Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

มารู้จักกันมากขึั้นสักหน่อยดีกว่า..เพื่อนๆ Red army.????

อัพเดทข่าว พูดคุยสนทนา เกี่ยวกับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

โพสต์โดย baki » เสาร์ ก.พ. 26, 2011 08:17

Ronaldo_C เขียน:
pAndA United FC เขียน:ผมแพนด้า ครับ เชียร์มาตั้งแต่ ปี แปดสี่
โรนัลโด้ กับรูน ยังมะเกิด

ชอบเพราะชื่อทีมครับ และก็นักเตะใหม่ ที่หนึ่งในนั้นมี สตรัคคั่น ยอดกุนซื้อ ที่ถูกเซอร์ขายไปถึงสองครั้ง ในชีวิต

พอดีซื้อซอคเกอร์เล่มแรกเปิดตัวสามนักเตะใหม่พอดีเลย
ก็เลยติดตามผลการแข่งขันทุกนัดจากนั้นมา จนถึงทุกวันนี้

ตนแรกไม่กล้า โพส กลัว แก่สุด ตอนนี้ไม่ล่ะ
ผมต๊ะครับ. เป็นหมอสูติ 31. แล้ว อยู่ กทม. เริ่มเชียร์ตอน Giggs debut. 55

30 กว่าๆ ยังไม่แก่หรอก เขาเรียก "หนุ่มใหญ่"

ช้าไปมั้ยเนี่ยกว่าจะได้ ment กระทู้นี้

เพื่อนๆ เรียก บากี้ ภรรเมียเรียก กิด ลูกสาวเรียก ป๊ะป๋า

ตอนนี้อายุ 34 อยู่แถวลำลูกกา คลอง 6 ปทุมธานี

จบวารสารฯ ธรรมศาสตร์ ประกอบอาชีพ พ่อค้าเร่ เพราะอยากรวย

เชียร์แมนยูสมัยไรอัน กิ๊กส์เพิ่งขึ้นชุดใหญ่ได้ไม่ถึงปี

เห็นพี่ท่านโชว์ลีลาทำร้ายกระดูกสันหลังแบ็คขวาสเปอร์ยุคนั้นแล้วมอบใจให้เลย (ยุคนั้นสเปอร์เป็นยอดทีมระดับบิ๊กโฟร์)
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
baki
ผู้ช่วยผู้จัดการทีม
ผู้ช่วยผู้จัดการทีม

โพสต์โดย ป๋าหยัด ณ เมืองลิง » พุธ มี.ค. 02, 2011 12:00

ชื่อ หยัด ครับ
บ้านอยู่ลพบุรี
พึ่งสมัครใหม่ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
ป๋าหยัด ณ เมืองลิง
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย manu007 » พุธ มี.ค. 02, 2011 14:56

ชื่อ
สุดหล่อ พ่อรวย กะจ๊วยเล็ก
(กำ)
เชียร์แมนยูเพราะแมนยูเท่ กว่าทีมไหนไหนในโลกนี้จบข่าว
manu007
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย WaTCh4I2aPonG » ศุกร์ มี.ค. 04, 2011 18:41

ผม เบสท์ นะ

อยุ่ จันทบุรี
รูปภาพ
รูปภาพ
il
I ♥ Man united
li
รูปภาพ
WaTCh4I2aPonG
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย BElated » ศุกร์ มี.ค. 04, 2011 23:02

ชื่อ บี ค่ะ เกิดปี 2531 อยู่กรุงเทพฯ แถวฝั่งธนบุรี

เพิ่งจบจาก มศว สดๆร้อนๆ ยังไม่ได้ทำงานจ้า

รู้จักแมนยูตั้งแต่ปี 99 ค่ะ เพราะพี่เบคส์

แต่มาเชียร์จริงจังก็ตอนพี่รุดย้ายมายิงถล่มทลายนั่นแหละค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนนะคะ
Man United,Bremen,BGFC & SNSD Tiffany!!!

