Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

เลิกวิจารณ์คนอื่น โทษคนอื่นดีไหมครับ

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

เลิกวิจารณ์คนอื่น โทษคนอื่นดีไหมครับ

โพสต์โดย manchester2548 » พุธ เม.ย. 18, 2007 11:46

ไม่มีใครอยากเล่นไม่ดีหรอกครับ เหมือนการเรียนมีใครอยากสอบตก เวลาคุณสอบตกคุณด่าตัวเองไหม ชอบทีมก็เชียร์นักเตะในทีมสิครับ ส่งกำลังใจให้ทีม นักเตะก็ส่วนหนึ่งของทีม ทุ่มเทกันทุกคน คุณจะวิจารณ์ไปด่าเขาไปจะได้อะไรขึ้นมา เหมือนหมาเห่าเครื่องบิน ทีมอย่างหรูอย่าให้มีแฟนบอลไร้พัฒนาการเลยครับ ขนาดแฟนบอลตัวเองยังด่านักเตะตัวเอง แฟนบอลทีมอื่นเขาจะว่าเช่นไร ถ้ามีตัวเลือกที่ดีกว่า ผู้จัดการทีมย่อมเลือกตัวเลือกที่ดีกว่าอยู่แล้ว เวลาเล่นดี ไม่เห็นมีใครชม แบบนี้เล่นล้มทีมเลยดีไหม

บอลเล่นเป็นทีมนะครับ เวลาแพ้โทษแต่กองหลัง ไม่คิดบ้างว่าความผิดกองหน้าเช่นกัน ดันยิงไม่ได้ กองกลางก็ผิด ผู้จัดการก็ผิด แฟนบอลก็ผิด

คนที่วิจารณ์นักเตะทีมตัวเองนักหนา ดูตัวเองบ้างนะครับ เตะบอลเก่งแค่ไหน
แก้ไขล่าสุดโดย manchester2548 เมื่อ พุธ เม.ย. 18, 2007 12:45, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
manchester2548
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย oofiizer » พุธ เม.ย. 18, 2007 11:52

อืม เห็นด้วยอย่างยิ่ง ไม่มีใครเก่งได้ตลอดหรอกคับ
oofiizer

โพสต์โดย keng_mu » พุธ เม.ย. 18, 2007 11:52

เอาเถอะครับ ใจจริงๆก็อยากให้ทีมชนะกันทั้งนั้น คนที่บ่นมาผมก็เข้าใจเค้านะ แต่ผมก็ชอบที่จะให้กำลังใจนักเตะมากกว่าครับ อย่างไฮน์เซ่ กะ บราวน์ เค้าก็ตั้งใจเต็มที่แล้ว ทีมเราก็ไม่เสียประตูแล้ว ในสภาพทีมอย่างนี้ ช่วงโค้งสุดท้ายของฤดูกาลอย่างนี้ แรงหนุนแฟนบอล สำคัญสุดครับ
รักแมนยูที่สุดในโลก จริงจริ๊ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
keng_mu
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย cheque » พุธ เม.ย. 18, 2007 11:53

เห็นด้วย

โดยเฉพาะกระทู้ที่ด่าไฮน์เซ่แรงๆ อ่ะมันคิดได้ไง

เป็นแฟนแมนฯยูรึเปล่าไม่แน่ใจ
cheque

โพสต์โดย IbenZaBa » พุธ เม.ย. 18, 2007 11:53

ก็แบบนี้แหละคับ มะวานผมไม่ได้ดู มาอ่านเห็นบอก พี่ซอสเล่นไม่ดีมั่ง บราวเล่นไม่ดีมั่ง แล้วที่เขาเล่นๆมาแทนตัวจริง ที่เจ็บไปนั่น
ไม่ไช่ความดีหรอคับ ตั้งแต่วิด้าเจ็บ ผมเห็นเวสบราวก็แทน
ตำแหน่งได้ดีมาตลอดนะคับนอกจากมะคืนที่ผมไม่ได้ดู ส่วนไฮ
ผมก็ว่าเขาทุ่มเทดีอะ ถ้าเขาไม่ทุ่มเทไห้ทีมหรือไม่ค่อยตั้งไจเล่น
ก็ค่อยมาว่ากันอีกที่ดีกว่าครับนักเตะ เขาเล่นกันมาโปรแกรมหนัก
มาก ^^
IbenZaBa
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย yoshiki » พุธ เม.ย. 18, 2007 11:54

จริง ๆ เรื่องการแสดงความคิดเห็นมันเป็นสิทธิ์ ทุกคนนะครับ

แต่ . . .

