Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ผมเบื่อพวกที่ชอบแขวะนักเตะทีมเราเอง

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

โพสต์โดย teenzaa » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 14:15

ผมว่าเป็นการระบายความรู้สึกมากกว่า

ถ้านักเตะพลาดบ่อยๆจะยังให้ชม คอยหลอกตัวเองกันหรอครับ

ไม่ใช่ไม่รักในตัวนักเตะ แต่บางทีสปิริตของนักเตะดีไม่พอ

อย่างซาฮา ผมชอบในตัวเขามาก เขาครองบอลดี มีความเร็ว แต่ค่อนข้างจะงกบอล ไม่ส่งบอลให้เพื่อน

อย่างเจ้าเงาะ ก็งกบอล เลี้ยงบอล ทั้งๆที่เดี๋ยวนี้เขาเลี้ยงได้ไม่เหมือนเก่า

ซิลแวส ใจเริ่มไม่สู้ เริ่มโฉ่งฉ่างหลายๆจังหว่ะ

ถ้าเกมส์ไหนเล่นดี ผมก็เห็นเพื่อนๆ แซวขำๆ เท่านั้นเอง

เกมส์ไหนทีมแพ้แต่ไม่ได้ลงเล่น ก็แซวเล่นๆ เพื่อให้ผ่อนคลาย ไม่ซีเรียส

ผมว่าคุณซีเรียสในการเล่นเว็บบอร์ดเกินไปนะครับ ถ้าข้อความเหล่านี้ไปถึงท่านเซอร์ ไปถึงนักเตะค่อยว่าไปอย่าง
นี่มันไม่ถึง นี่มันแค่บอร์ดทีให้พวกเรามาระบายความรู้สึก อยากได้ใคร ใครเล่นไม่ดี

อย่างโอเชีย อย่างบราว พอเขาเล่นดี เล่นได้มาตรฐานตลอด พวกเราก็สดุดี

ส่วนเรื่องสมิต ผมไม่ได้เป็นแฟนคลับนะครับ ยอมรับว่าเขาอาจจะช้าไปหน่อย แต่เรื่องครองบอล การส่งบอล การทุ่มเทในเกม และความรักทีม จะให้ด่าอะไรเขาได้หล่ะครับ

ป.ล. อย่าซีเรียสในการเล่นบอร์ดมากเกินไปเลยครับ บางทีคนที่โพสว่าๆ เขาก็แค่ระบายความรู้สึก ให้ความเสียใจในตอนนั้นๆหายไปเท่านั้นเอง ทุกคนรักทีมหมดแหละครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
teenzaa
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย number77 » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 14:15

แต่ อยากกินกล้วยกะ สาวข้างบนอะ อึ๋ย คิดแล้วเสียว
รูปภาพ
number77
สต๊าฟโค้ช
สต๊าฟโค้ช

โพสต์โดย ManKutd » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 14:16

ความคิดอาจจะแตกต่าง แต่เราจาไม่แตกแยกกันนะฮะ :cry:
ManKutd
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Red_Armor » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 14:19

นานาจิตตัง :oops:
ฝ่ายนึงต้องการให้เห็นใจให้กำลังใจนักเตะทีมเดียวกันเอง ฝ่ายนึงต้องการติเพื่อการปรับปรุงทีมให้ดีขึ้น

ผมอาจจะเป็นประเภทหลังมั้ง..ใครเล่นดีก็ว่าดี ใครเล่นไม่ดีก็ว่าไม่ดีอ่ะ...แต่ยังไงก็แฟนผีเหมือนกัน :oops:
Red_Armor
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย DeviLBaT » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 14:21

