Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

สมิธ กับ ซาฮา

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

โพสต์โดย Ripcure75 » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 17:57

แมนยูบราๆ เขียน:เอาแต่ว่าซาฮาอยู่นั่นแหละ และก็ยกย่องสมิธมากๆเลยนะ

ตอนนั้น แมนยูซื้อสมิธมาเพื่อเป็นกองหน้า แต่ยิงไม่ค่อยจะได้ แล้วถ้าเป็นคุณ มีกองกน้าแต่ยิงไม่เข้า คุณจะเก็บไว้หรือเปล่าหละครับ ยอมรับว่าเป็นคนเล่นบอลเป็นทีมและขยันนะ แต่เราต้องการกองหน้าที่ทำประตูได้เหมือนกันนะครับ

ไม่ใช่ยิงไม่ได้ แต่ในเมื่อรอยคีนถูกขาย กองหน้าฮาร์ดแมน ก็ต้องยอมโดนจับมาเป็นกองกลาง

ซาฮา ดูมาตั้งนานละ เก่งแค่กับฟูแล่มเท่านั้น ซื้อมาฤดูกาลแรกก็ไม่พีคเหมือนกับฟูแล่ม

แล้วคุรชอบคน ขี้เลี้ยง หรือ คนเล่นบอลง่ายๆ ละ

เป็นผมก็เลือกสมิธดิ เล่นบอลง่ายดีออก เห็นแล้วไม่หงุดหงิดดี
<center>V o l c o m S t o n e</center>
<center>รูปภาพ</center>
<center>M a n C h e s T e r U n i T e d</center>
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ripcure75
ผู้เล่นชุดใหญ่

ที่อยู่: 27/2 Dunhill rise Selby Road. LS9 OEB Leeds England

โพสต์โดย แมนยูบราๆ » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 18:02

Ripcure75 เขียน:
แมนยูบราๆ เขียน:เอาแต่ว่าซาฮาอยู่นั่นแหละ และก็ยกย่องสมิธมากๆเลยนะ

ตอนนั้น แมนยูซื้อสมิธมาเพื่อเป็นกองหน้า แต่ยิงไม่ค่อยจะได้ แล้วถ้าเป็นคุณ มีกองกน้าแต่ยิงไม่เข้า คุณจะเก็บไว้หรือเปล่าหละครับ ยอมรับว่าเป็นคนเล่นบอลเป็นทีมและขยันนะ แต่เราต้องการกองหน้าที่ทำประตูได้เหมือนกันนะครับ

ไม่ใช่ยิงไม่ได้ แต่ในเมื่อรอยคีนถูกขาย กองหน้าฮาร์ดแมน ก็ต้องยอมโดนจับมาเป็นกองกลาง

ซาฮา ดูมาตั้งนานละ เก่งแค่กับฟูแล่มเท่านั้น ซื้อมาฤดูกาลแรกก็ไม่พีคเหมือนกับฟูแล่ม

แล้วคุรชอบคน ขี้เลี้ยง หรือ คนเล่นบอลง่ายๆ ละ

เป็นผมก็เลือกสมิธดิ เล่นบอลง่ายดีออก เห็นแล้วไม่หงุดหงิดดี

ผมชอบคนทำประตูได้สม่ำเสมอครับ
รูปภาพ
แมนยูบราๆ

โพสต์โดย SAVADA_KUNG » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 18:06

สมิทเล่นบอลง่าย ไม่หวงบอลแข็งแกร่ง ขัยน ยิงดี จ่ายบอลค่อนข้างดี ซึ่งเหมาะกับทีมเรา เพราะ ทีมเรามีนักเตะ One Man Show หลายคนแล้วนะครับ
ซาฮา ก้ชอบ เร็ว หาพื้นที่ดี
สรุปขาย 2 คน
1.Silvestre
2.O'Shea or Richardson
รูปภาพ
SAVADA_KUNG

โพสต์โดย taemujin » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 18:14

กองหน้าที่ดีไม่จำเป็นที่จะต้องทำประตูสม่ำเสมอ
แต่มีส่วนร่วมกับการทำประตู
นี่คือนิยามกองหน้าในแบบฉบับบของทีมเราไม่ใช่เหรอ
รูปภาพ
รูปภาพ
taemujin

โพสต์โดย DeviLBaT » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 18:16

SAVADA_KUNG เขียน:สมิทเล่นบอลง่าย ไม่หวงบอลแข็งแกร่ง ขัยน ยิงดี จ่ายบอลค่อนข้างดี ซึ่งเหมาะกับทีมเรา เพราะ ทีมเรามีนักเตะ One Man Show หลายคนแล้วนะครับ
ซาฮา ก้ชอบ เร็ว หาพื้นที่ดี
สรุปขาย 2 คน
1.Silvestre
2.O'Shea or Richardson