อยากให้คนที่พูดทำได้อย่างปากเหมือนกัน

อย่างที่เราจะเห็นพวกขี้เมาตามวงเหล้าดูบอลไทย(หรือบอลอื่นๆ)เตะ
แล้วก็แหกปากด่านักเตะต่างๆ นาๆ

อยากถามเหมือนกันว่า ทำไมมึงไม่ไปเตะเอง หรือมึงมีแค่ปากหว่า ...

เราอยู่ข้างนอก เราไม่รู้หรอกว่าการจัดทีม หรือการลงเล่นในแต่ละครั้งของนักเตะ
มันมีความกดดันและมีปัญหาอะไรบ้าง

เป็น กองเชียร์ ก็มีหน้าที่เชียร์ครับ
อย่าพยายามคิดอะไรมากเกินไป

สุดท้าย ส่วนมากที่ชอบออกมาด่านักเตะทีมที่เชียร์ก็เพราะ
เสียการพนัน เช่น ManU ต่อ 1.5 , 2 แล้วชนะ 1-0
ก็จะบ่นว่า เล่นไม่ดี ทั้งๆ ที่ทีมชนะ
ก็เพราะ ทีมชนะ แต่เขาเสียตังค์ อ่ะ
yoshiki

โพสต์โดย lancashire » พุธ เม.ย. 18, 2007 11:55

ผมว่านะครับ เรื่องแบบนี้มัน นานาจิตตัง ครับ ถ้าคุณไม่ชอบก็อย่าเข้าไปอ่านกระทูพวกนั้นสิครับ ไม่เห็นยากเลย...

มีบางเรื่องต้องยอมรับว่า นี่คือเกมส์ฟุตบอลครับ แล้วแต่ละคนก็มีทีมรัก นักเตะที่ตัวเองชื่นชอบ เป็นการส่วนตัว ซึ่งมันก็ไม่ผิดใช่มั้ยครับที่อยากเห็นทีมที่ตัวเองรักประสบความสำเร็จ
คนบางคนจึงได้แสดงความเห็นออกมาเพื่อแลกเปลี่ยนกันกับความเห็นคนอื่น (อย่าใช้คำว่า "วิจารณ์" หรือ "โทษ" เลยครับ มันแรงไป) ผมว่ามันก็ดีออกนะครับ ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนด้วย

เล็กๆน้อยๆ ก็ยอมกันไปเถอะครับ โลกจะได้สงบสุข...
แต่ว่าก็อย่าตั้งกระทู้ประเภทนี้จนเต็มบอร์ดเลยครับ บอร์ดคงไม่น่าอยู่เท่าไหร่ ว่ามั้ย
lancashire

โพสต์โดย keng_mu » พุธ เม.ย. 18, 2007 11:57

keng_mu เขียน:เอาเถอะครับ ใจจริงๆก็อยากให้ทีมชนะกันทั้งนั้น คนที่บ่นมาผมก็เข้าใจเค้านะ แต่ผมก็ชอบที่จะให้กำลังใจนักเตะมากกว่าครับ อย่างไฮน์เซ่ กะ บราวน์ เค้าก็ตั้งใจเต็มที่แล้ว ทีมเราก็ไม่เสียประตูแล้ว ในสภาพทีมอย่างนี้ ช่วงโค้งสุดท้ายของฤดูกาลอย่างนี้ แรงหนุนแฟนบอล สำคัญสุดครับ

