Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

Plug In ที่โหลดมาให้ภาพชัดขึ้น มีปัญหาอ่ะครับ ช่วยผมด้วย

ดูบอล ผ่านเน็ต ช่องถ่ายทอดสด ทีวี วิทยุ เคเบิล ดาวเทียม ดูรายการ ย้อนหลัง

Plug In ที่โหลดมาให้ภาพชัดขึ้น มีปัญหาอ่ะครับ ช่วยผมด้วย

โพสต์โดย zinkzaa » อาทิตย์ มี.ค. 16, 2008 00:59

ผมโหลด Pixel Fusion เป็น Plug in เพิ่มความชัด ของโปรเเกรม WMP

แต่โหลดมา นอกจากไม่ชัดไปกว่าเดิมแล้ว

มันดันกลายเป็นภาพสีเขียว (คือภาพยังเล่นอยู่ แต่เป็นสีเขียว) ซ้อน ๆ กันอ่ะครับ

ใครเคยเป็นแบบผมบ้าง ผู้รู้ช่วยแก้ปัญหาให้ผมหน่อยครับ :cry:

ป.ล. จริง ๆ ไม่ใช้ก็ได้ แค่อยากรู้ว่า ใครที่ใช้ได้บ้าง แล้วไม่ผิดปกติอ่ะครับ
:wink:
zinkzaa
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย goykai » อาทิตย์ มี.ค. 16, 2008 11:11

ผมเคยเป็นครับ

ผมกลับไปลบออก ก็กลับมาเหมือนเดิม ไม่ลงเลย
goykai
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย I Love Smith » จันทร์ มี.ค. 17, 2008 01:38

งืมๆ ลองลบดุสิ
รูปภาพ
I Love Smith
ผู้เล่นชุดใหญ่
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย armyboy » พุธ มี.ค. 19, 2008 18:06

ผมก็เป็นครับ แต่ผมลองตั้งค่าอะไรนิดหน่อยก็ได้อ่ะครับ

ลองเข้าไปที่

windows media player >> more options >> plug-ins >> vidio DSP >> เลือก pixelfusion Plugin >> properties >> ตรง Edge Crispness ปรับให้เป็น Hard >> Pixel fusion (Currently off) เลือกเป็น Auto >> apply >> oK

ลองดูนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
armyboy
ผู้เล่นสำรอง
ผู้เล่นสำรอง

ย้อนกลับไปยัง Live