มีขาวย่อมมีดำ มีถูกย่อมมีผิด มีชอบก็ต้องย่อมมีเกลียด เป็นเรื่องธรรมชาติคับ อย่าไปซีเรียสอะไรมากเลย แค่แสดงความคิดเห็นกันเองบางคนอาจจะแรงไปบ้าง แต่ยังไงเค้าก็ชอบแมนยูไม่ใช่หรอ ผมว่ามันสำคัญตรงนี้นะ ตรงที่ทุกคนรักแมนยูเหมือนกัน ความเห็นต่างกันบ้างไม่เห็นจะเป็นไรเลย เถียงกันมันส์ดีออก
รูปภาพ
DeviLBaT

โพสต์โดย wongmee » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 14:27

ผมว่าไม่มีใครที่ไม่รักสิ่งที่เป็นแมนยูไนเต็ดหรอกครับ ที่พูดออกมามันเป็นแค่การแสดงความคิดเห็นมากกว่าที่จะเกลียดหรือว่าใคร
เพราะยังไงทุกสิ่งที่เป็นแมนยูคือสิ่งที่เรารัก ไม่ใช่หรือ?
รักแมนยูฯ เชิดชูรอยคีน
wongmee

โพสต์โดย ronalboyz » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 14:42

มันเป็นความคิดเห็นนของคนกลุ่มหนึ่งครับ ไม่งั้นมันจะมีเว็บบอร์ดหรอ
รูปภาพ

http://www.khakher.com เดินให้กันจนขาเขอะ !
ronalboyz

โพสต์โดย aerosmit » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 15:06

มันคือทัศนคติของแต่ละคนคับไม่มีใครผิดหรือถูก
aerosmit
ผู้เล่นสำรอง
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย Artamis » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 15:13

ไม่เป็นไรเรารับฟังทุกเหตุผล
รูปภาพ
Artamis

โพสต์โดย plaboonoi » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 15:19

ต่างคนต่างความคิด
<center>รูปภาพ</center>
รูปภาพ
plaboonoi

โพสต์โดย redarmor » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 15:30

เห็นด้วยก็คงเป็นกรณี ซาฮา ที่ผมรู้สึกว่ามันงี่เง่าไปหน่อยที่มานั่งด่า ซาฮา ลองนึกความทรงจำดูให้ดี โดยเฉพาะ แมตซ์เจอ ลิเวอร์พูล ใครหว่าที่เข้าไปกดดัน จนเจ้า โฆเซ่ เรน่า ปัดบอลพลาดไปเข้าทางปืน โอเชีย จนยิงประตูชัย ....

คำพูดว่า เล่นดี ก็ ชม เล่นแย่ก็ด่า มันคงใช้กับกรณี ซาฮาไม่ได้น่ะนะเพราะหลายครั้งเห็นเล่นดียังโดนด่า ...

ส่วน ซิลแวสต์ ขาดไปก็ทำให้ทีมมีปัญหาเหมือนกันนะเพราะ ช่วงท้ายฤดูกาลถ้า ซิลแวสต์ ไม่เจ็บไปก่อนอย่างน้อยก็คงได้ลงไปแล้ว น่าจะเล่นเซ็นเตอร์ฮาล์ฟ ได้อุ่นใจกว่า ไฮนเซ่ แม้ว่าจะ ..... ไปหน่อยก็เถอะ

จะมีคนเดียวที่ผมรู้สึกว่ามันไม่ได้เป็นแพะ แต่มันทำตัวของมันเอง คือ เงาะ ที่ต้องปรับปรุงตัวเองสักหน่อยครับ .....

