Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

12 นัดแล้ว ผ่านมา 1/3 ฤดูกาล ยังมีความหวังกันอยู่มั้ย..

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

12 นัดแล้ว ผ่านมา 1/3 ฤดูกาล ยังมีความหวังกันอยู่มั้ย..

โพสต์โดย oneday » จันทร์ พ.ย. 21, 2016 10:30

ทีมเราเริ่มต้นฤดูกาลด้วยความหวังอันสูงสุด

อาจเพราะได้ผู้จัดการทีม ที่มีเกียรติประวัติรองรับ ตัวผู้เล่นใหม่ที่เข้ามา..ฯลฯ

แต่ ณ ตอนนี้ 12 นัดผ่านไป แต้มหัวตาราง 9 แต้ม...กับฟอร์มการเล่นที่ไม่คงเส้นคงวา

เก็บแต้มไม่ได้ ในนัดที่ควรจะได้.. ทีมคู่แข่งกลุ่มหัวตารางก็ฟอร์มดี ไม่มีย้วย ทีสำคัญ ๆ หลายทีมซะด้วย..

ในทางทฤษฎี หนทางยังอีกยาวไกล ให้พอลุ้น

แต่ตอนนี้ติดอันดับไปเตะ UCL ก็คงพอใจแล้ว...ที่เหลือเป็นกำไร (ไม่หวังมาก เดี๋ยวผิดหวัง อิอิ)

สู้ ๆ นะผีแดง... onion3

ปล.นัดเจอปืน ถือเล่นกันโอเค ประเด็นเรื่องเปลี่ยนตัว ปรับแผนมารับ เผื่อหวังผล 1-0 อันนี้ แล้วยันไม่อยู่ โดนตีเสมอท้ายกัน

อันนี้ไม่ว่ากัน เพราะถ้ายันได้ก็ดีไป แต่มันดันยันไม่อยู่นี้ซิ เสียดาย..
ภาพประจำตัวสมาชิก
oneday
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

Re: 12 นัดแล้ว ผ่านมา 1/3 ฤดูกาล ยังมีความหวังกันอยู่มั้ย..

โพสต์โดย Neung111 » อังคาร พ.ย. 22, 2016 06:19

เบื่อกับมู ที่ชอบมาตั้งรับพอยิงนำ สุดท้ายแล้วโดนคืนทุกที
ถ้าฟอร์มแบบนี้ติดไป UCL พอ ทีมหัวตารางฟอร์มน่ากลัวทั้งนั้น

อีกอย่างที่เซ็งคือ ความอคติ ควรให้โอกาสนักเตะ ชไวนี่ และ มาคิยาน หมุนเวียนเล่นบ้าง
ไม่ใช่ดร็อปแบบนี้ ควรให้โอกาสนักเตะก่อน แล้วโปรแกรมการเตะปีนี้ค่อนข้างหนักตรงยูโรป้า
ทำให้ได้พักน้อยก่อนเตะพรีเมียร์ ดังนั้นควรโรเตชั่นนักเตะบางตำหน่งบ้าง ไม่ใช่ดันทุรังเอาลงตลอด
การให้เกียรตินักเตะก็ต้องมีบ้าง ไม่ใช่แบบนี้ เดี๋ยวเตะไล่โค้ชกันอีกนะ

สุดท้ายก็ลุ้นกันต่อไป มูคงมีเวลาทำทีมแค่ 2 ปี ถ้าไม่ได้ดั่งใจมีหวังหนาวตูดแน่ๆ 555+
รูปภาพ
รูปภาพ
Neung111
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: 12 นัดแล้ว ผ่านมา 1/3 ฤดูกาล ยังมีความหวังกันอยู่มั้ย..

โพสต์โดย UpToGru » อังคาร พ.ย. 22, 2016 13:57

ส่วนตัวนะ

ผมไม่หวังเท่าไหร่ สำหรับ ปีแรก
ถึงแม้ ประวัติ ของ มู ไปทีมไหน ปีแรก แชมป์

ต้องบอกว่า ไม่มีใคร ทำอย่าง ป๋ากี๊ ได้หรอก ที่จะใช้นักเตะชุดเดิมๆ แล้วเข้าสู่เส้นทางลุ้นแชมป์ กับ พรีเมียร์ในปัจจุบัน ที่มี ผจก.ทีม ชั้นนำมารวมตัวกัน ( ผมคาดเดานะ)

น่าจะให้ เวลา อีกสักระยะนึง สำหรับ การหา นักเตะ ที่ มู ต้องการในบางตำแหน่ง แล้วค่อยดูกันต่อไป

เพราะ ขนาด มาต้า ที่เป็นส่วนเกินตอนอยู่ เชลซี กลับ มีความสำคัญในทีมตอน อยู่ แมน ยู เลย

ส่วนนัดที่ผ่านมา มันมองได้ 2แบบนะครับ

1. แมน ยู ไม่ส่ง ชไนเดอริน มา ไม่เน้นปิดเกมส์ สู้ต่อ ถ้าบังเอิญ อาเซนอลได้ ประตูจังหวะนั้น เดี่ยวก็มีคนมาบ่นว่า ทำไมไม่ส่ง ชไนเดอรินลง ทำไมไม่ปิดเกมส์ กองหลังกาก ประกบมั่ว ปล่อยให้หลุด ต่างๆนาๆ

2. แมน ยู เปลี่ยนแผน แบบที่ผ่านมา ก็โดนด่า อยู่ดี ถ้าเสียประตู

มันเลยดูเหมือน ผิดทั้งขึ้นทั้งร่อง แหละครับ5555
๐ข้อความตามความรู้สึกส่วนบุคคล เป็นเพียงความคิดเห็นในอีกแง่หนึ่ง โปรดใช้ สมองส่วนบนในการอ่าน๐
๐ยามคุณมีคุณแอบกิน ผมแปลกใจ ยามผมกิน คุณเมียงมอง ผมข้องใจ คุณกินผมกินไม่แปลกอะไร คุณกินผมควัก ผมหนักใจ๐
UpToGru

โพสต์โดย oneday » พุธ พ.ย. 23, 2016 16:45

แอบงงว่า...มาคิยาน ทำไมถึงไม่เอาลงสักที..
oneday
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย CloudStrife » ศุกร์ พ.ย. 25, 2016 03:51

อยากรู้เหมือนกันว่า มาร์คิทายาน ถ้าไม่ใช้ ละซื้อมาทำไม?
รูปภาพ
CloudStrife

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » อาทิตย์ พ.ย. 27, 2016 19:12

ถ้าเล่นได้แบบ นัดที่เสมอปืนโต และ นัดที่ถล่มเฟเย์นูด ล่าสุด ผมว่าได้ลุ่นแน่นอนครับ
แต่ขออย่างเดียวคือการไม่คงเส้นคงวา นี่ล่ะสำคุญที่สุด ตั้งแต่ชนะในลีก 3 นัดติด ตอนเปิด Season หลังจากนั้นทำไม่ได้อีกเลย...
เชียร์ปีศาจแดง เพราะเป็นทีมปีศาจแดง และเต็มใจยอมรับในการเปลี่ยนแปลงต่างๆ
อดีตมันผ่านไปแล้วช่างหัวมัน...เริ่มต้นรับสิ่งท้าทายใหม่ๆในปัจจุบันดีกว่า...
ตั้ม_สิบล้อ

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