อีกนิดครับ แต่ว่าการจะให้เลิกวิจารณ์เลย ผมว่ามันยากนา แต่ต้องวิจารณ์ อย่างมีขอบเขตครับ การติเพื่อก่อ ก็ไม่ได้ไร้ประโยชนเสียทีเดียว
รักแมนยูที่สุดในโลก จริงจริ๊ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
keng_mu

โพสต์โดย Eric the King » พุธ เม.ย. 18, 2007 12:02

keng_mu เขียน:
keng_mu เขียน:เอาเถอะครับ ใจจริงๆก็อยากให้ทีมชนะกันทั้งนั้น คนที่บ่นมาผมก็เข้าใจเค้านะ แต่ผมก็ชอบที่จะให้กำลังใจนักเตะมากกว่าครับ อย่างไฮน์เซ่ กะ บราวน์ เค้าก็ตั้งใจเต็มที่แล้ว ทีมเราก็ไม่เสียประตูแล้ว ในสภาพทีมอย่างนี้ ช่วงโค้งสุดท้ายของฤดูกาลอย่างนี้ แรงหนุนแฟนบอล สำคัญสุดครับ

อีกนิดครับ แต่ว่าการจะให้เลิกวิจารณ์เลย ผมว่ามันยากนา แต่ต้องวิจารณ์ อย่างมีขอบเขตครับ การติเพื่อก่อ ก็ไม่ได้ไร้ประโยชนเสียทีเดียว

เห็นด้วยครับ
Eric the King
ผู้ช่วยผู้จัดการทีม
ผู้ช่วยผู้จัดการทีม

โพสต์โดย กิ๊กตี้ » พุธ เม.ย. 18, 2007 12:03

ว่ากานไป
รูปภาพ
กิ๊กตี้

โพสต์โดย ekzaplay » พุธ เม.ย. 18, 2007 12:03

หุหุหุ อย่านำมาใส่ใจ จบ.
ผีมาแว๊ววๆๆๆ
รูปภาพ
ekzaplay

โพสต์โดย แมนยูบราๆ » พุธ เม.ย. 18, 2007 12:07

นานาจิตตัง วิจารณ์ได้แต่อย่ารุนแรง มันไม่มีนัยสำคัญ เอ่อ... เกี่ยวมั้ยเนี่ย
รูปภาพ
แมนยูบราๆ

โพสต์โดย manchester2548 » พุธ เม.ย. 18, 2007 12:10

วิจารณ์ไปตัวนักเตะ โค๊ชก็ไม่มาเห็นหรอกครับ สู้เชียร์ขาดใจไม่ดีกว่าหรือ จะเล่นดีไม่ดี ทีมแพ้หรือชนะ ก็เชียร์ให้เต็มที่ ทำหน้าที่แฟนบอลให้เต็มที่ดีกว่านะ ดีกว่ามาบั่นทอนกำลังใจแฟนบอลด้วยกัน
manchester2548

โพสต์โดย mummam » พุธ เม.ย. 18, 2007 12:10

ผมพูดได้คำเดียว ถ้าคิดที่จะรักแมนยูก็ขอให้รักแมนยูที่เป็นแมนยู ไม่ใช่เพราะรักแมนยูที่มีนักเตะที่เล่นดี และก็วิจารณ์นักเตะที่เล่นไม่ดี ถ้าอย่างนั้นผมคิดว่าไอ้พวกที่ชอบวิจารณ์นักเตะ เชิญไปเชียร์ทีมที่เล่นดีทุกคนหรือไม่ก็เชิญไปตั้งทีมใหม่ ไปขอเชิญครับ
รูปภาพ
จะถูกจะแพง ผีแดงไว้ก่อนครับพี่น้องครับ
mummam

โพสต์โดย Heinze_redarmy » พุธ เม.ย. 18, 2007 12:14

เหนด้วยครับ ไฮเซ่นีหลายกระทู้มาก อ่านแล้วรำคาน
<center>รูปภาพ</center>

รูปภาพ

4.Heinze ! You are the best

<center>BF2</center>
Heinze_redarmy
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