Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ผมเบื่อพวกที่ชอบแขวะนักเตะทีมเราเอง

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

โพสต์โดย ไรอันกิ๊กคือ..พ่อคนที่2 » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 17:19

ใจเย็นๆ
รูปภาพ
ไรอันกิ๊กคือ..พ่อคนที่2
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย PUNOTF » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 18:07

แล้วแต่คนอะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
PUNOTF

โพสต์โดย PomeloNa » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 18:09

เจ้าของกระทู้คงจะเก็บมานาน ใส่ซะชุดใหญ่เลย
ใจเย็นๆ ครับ พี่น้องชาวผี ด้วยกัน ยังไงซะ ที่ติไป ชมไป
ก็เพราะรัก แมนฯยู กันแหละครับ
<marquee>แค่อยากรู้ว่ามีคนดูแลหรือยัง มีมั้ยใครคอยห่วงใย ถูกใจเหมือนในฝัน</marquee>

รูปภาพ
รูปภาพ
PomeloNa
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ที่อยู่: ถ้าตัวก็อยู่ที่ Old Trafford แต่ถ้าใจก็ยู่ที่ใครบางคน

โพสต์โดย จอมโจร » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 19:14

เย็นไว้นะคร้าบยังไงก็เลือดแดงด้วยกัน
"When you love, don't give your all, but give your best. It's not quantity after all, it's quality."

เป็นเพื่อนกันนะ http://www.facebook.com/#!/joe.wangnaikul แอดเฟสมาก็ได้ค้าบบ
จอมโจร
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย rukkino » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 19:56

ใจกว้างสิครับใจกว้าง
จะได้ไม่เครียด ไม่เก็บกด
เล่นดีก็ต้องชม เล่นแย่ก็ต้องติ ธรรมดาครับ
Only one Kino
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
rukkino

โพสต์โดย KingKeano » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 20:34

ตอนไหน เล่นดี ก้อชม

ตอน เริ่มตก ก้อต้องมีเสียง วิพากย์ วิจารณ์ ตามมา อยู่แล้ว

มัน เปง สัจธรรม-*-

ปล.ถึงจะติ จะชม ก้อไม่เคยมีใครด่า นักเตะ เลย นะ
ถึงสิ่งรอบข้างจะเปลี่ยนแปลง....แต่สาวกผีแดงไม่เคยเปลี่ยนไป
รูปภาพ
KingKeano

โพสต์โดย Smitism » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 21:06

redarmor เขียน:เห็นด้วยก็คงเป็นกรณี ซาฮา ที่ผมรู้สึกว่ามันงี่เง่าไปหน่อยที่มานั่งด่า ซาฮา ลองนึกความทรงจำดูให้ดี โดยเฉพาะ แมตซ์เจอ ลิเวอร์พูล ใครหว่าที่เข้าไปกดดัน จนเจ้า โฆเซ่ เรน่า ปัดบอลพลาดไปเข้าทางปืน โอเชีย จนยิงประตูชัย ....

คำพูดว่า เล่นดี ก็ ชม เล่นแย่ก็ด่า มันคงใช้กับกรณี ซาฮาไม่ได้น่ะนะเพราะหลายครั้งเห็นเล่นดียังโดนด่า ...

ส่วน ซิลแวสต์ ขาดไปก็ทำให้ทีมมีปัญหาเหมือนกันนะเพราะ ช่วงท้ายฤดูกาลถ้า ซิลแวสต์ ไม่เจ็บไปก่อนอย่างน้อยก็คงได้ลงไปแล้ว น่าจะเล่นเซ็นเตอร์ฮาล์ฟ ได้อุ่นใจกว่า ไฮนเซ่ แม้ว่าจะ ..... ไปหน่อยก็เถอะ

จะมีคนเดียวที่ผมรู้สึกว่ามันไม่ได้เป็นแพะ แต่มันทำตัวของมันเอง คือ เงาะ ที่ต้องปรับปรุงตัวเองสักหน่อยครับ .....

