด์ก็เผยจุดอ่อนเดิมๆออกมาคือ อาการเหวอที่นำมาซึ่งการเสียประตูทันที ทั้ง2ลูก
จังหวะนอกนั้นอาจจะเล่นได้ดีไม่ได้ผิดพลาดอะไร แต่เหมือนมีระเบิดเวลาพอพลาดก็ถึงตายทันที
ทำให้ต้องคิดหนักว่าเขาเหมาะจะยืนระยะยาวๆจริงหรือไม่ โดยเฉพาะถ้าช่วงที่ไบยี่ไม่อยู่จะไหวไหม

ป็อกบานัดนี้แสดงจุดอ่อนในการติดเลี้ยงติดล็อคหลบถึงจะเอาตัวรอดได้แต่ก็ทำจนทีมเสียจังหวะไปหลายครั้งมาก

ข้อดีที่เห็นชัดคือทีมกลับมามีชีวิตชีวา พยายามสู้จนถึงนาทีสุดท้ายในแบบที่มีกดดันคู่แข่งได้ชนิดมีลุ้น
ดูแล้วลุ้นแบบตื่นเต้นจนหมดเวลา ไม่ใช้สู้แบบมั่วซั่วไร้ทิศทางดูแล้วจะหลับเหมือนฤดูกาลที่แล้ว
boomz

โพสต์โดย reddevils777 » อาทิตย์ ก.ย. 11, 2016 20:31

แพ้แต่ได้ใจแฟนผีครับ สู้สู้ยูไนเต็ด like!
reddevils777
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย oneday » จันทร์ ก.ย. 12, 2016 11:36

เสียดายมากที่นัดนี้ไม่ได้ดู...ออกไปธุระข้างนอกพอดี

ได้แต่ลุ้นผ่าน live score ครึ่งแรกเห็นแมนซิ ครองบอล 67% และตอนโดนนำ 1-2 คิดว่าไม่น่ารอด

แต่มาท้ายครึ่งยิงคืนมา 1-2 ก็แอบมีลุ้น

เห็นจัดตัวผุ้เล่นตอนแรก ก็แอบแปลกใจว่า นัดนี้ มาคิตายาน กับ ลินการ์ด ได้ลงตัวจริงเลย

เฮียมู คงมีแผนอะไรแน่ ๆ
oneday
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » จันทร์ ก.ย. 12, 2016 13:52

ครึ่งหลัง เล่นดีมาก แต่แมนซิ ตั้งรับมาดี
แพ้ทีมระดับนี้ก็ OK ไม่เสียหายครับ แต่เจ็บใจตรงที่แพ้คาบ้านน่ะสิครับ
ดังนั้นทีมระดับล่างๆ เราต้องตบให้หมด ต้อง 3 แต้มทุกนัด...
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ตั้ม_สิบล้อ

โพสต์โดย akillis » จันทร์ ก.ย. 12, 2016 16:24

UpToGru เขียน:ผมมองแบบนี้นะครับ

สิ่งที่แตกต่าง ระหว่าง แมน ยู กับ แมน ซิ นัดนี้ มีอย่างเดียวที่เป็นจุดเสียเปรียบนะครับ (ไม่นับพวก เจ็บแบน เอาเฉพาะที่ได้เล่นนะครับ)

เบอร์ 10 ของเรา กับ เบอร์ 17 ของ แมน ซิ(น้อง บ๋อย ถ้าจำเบอร์ไม่ผิดนะ) คุณภาพในการสร้างเกมส์รุก ต่างกัน ลิบลับ ครับ

แมน ยู ต้องการ นักเตะประเภทนี้ ครับ ในตำแหน่งหน้าต่ำ(ต้องการมาก)

ผมว่า น้องบ๋อยเบอร์17 ของแมน ซิ สร้างความปวดหัวให้ แมน ยู ยิ่งกว่า ซิลบา อีกครับ การยืนต่ำแหน่ง เทคนิค การสร้างสรรค์ เรียกได้ว่า เจ๋ง ครับเล่นดีมากนัดนี้

2 ลูกที่เสีย คือความผิดพลาด
1 ลูกที่ได้ ก็คือความผิดพลาด

สิ่งที่น่าเสียดาย คือ เราน่าจะดีกว่านี้ ถ้าตำแหน่งหน้าต่ำ/มิดรุก มีคุณภาพในการสร้างเกมส์รุกมากกว่านี้

กองกลาง แมน ซิ มีเทคนิค สูงๆพริ้วๆ หลายคน แต่.... แมน ยู มีแค่ มาติคายาน คนเดียว แถมโชว์ฟอร์มไม่ออกด้วย
กองกลางเขาเลยมี จินตนาการ ทำเกมส์ แต่ของเรา คือ ป้ายแปะ ไม่กล้าพลิกบอล

ริมเส้นจี๊ดๆ แมน ยู อาจจะหามาเพิ่มสักคน
แต่ หน้าต่ำ/มิดตัวรุก ควรจะเปลี่ยนคนบ้างได้แล้ว

จริงทีเดียวครับ คลาสเสี่ยหมูกับ เดอบรอย ห่างกันมากในเรื่องจินตนาการ เสียดายจริงๆ ที่เสี่ยหมูไม่ยอมไปเชลซีในคราวนั้น ไม่งั้นคงไม่ปวดหัวในการหาตำแหน่งให้ลงแบบนี้หรอก แต่พอเห็นเสี่ยหมูไปยืนริมเส้นแล้วคอยเปิด ไม่แน่นะครับอาจจะหาที่ลงให้เสี่ยหมู เพราะการเปิดเข้ามาของแกก็ถือว่าพอใช้ได้ (บ้าง) ช่วยกันเปิดกับวาเลนเซียสองคนไปเลย ฮ่าๆๆๆ ส่วนอีกฝั่งก็ให้เลี้ยงๆๆ เข้าไปหาจังหวะ เอ๊ะ! นี่มันริมเส้นยุครุ่งเรืองของป๋าเลยนี่นา
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย marioac » พุธ ก.ย. 14, 2016 09:05

หน้าต่ำคือสิ่งที่แมนยูฯขาดหาย และยังเทียบกับทีมใหญ่ๆในลีคไม่ได้ ในเกมที่สูสี หน้าต่ำจะมีความสำคัญที่จะสร้างความแตกต่างของเกม
ถ้ามีหน้าต่ำดีๆ ผมว่าอิบราฯนั้นเป็นกองหน้าระดับโลกอยู่แล้ว ถ้ามีคนที่เซนส์บอลถึงกัน มาประสานกันในพื้นที่สุดท้าย เกมรุกน่าจะโหดกว่า
นี้อีก
แต่ถ้าวัดกันแค่ความสำเร็จในลีค ผมว่าแก้ปัญหาความรั่วของบลินด์ก่อนดีกว่า น่าจะลองเอาน้องเล็กยืนคู่ไบญี่ดูบ้าง ในลีคเล่นกัน 38 นัด
มีทีมใหญ่ไม่ถึง 1 ใน 3 ถ้าเกมรับเสียประตูยาก กองหน้ามีความเฉียบคม ยังไงก็น่าจะลุ้นแชมป์ได้ยาวๆ
marioac

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