รูปภาพ
รูปภาพ
BElated

โพสต์โดย onnat » เสาร์ มี.ค. 05, 2011 08:59

ชื่อ นัท ครับ
อยู่ พุทธมณฑล สาย 4 นครปฐม
เข้ามาเป็นสมาชิกตั้งนาน แล้วไม่เคยได้แนะนำตัวให้ทุกคนรู้จักเลย
ปัจจุบันผมทำงานเป็นพนักงานขาย หรือที่เรียกว่า เซลล์แมนนั่นแหละครับพี่น้อง
ผมเริ่มเชียร์แมนยูตั้งแต่มี cantona อยู่แล้ว และไม่เคยรู้จักนักเตะคนอื่นของทีมอื่นอีกเลย
เล่นเกมส์ก็ใช้แต่แมนยู เครื่องมือเครื่องใช้ต่าง ๆ ก็ล้วนแต่เป็นแมนยูซะส่วนใหญ่ครับพี่น้อง
onnat
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

Re: มารู้จักกันมากขึั้นสักหน่อยดีกว่า..เพื่อนๆ Red army.????

โพสต์โดย ปีศาจตัวน้อย » เสาร์ มี.ค. 05, 2011 21:06

PoRMaRiO2429 เขียน:เพื่อนๆ Red army""""
ใครอยู่แถวไหน??? ทำอะไรกันอยู่บ้างคับ???
แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่า :wink: ปกติเรามักจะเห็นแต่ User name น่ะคับ
ไม่แน่เพื่อนๆใกล้ตัวที่คุณรู้จัก อาจอยู่ในบอร์ดนี้ก็ได้...อิอิ :D

สำหรับผมนะ...ชื่อ ชัชวาลย์ ชื่อเล่น หนึ่งคับ
อยู่ จ. เจียงใหม่ - - -> ช่วงนี้หนาวมาก
ตอนนี้ทำงานแล้ว เป็นวิศวกรทำงานอยู่ที่ลำพูนคับ
ไมรู้เชียร์แมนยูตอนไหนเพราะจำำความไม่ได้555
ส่วนใครอยู่ไหนกันบ้าง???

ปล. ส่วนรูปข้างล่างนี้แฟนผมเองคับ :P รักมากส์ๆๆๆ(เพราะตอนนี้นั่งดูผมพิมพ์อยู่) อ่ะอ่ะ

เชียงใหม่เหมือนกันเลยคับ

วันที่ 6 มาดูแดงเดือดด้วยกันที่นิยมพานิชเชียงใหม่มั๊ยคับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ปีศาจตัวน้อย
ผู้เล่นเยาวชน

Re: มารู้จักกันมากขึั้นสักหน่อยดีกว่า..เพื่อนๆ Red army.????

โพสต์โดย PoRMaRiO2429 » เสาร์ มี.ค. 05, 2011 21:22

ปีศาจตัวน้อย เขียน:
PoRMaRiO2429 เขียน:เพื่อนๆ Red army""""
ใครอยู่แถวไหน??? ทำอะไรกันอยู่บ้างคับ???
แนะนำตัวกันหน่อยดีกว่า :wink: ปกติเรามักจะเห็นแต่ User name น่ะคับ
ไม่แน่เพื่อนๆใกล้ตัวที่คุณรู้จัก อาจอยู่ในบอร์ดนี้ก็ได้...อิอิ :D

สำหรับผมนะ...ชื่อ ชัชวาลย์ ชื่อเล่น หนึ่งคับ
อยู่ จ. เจียงใหม่ - - -> ช่วงนี้หนาวมาก
ตอนนี้ทำงานแล้ว เป็นวิศวกรทำงานอยู่ที่ลำพูนคับ
ไมรู้เชียร์แมนยูตอนไหนเพราะจำำความไม่ได้555
ส่วนใครอยู่ไหนกันบ้าง???

