Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ทริป... !! ครีมขัดรองเท้าสำคัญไฉน !!

พูดคุยสนทนาเกี่ยวกับรองเท้าฟุตบอล, ฟุตซอล ข้อมูลรองเท้าฟุตบอล, ฟุตซอล ...

ทริป... !! ครีมขัดรองเท้าสำคัญไฉน !!

โพสต์โดย jacknani1 » จันทร์ มี.ค. 29, 2010 10:48

รองเท้าฟุตบอลที่เรามีแล้วเวลาใช้เกิดการขูด เกิดรอยจะขัดด้วยอะไร แล้วมีผมยังไง บางคนใช้ รุ่นที่แพว(ตัวท๊อป)เป็นหนังวัว หรือหนังจิงโจ้ จะมีวิธีทำความสะอาดอย่างไรมาชมเล้ย

* ก่อนอื่นต้องขอบอกไว้ล่วงหน้าก่อนนิดนึงนะครับ ว่าผมไม่ได้มาดิสเครดิสครีมตัวไหนนะครับ แค่อยากมารีวิวครีมขัดรองเท้าให้เพื่อนๆพี่ๆได้ดูกัน จากการใช้งานจริงๆ ผิดพลาดยังไงขออภัยมาล่วงหน้านะครับ เนื่องจากเป็นการรีวิวครั้งแรก

เริ่มต้นจากครีมทั้ง 2 ตัว ที่เราจะนำมาเปรียบเทียบกันก่อน

1. สเตคลีน ครีมตัวนี้หาง่ายมากๆครับ มีขายตามร้านหรือห้าง]

รูปภาพ

2. เมจิกโกลด์ ตัวนี้จะหายากกว่าสเตคลีนหน่อยครับ หาซื้อได้จาก คาร์ฟู ครับ

รูปภาพ
ต่อไปคือพระเอกผู้ที่จะมาเป็นหนูทดลองของเราครับ CTR HG ตัว Top หนัง Kanga-Lite

รูปภาพ

คราบสีดำๆที่ปุ่ม เกิดจากการเล่นสนามหญ้าเทียมครับ

รูปภาพ

ต่อไปเป็นรอยดำที่เกิดจากการเล่นครับ

บริเวณส้นเท้านี่ผมว่ามันเป็นส่วนที่ขัดยากที่สุดแล้ว ต้องออกแรงเยอะมากๆ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปหลังขัดเสร็จ

เริ่มต้นที่ข้างที่ขัดด้วยสเตคลีนก่อนครับ

รูปภาพ

ตามด้วยข้างที่ขัดด้วย เมจิกโกลด์ ครับ

รูปภาพ

ความคิดเห็นของผมจากการใช้งานนะครับ

เริ่มจาก สเตคลีน กันก่อน เปิดฝาออกมา รับรู้ถึงกลิ่นเหม็นๆของมันได้เลย ไม่รู้คนอื่นๆเป็นเหมือนผมมั้ย เวลาที่ต้องขัดนานๆ แล้วต้องมานั่งดมกลิ่นของมัน รู้สึกเวียนหัวเลย ตัวเนื้อครีมจะมีลักษณะขาวขุ่น รู้สึกเหมือนเด้งๆได้นิดนึง พอถึงการขัดจริงๆ ถือว่าเป็นครีมที่ดีใช้ได้เลยทีเดียว ขัดคราบดำออกได้ง่าย จะยากหน่อยก็ตรงบริเวณส้นเท้า ที่ต้องนั่งขัดอยู่ 2 รอบเลยทีเดียว แต่พอขัดเสร็จจะรู้สึกได้เลยว่าผิวรองเท้าจะมันๆ แต่ไม่มากนะครับ แก้ไขได้โดยนำผ้าเปล่า มาเช็ดซ้ำไปอีกที ต่อไปก็ถึงเวลาขัดพื้น + ปุ่ม ขัดง่ายไม่มีปัญหาอะไรเลย
สรุป เป็นครีมที่ใช้ได้ดีเลยทีเดียว หาซื้อง่าย ขัดคราบสกปรกออกได้ง่าย แต่ติอย่างเดียวกลิ่นมันชวนอ้วกดีจริงๆ