สิ่งที่ผมหวังไว้อย่างเดียว พวกที่เป็นแฟน อลัน สมิธ มากน่ะ จะลดความรักในตัว อลัน สมิธ ลงบ้างหน่อยนึง ก่อนที่จะทำให้แฟนๆ อีกหลายส่วนหมั่นไส้ อลัน สมิธ นะครับ ทั้งที่ สมิธ เองไม่ได้ทำอะไรผิด ผมคนนึงที่เริ่มรู้สึกแบบนั้น ทั้งที่ตอนแรกผมรู้สึกชื่นชอบ อลัน สมิธ แต่พอมีข่าวจะขายหน่อยเชียวก็โยนความผิดต่างๆไปใส่ หลุยส์ ซาฮา ซะอย่างนั้น พอมีคนมาอธิบายแสดงความเห็นว่ามีโอกาสขายหน่อยก็อ้างโน่นอ้างนี้สารพัด โดยเฉพาะไอ้ข้ออ้างที่มาพูดว่า เพิ่งหายเจ็บกลับมาน่ะเลิกใช้ไปได้เลยเพราะจริงๆ หายมาตั้งแต่ต้นฤดูกาลแล้ว โดยเฉพาะเมื่อเทียบกับหลุยส์ ซาฮา เมื่อฤดูกาล 2005/2006 หลุยส์ ซาฮา ก็เพิ่งหายเจ็บยาวกลับมา ยังยิงเป็นกอบเป็นกำและเล่นได้ดีมากกว่า อลัน สมิธ เลยนะครับ อย่าลืมข้อนี้ไป ถ้าคุณรัก อลัน สมิธ จริงกรุณาอย่าปกป้องโอเวอร์ จะดีกว่า โดยเฉพาะมาบอกให้ขายคนโน้นคนนี้แทนเนี่ยผมว่ามันแย่อยู่พอสมควรนะ
รูปภาพ
redarmor

โพสต์โดย tongkao999 » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 16:11

อะไรจะขนาดนั้น!!!
รูปภาพ

ผีตองเก้า!!!
tongkao999

โพสต์โดย toymcp » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 16:27

ทุกท่านมีสิทธิ์ที่จะชอบหรือไม่ชอบครับ ไม่เป็นไรเลย ยังไงก็เชียร์ทีมเดียวกัน
รูปภาพ
toymcp

โพสต์โดย Fire-Pee » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 17:00

คิดมากไปมั้งครับ
ฝากลิงค์บ้านแต้ว ณฐพร เตมีรักษ์ : )

รูปภาพ
http://www.taewclub.net

http://PHTzkz9.mybrute.com
Fire-Pee

โพสต์โดย ThePrideOfManchester » อาทิตย์ มิ.ย. 17, 2007 17:08

มันขึ้นอยู่ที่คนน่ะครับ ว่าคนๆนั้นมันเชียร์ทีมที่อะไร?

ถ้ามันเชียร์เพราะ ทีมนี้เก่งเว้ย ทีมนี้นำเว้ย ทีมนี้ดังเว้ย ล่ะก้อ....

มันผู้นั้นก็มักจะด่า โทษ นักเตะ,โค้ช และอื่นๆ ในวันที่ผลงานทีมออกมาไม่ดี

แต่ถ้าคนๆนั้น เชียร์ทีมที่ความเป็นทีม การเล่นที่เร้าใจ ความกระหายในชัยชนะ

คนๆนั้นก็พร้อมที่จะยอมรับนักเตะที่โค้ชของทีมเห็นว่าดีพอที่จะส่งลงเล่น เเละเชียร์อย่างสุดใจ

ผมพูดอยู่เสมอนะครับ ว่าถ้าเราไม่มีนักเตะอย่างซาฮาหรือจตุรเทพ และตัวสำรองอื่นๆ เราจะไม่มีทางได้แชมป์เลย

ผมพูดจากใจอีกประโยคละกันนะครับ ขอหน่อยเถอะ อัดอั้นมานานแล้ว

ว่า

ไอ้พวกที่ด่านักเตะอย่างนั้นอย่างนี้น่ะ มึงเล่นได้อย่างเค้ารึปล่าว....

ป.ล. ขออภัยถ้าบางคำไม่เหมาะสม
<marquee>"My greatest challenge is not what's happening at the moment, my greatest challenge was knocking Liverpool right off their fucking perch. And you can print that" - Sir Alex Ferguson, quoted in an interview with the Guardian in 2002.</marquee>
ThePrideOfManchester

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