ขายโอเชีย คิดไรคับเนี่ย ฤดูกาลที่ผ่านมาโอเชียเล่นดีกว่า บราวน์ตั้งเยอะ เห็นเล่นที่ไรก็ออกเหวอเกือบทุกครั้ง เปิดบอลก็ไม่ค่อยได้ลุ้นเหมือนแกรี่ คิดจะขายโอเชียผิดแล้วคับ เป็นความเห็นส่วนตัวของผมนะคับ :oops:
รูปภาพ
DeviLBaT

โพสต์โดย nuch_too » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 18:16

มะอยากให้ไป แย่ๆ
ถ้าไปจิงก้อคงได้แต่ทำใจเท่านั้น

รูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพ
รูปภาพรูปภาพรูปภาพ
รูปภาพรูปภาพรูปภาพ
โด้ของข้าใครอย่าแตะ... แฟนรู้โดนเตะแน่
nuch_too
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Mamadou Sakho » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 18:19

ขายไอ้หน้าปลาดุกไปซะ
Mamadou Sakho
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย chrissaoh » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 18:36

[quote="taemujin"]กองหน้าที่ดีไม่จำเป็นที่จะต้องทำประตูสม่ำเสมอ
แต่มีส่วนร่วมกับการทำประตู
นี่คือนิยามกองหน้าในแบบฉบับบของทีมเราไม่ใช่เหรอ[/quot]

เห็นด้วยอย่างแรง
chrissaoh
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย chrissaoh » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 18:37

ม่ายห้ายปายเด็ดขาด
chrissaoh

โพสต์โดย dodokdak » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 18:56

สมิท กะ ซาฮา เสียอย่าง ดีอย่างคับ

ซาฮา หวงบอล แต่ก้ยิงใช้ได้ ค่อนข้างสม่ำเมอ เจ็บบ่อย

สมิท ใจกว้าง(เกินไป จังหวะยิงได้ไม่ยิง) ยิงไม่คมเท่าไหร่แต่ อาศัยความขยัน ทุ่มเทมาก แต่ ใจร้อน

รวมกันเปน

หลุย สมิท ยิงค่อนข้างสม่ำเสมอ ไม่หวงบอล ส่งบ้าง ทุ่มเท เจ็บไม่บ่อย ขยัน 555+ เจ๋งเลย
dodokdak

โพสต์โดย แมนยูบราๆ » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 19:05

dodokdak เขียน:สมิท กะ ซาฮา เสียอย่าง ดีอย่างคับ

ซาฮา หวงบอล แต่ก้ยิงใช้ได้ ค่อนข้างสม่ำเมอ เจ็บบ่อย

สมิท ใจกว้าง(เกินไป จังหวะยิงได้ไม่ยิง) ยิงไม่คมเท่าไหร่แต่ อาศัยความขยัน ทุ่มเทมาก แต่ ใจร้อน

รวมกันเปน

หลุย สมิท ยิงค่อนข้างสม่ำเสมอ ไม่หวงบอล ส่งบ้าง ทุ่มเท เจ็บไม่บ่อย ขยัน 555+ เจ๋งเลย

เป็นจริงได้ก็ดีสิครับ กองหน้าจะได้ลงตัวเลย
รูปภาพ
แมนยูบราๆ

โพสต์โดย saranoiz » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 19:11

เฮ้อออ ก็มีแต่คนสรรเสริญสมิธ ดูยังไงๆ ซาฮาก็ดีกว่ากันเยอะ - -"
<center>รูปภาพ</center>
saranoiz

โพสต์โดย คนในตำนาน » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 19:12

เห้อออออออออออออออออออออออออออออออออ เครียดเลย
สมิทตี้ รักนะเล่นบอลทุ่มเทได้ใจกองเซียร์ แต่มองในเซิงเล่นบอลเหลี่ยมไหนซาฮาก้อดีกว่าและฝากความหวังได้มากกว่าสมิทตี้

ปล.มันก้อรักพี่เสียดายน้องอะนะแต่ถ้าให้เลือก เก็บซาฮาดีกว่า
ปล.เบื่อซาฮาเรื่องความฟิตอย่างเดียวเลย ถ้าฟิตตลอด กอได้เสียละครับ ผมว่าไม่แพ้กองหน้าคนไหนในลีกเลยนะครับ
รูปภาพ
คนในตำนาน
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย JackJack » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 19:17

กระทู้นี้ชักเดือดแฮะ -*-
รูปภาพ
JackJack
สุดยอดตำนาน
สุดยอดตำนาน

กำ

โพสต์โดย Zodiac_Team » พฤหัสฯ. มิ.ย. 14, 2007 19:20

แมนยูบราๆ เขียน:
Ripcure75 เขียน:

ผมชอบคนทำประตูได้สม่ำเสมอครับ

เก็บสมิทใว้เถอะ
~ เทพอสูรแดง ~
Zodiac_Team
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