สิ่งที่ผมหวังไว้อย่างเดียว พวกที่เป็นแฟน อลัน สมิธ มากน่ะ จะลดความรักในตัว อลัน สมิธ ลงบ้างหน่อยนึง ก่อนที่จะทำให้แฟนๆ อีกหลายส่วนหมั่นไส้ อลัน สมิธ นะครับ ทั้งที่ สมิธ เองไม่ได้ทำอะไรผิด ผมคนนึงที่เริ่มรู้สึกแบบนั้น ทั้งที่ตอนแรกผมรู้สึกชื่นชอบ อลัน สมิธ แต่พอมีข่าวจะขายหน่อยเชียวก็โยนความผิดต่างๆไปใส่ หลุยส์ ซาฮา ซะอย่างนั้น พอมีคนมาอธิบายแสดงความเห็นว่ามีโอกาสขายหน่อยก็อ้างโน่นอ้างนี้สารพัด โดยเฉพาะไอ้ข้ออ้างที่มาพูดว่า เพิ่งหายเจ็บกลับมาน่ะเลิกใช้ไปได้เลยเพราะจริงๆ หายมาตั้งแต่ต้นฤดูกาลแล้ว โดยเฉพาะเมื่อเทียบกับหลุยส์ ซาฮา เมื่อฤดูกาล 2005/2006 หลุยส์ ซาฮา ก็เพิ่งหายเจ็บยาวกลับมา ยังยิงเป็นกอบเป็นกำและเล่นได้ดีมากกว่า อลัน สมิธ เลยนะครับ อย่าลืมข้อนี้ไป ถ้าคุณรัก อลัน สมิธ จริงกรุณาอย่าปกป้องโอเวอร์ จะดีกว่า โดยเฉพาะมาบอกให้ขายคนโน้นคนนี้แทนเนี่ยผมว่ามันแย่อยู่พอสมควรนะ

เปนแฟนคลับอลัน สมิธ ค่ะ แล้วก้อไม่เคยว่านักเตะคนอื่นๆ ในทีม แม้แต่ครั้งเดียวเลยด้วย เพราะคิดว่า

ดีแค่ไหนแล้วที่พวกเค้าเล่นให้ยูไนเด็ด ช่วยได้บ้างไม่ได้บ้างก้อยังเปนยูไนเต็ด

จริง ๆ ก้อเบื่อพวกที่ชอบมายกยอสมิธเหมือนกันนะคะ เพราะว่ามันจะทำให้หลาย ๆ คนไม่ชอบขี้หน้าเค้าไปเลย ตัวเองก้อเลยไม่ค่อยได้ออกมาโพสอะไรเวลามีกระทู้เกี่ยวกับสมิธ ไม่อยากให้มันเป็นประเด็นอ่ะค่ะ เบื่อออออ แต่ก้อเข้าใจว่ามันเป็นสิทธิส่วนบุคคลอ่ะค่ะ ก้อเลยไม่คิดอะไรมากกก ^_______________^**
รูปภาพ
Forever Alan Smith Supporter
Smitism

โพสต์โดย tototo » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 21:27

จ้า..มันก้อต้องมีติติงกันบ้างเน้อ
สู้ๆๆ เพื่อพี่น้องผี

รูปภาพ
tototo
ผู้เล่นสำรอง
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย Kungten » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 21:43

ต่างคนต่างความคิด
รูปภาพ
Kungten

โพสต์โดย tossapol_na_lampoon » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 21:58

ยาวเกิน ขี้เกียจอ่าน แต่ในทีมตอนนี้ผมก็ด่าแต่ไอ้เงาะนี่แหล่ะ ก็มันห่วยจริงๆนี่คับ ถ้าเล่นดีแล้วใครจะด่าหล่ะ
รูปภาพ
tossapol_na_lampoon

โพสต์โดย pom377 » จันทร์ มิ.ย. 18, 2007 00:44

แตกต่างแต่ไม่แตกแยกนะคับ...
รูปภาพ รูปภาพ
pom377

โพสต์โดย กิ๊กตี้ » จันทร์ มิ.ย. 18, 2007 02:50

นี้ละคือสีสันเวปบอร์ด
รูปภาพ
กิ๊กตี้

โพสต์โดย คงไม่เคย » จันทร์ มิ.ย. 18, 2007 05:37

แค่ความคิดเห็นของแต่ละคน อาจจะไม่เหมือนกันเป็นเรื่องธรรมดาคับ อย่าคิดมาก
@@@ ความรู้เปรียบเสมือนชุดชั้นใน ทุกคนควรสวมใส่แต่ไม่ควรโอ้อวด @@@
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
คงไม่เคย

โพสต์โดย mymax » จันทร์ มิ.ย. 18, 2007 09:31

เลือดสีแดงเหมือนกันน่า อย่าคิดมาก
mymax

โพสต์โดย ตั้ม_สิบล้อ » จันทร์ มิ.ย. 18, 2007 13:30

ก็เด็กทีมเราเจ๋งกว่าทีมอื่น ง่ะ ทีมอื่นก็ต้องอิจฉาเป็นธรรมดา ครับ :oops:
ตั้ม_สิบล้อ

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