ปล. ส่วนรูปข้างล่างนี้แฟนผมเองคับ :P รักมากส์ๆๆๆ(เพราะตอนนี้นั่งดูผมพิมพ์อยู่) อ่ะอ่ะ

เชียงใหม่เหมือนกันเลยคับ

วันที่ 6 มาดูแดงเดือดด้วยกันที่นิยมพานิชเชียงใหม่มั๊ยคับ

ที่นิยมเชียงใหม่ก็มีเหรอคับ เหมือนกับที่นิยมลำพูนก็มีนะ
แต่ผมคงดูที่บ้านน่ะ เอาไว้คราวหน้านะคับ
PoRMaRiO2429

โพสต์โดย pakkad_16 » เสาร์ มี.ค. 05, 2011 23:51

ชื่อ ผักกาดค่าาา อายุ 19 ^^

ตอนนี้เรียนอยู่ มศว ปี 1 ค่ะ คณะวิทยาศาสตร์-จิวเวอรี่ค่ะ

ชอบแมนยูตั้งแต่ ป.6แร้วค่าาา

ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ ทุกคนน น น . :P
^^Manchester United & Carrickkkkk^^
pakkad_16

โพสต์โดย devilkem » อาทิตย์ มี.ค. 06, 2011 11:24

ชื่อ เข้ม คร้าบ
อายุ 27 (อีกไม่กี่วัน 28 อิอิ)
ทำงานเป็นคอนแทค บริษัทรัฐวิสาหกิจ แถววิภาวดี
เป็นคนอุดร เรียนฉะเชิงเทรา(ราชภัฏ) ทำงาน กทม ตอนนี้อยู่แถวลาดพร้าวครับ
ดูแมนยู ตอนประมาณป.6 เพราะฉายามันแปลกดี จากนั้นก็ติดตามและชื่นชอบไปเลย

Love ManU Forever ^^
รูปภาพ
devilkem

โพสต์โดย 'NOii » อาทิตย์ มี.ค. 06, 2011 20:59

หน่อย
ถาปัด เกษตร ปี4

สวัสดี =)
'NOii

อยาระบายออกจากอกคับ

โพสต์โดย gapsang » จันทร์ มี.ค. 07, 2011 02:49

.............ก้อรู้ว่านาแล้วน่ที่ไม่เห็นทีมที่เรารักต้องมาแพ้ถึงขนาดนี้......นี่มันเป็นผลที่ว่าก่อนหน้านี้ตอนปิดครึงฤดูกาลไม่ยามซื้อนักเตะเพิ่ม.....คงเป็นควาปรมาทนั่นเองช่างน่าเศ้าใจจริงๆ
gapsang
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

อยาระบายออกจากอกคับ

โพสต์โดย gapsang » จันทร์ มี.ค. 07, 2011 02:49

.............ก้อรู้ว่านาแล้วน่ที่ไม่เห็นทีมที่เรารักต้องมาแพ้ถึงขนาดนี้......นี่มันเป็นผลที่ว่าก่อนหน้านี้ตอนปิดครึงฤดูกาลไม่ยามซื้อนักเตะเพิ่ม.....คงเป็นควาปรมาทนั่นเองช่างน่าเศ้าใจจริงๆ
gapsang
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ดีฮะ

โพสต์โดย MUFC_BDS » จันทร์ มี.ค. 07, 2011 23:35

ป๋ม เด็กตรัง รักแมนยูคัฟ ๆ ๆ
เพราะ"ผี"มันอยู่ในเลือด
รูปภาพ
รูปภาพ
MUFC_BDS
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย dongduke » อังคาร มี.ค. 08, 2011 15:08

ชื่อ โด่ง อายุ 33 มีลูกชายชื่อ ดุ๊ก เป็นคนจังหวัด กาฬสินธุ์ เชียร์แมนยูจริงจังตอนปี 99 ชอบ กิ๊ก ที่สุด ชิชาริโต้ รองลงมา ยินดีที่รู้จักทุกท่านครับ
<center>"ถ้าเชื่อมั่นว่าจะเป็นแชมป์ เมื่อนั้น คุณจะเป็นแชมป์"</center>
<center>รูปภาพ</center>
dongduke

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เรด อาร์มี่ แฟนคลับ