ต่อไป เมจิกโกล์ด เปิดฝาออกมา กลิ่นนี่หอมดีจริงๆ หอมจนอยากจะเอาสเตคลีนไปขว้างทิ้งจริงๆ เนื้อครีมขาวขุ่น แต่ไม่รู้สึกเด้งเท่าสเตคลีน พอถึงเวลาขัดรองเท้า กลิ่นหอมมันยังชวนให้น่าใช้อยู่เลย ขัดไป หอมไป ขจัดคราบสกปรกได้โอเคระดับนึง แต่ผมว่าจะสู้สเตคลีนไม่ได้ สังเกตได้จากบริเวณส้นที่รอยดำๆขัดยังไงก็ไม่ออก นั่งขัดอยู่ 3-4 รอบก็ยังไม่ออกอยู่ดี หลังขัดเสร็จไม่ทิ้งความเงางามไว้เหมือนสเตคลีนเลย เหลือแต่เพียงกลิ่นหอมๆของมัน ต่อไปเช็ดพื้น + ปุ่ม ใช้ได้ดี ไม่ต่างจากสเตคลีนเลยแม้แต่น้อย
สรุป แม้มันจะรบรอยสกปรกได้ไม่เท่าสเตคลีน แต่มันก็ดีกว่ามากๆ ในเรื่องกลิ่น แล้วเช็ดเสร็จไม่ต้องมานั่งเช็ดซ้ำอีกรอบเพื่อขจัดความเงา เหมือนสเตคลีน แต่โดยรวมแล้วถือว่าโอเค ผ่าน จะเสียอีกอย่างนึงก็คือ หาซื้อยากไปหน่อย อาจจะเป็นเพราะว่าแถวบ้านผมไม่มีคาร์ฟูด้วยละ แต่แอบเห็นมาว่า มี Super seller ท่านนึงเอามาขายอยู่เหมือนกัน

ทั้งหมดนี่มาจากความคิดเห็นของผมนะครับ ยังไงถ้าเพื่อนๆ มีความคิดเห็นอะไร เข้ามาแลกเปลี่ยนกันได้นะครับ ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็น

ปล.ไว้คราวหน้าถ้าเกิดไปซื้อ กิฟฟารีน รีนิว มาเพิ่มเติมนะคับ

อ้างอิงจาก http://www.siamboots.com/forum/index.php?topic=31262.0[/img]
กว่าจะมีวันนี้!! พี่ชายผม!!!
รูปภาพ
jacknani1
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย godmanbit » จันทร์ มี.ค. 29, 2010 12:09

ผมใช้ สเตคลีน ครับ
ใช้ง่ายขัดทำความสะอาดดี
ใช่ครับ เหม็น แต่ขัดสะอาดไม่เงามาก
ถ้าคนชอบสไตล์ไม่เงามากและสะอาดเกลี้ยง ตัวนี้ ok
แต่มันดูน้ำยาแรงมาก เพราะดูขัดง่าย ไม่รู้ว่าจะกัดหนังรองเท้าหรือเป่าครับ

แต่อีกยี่ห้อไม่เคยใช้อ่ะ เด๋วไปหาก่อนน่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
godmanbit
ผู้เล่นชุดใหญ่
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย jacknani1 » จันทร์ มี.ค. 29, 2010 12:32

godmanbit เขียน:ผมใช้ สเตคลีน ครับ
ใช้ง่ายขัดทำความสะอาดดี
ใช่ครับ เหม็น แต่ขัดสะอาดไม่เงามาก
ถ้าคนชอบสไตล์ไม่เงามากและสะอาดเกลี้ยง ตัวนี้ ok
แต่มันดูน้ำยาแรงมาก เพราะดูขัดง่าย ไม่รู้ว่าจะกัดหนังรองเท้าหรือเป่าครับ

แต่อีกยี่ห้อไม่เคยใช้อ่ะ เด๋วไปหาก่อนน่ะ

ไม่เป็นไรหรอกคับ ผมก็ใช้อยุ่เหมือนกัน
รูปภาพ
jacknani1

โพสต์โดย anawin35 » จันทร์ มี.ค. 29, 2010 12:40

หนังสังเคราะห์จะขัดได้ไหมครับ มันเป็นรอยเต็มเลย เช็ดแล้วไม่ออก

laser III อะครับ
รูปภาพ
anawin35
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย jacknani1 » จันทร์ มี.ค. 29, 2010 12:45

anawin35 เขียน:หนังสังเคราะห์จะขัดได้ไหมครับ มันเป็นรอยเต็มเลย เช็ดแล้วไม่ออก

laser III อะครับ

ได้ดิคับ ผมใช้ Mercurial ยังไม่เป็นไรเลยคับ ออกด้วย ขัดคราบเม็ดยาง ได้ด้วยนะคับ
รูปภาพ
jacknani1

โพสต์โดย ปอ » อังคาร มี.ค. 30, 2010 05:34

เคยใช้ขัดคราบเหงื่อเลนส์กล้องอยู่เหมือนกัน สเตคลีน แต่ชอบใช้ waxy มากกว่ามันเป็นน้ำขัดง่ายกว่ากันมาก
ปอ
ผู้บริหารสูงสุด
ผู้บริหารสูงสุด

facebook: porpocad
twitter: porpocad

โพสต์โดย PUNOTF » อังคาร มี.ค. 30, 2010 10:17

Mercurial ผมเจอหญ้าเทียมเข้าไปขัดยังไงก็ไม่กลับสู่สภาพเดิมแล้ว T T

ตอนนี้เลิกขัดไปแล้วกำลังเล็งๆ T90 ^ ^
PUNOTF
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

ย้อนกลับไปยัง รองเท้าฟุตบอล