Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

อยากทำไรกับ True ได้มั้ง(ปล.เสี่ยงโดนลบไปไหมหว่า)

ดูบอล ผ่านเน็ต ช่องถ่ายทอดสด ทีวี วิทยุ เคเบิล ดาวเทียม ดูรายการ ย้อนหลัง

โพสต์โดย Mamadou Sakho » อาทิตย์ ส.ค. 19, 2007 16:04

funnal เขียน:แค้นใจทรูจริงๆ !! ทำไมหรอ..คนจนไม่มีสิทธิ์ดูบอลหรือไง !!!

ตาม link นี้ไปเลยครับ

http://www.pantip.com/cafe/supachalasai ... 27940.html

ก้อถูกอ่ะ ทำไมพวกช่องปกติ ไม่คิดจะถ่ายบอลที่คนเค้าอยากดูกันตั้งเยอะตั้งแยะ

บอลมันก้อมีแค่ เสา อาทิต จัน

เอามาถ่ายแทนละครปันยาอ่อนอ่ะ :evil:
Mamadou Sakho
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย kingtona » อาทิตย์ ส.ค. 19, 2007 16:28

โค้ด: เลือกทั้งหมด
ผมก็เลิกติดไปแล้วครับ ปัจจุบันผมก็ไปดูตามร้านข้าวต้มเอาถ้ามีคู่ที่ผมอยากดูจริงๆหรือไม่ก็ทางเน็ท   แต่ไม่เคยบ่นนะ เพราะผมก็คนค้าขายเหมือนกันครับพอเข้าใจหัวอกคนค้าขาย
แม้จะค้าขายเล็กๆก็ตาม แต่เจ้าของเขาลงทุนขนาดนี้ก็ต้อง แบกรับหนี้สินจำนวนมหาศาล แล้วอีกอย่าง
สินค้าประเภทนี้จัดเป็นสินค้าฟุ่มเฟือย ถ้าเรารายได้ไม่สูงพอก็ต้อง หันไปหากิจกรรมอื่นๆทำแทนที่มันพอเพียงกับรายได้ของเราเช่นออกกำลังกาย หรืออื่นๆ

"ราคาย่อมเยา เหมือนเคเบิล" เคเบิลต่างๆมันละเมิดลิขสิทย์เขาหรือเปล่าครับมันถึงได้ถูก??
ถูกต้องเลยครับเราพวกเราเป็นเหยื่อของทุนนิยม แต่ถ้าไม่มียุคทุนนิยม ก็คงไม่มีถ่ายทอดพรีเมียร์ลีคแน่นอน  หลายคนรังเกียจโลกทุนนิยมมากๆ โดยลืมนึกไปว่าก่อนยุคทุนนิยม นี่มันยุคล่าอณานิคม ไม่ต้องทำงานเก่งไม่ต้องหาเงินเก่ง ปล้นเอาได้
ใครส่องสุมกำลังพลมากกว่าหรือมีอาวุธทำลายล้างหนักกว่าก็เหนือกว่า  โลกนี้มันก็แบบนี้แหละครับมันไม่มีโลกที่เราๆฝันถึงหลอก ตอนนี้มันเป็นยุคทุนนิยมก็อยู่กับมันให้ได้

มุมมองผมคงต่างกับเพื่อนคนอื่นแน่เพราะผมก็ว่าผู้ประกอบการยุคนี้ช่างเจ็บปวดเหลือหลาย ฆ่าตัวตายไปก็เยอะ...

ชอบ rep นี้จริงๆ พูดได้ถูกมากๆ
รูปภาพ
kingtona
ผู้เล่นชุดใหญ่
ผู้เล่นชุดใหญ่

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Live