Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

รองเท้าหุ้มข้อสูงของแท้ ยี่ห้อไหนดีแล้วซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

พูดคุยสนทนาเกี่ยวกับรองเท้าฟุตบอล, ฟุตซอล ข้อมูลรองเท้าฟุตบอล, ฟุตซอล ...

รองเท้าหุ้มข้อสูงของแท้ ยี่ห้อไหนดีแล้วซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

โพสต์โดย hip123 » อังคาร เม.ย. 27, 2010 16:09

คือตอนนี้กำลังอยากได้รองเท้าที่หุ้มข้อทรงสูงอะครับ แต่ราคาขอไม่เกิน 3000 อะครับ(ไม่รุ้พอจะมีป่าว)

ตอนนี้ผมดู ADIDAS Conductor Hi อยู่อะครับ ผมดูในเว็บขายอยุ่ที่ 2800 บาทอะครับ

แต่กลัวว่าไม่ใช่ของแท้ จริงอะครับ ใครรู้วิธีดูรองเท้า adidas ของแท้บ้างครับว่าสามารถดูได้ยังไง

แล้วใครมีรุ่นไหนยี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ อยากได้เป็นของเท้อะครับ แล้วสถานที่ที่สามารถซื้อได้ในราคาถูกแล้วเป็นของแท้แน่นอนนี่

สามารถหาได้ที่ไหนบ้างอะครับ ใครพอจะรู้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
รูปภาพ
hip123
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย MORRISON_HOTEL » อังคาร เม.ย. 27, 2010 17:43

ถ้าจะให้ อธิบาย คงยาวมากๆ ครับ 55

ดีมากๆ เลยครับ ที่นาย ชอบของแท้

ต้องขอชื่นชมมากๆ ครับ

เล่นของแท้ดีที่สุดครับ

ถ้าสนใจเรื่องรองเท้าและกางเกง รวมถึงการแต่งตัวต่างๆ ก็เว็บนี้เลยครับ รวบรวมเรื่องราวความรู้เกี่ยวกับการแต่งตัว และรองเท้าไว้มากมายเลยครับ

และที่สำคัญ เว็บนี้เค้ามีแต่ของแท้ ครับ สุดยอดมากๆ (และก็ยังพอมีร้านขายรองเท้าดีๆ อีกพอสมควรเลยน่ะครับ ถ้าสนใจก็บอกได้น่ะครับ ผมพอจะแนะนำให้ได้)

www.soul4street.net
รูปภาพแม่ไม่ซื้อของเล่นให้
ภาพประจำตัวสมาชิก
MORRISON_HOTEL
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย Lactic » อังคาร เม.ย. 27, 2010 18:15

ถ้าอยากได้ของแท้ ไม่เกิน 3000 หายากมากครับ

ถึงมีก็ไม่สวย ถ้างบ 3000 แนะนำก๊อปเกรด เอ

ไม่ก็เก็บตังเพิ่มซื้อของแท้ดีกว่าครับ 4500 น่าจะได้

ของก๊อปเกรด เอ แนะนำหาที่ สวนจตุจักร ไม่ก็ ยูเนี่ยน มอลล์
<center>เดินต่อไป ถึงจะวิ่งไม่ค่อยไหว แต่ก็เดินต่อไป
รูปภาพ</center>
Lactic

โพสต์โดย MORRISON_HOTEL » อังคาร เม.ย. 27, 2010 19:28

ออถ้าไม่เน้น ยี่ห้อก็ มีตัวเลือกอยู่พอสมควรเลย ล่ะ

แต่ราคาอาจจะเกิน งบ ของนายอยู่นิดนึงน่ะ ถ้านายมี งบ ซัก 4 พัน ขึ้นไป ก็จะเลือกซื้อได้ง่ายขึ้น ครับ

ที่เป็นหุ้มข้อ ก็จะมี อยู่ เช่น (บางยี่ห้อ บางรุ่นราคา อาจจะแพงน่ะครับ ประมาณ 4-5 พัน)

nike blazer รุ่น นี้ราคอยู่ตั้งแต่ 3 พันขึ้นไป จนถึงเป็นหมื่อนก็มี (ราคาขึ้นอยู่กับ สีและรุ่นรวมถึงลวดลายและความหายากด้วย)
V
V
รูปภาพ

vans SK8 (ผมก็มีอยู่คู่นึง) ราคาไม่แพงครับ อยู่ที่ 2 - 2.8 พันบาท ถ้าเป็นมือ 2 ก็จะถูกกว่านี้ครับ (พี่ตูน บอดี้สแลมก็ใส่น่ะ 55)
V
V
รูปภาพ

Vans Half cab Pro ราคาประมาณ 2 พันปลายๆ -3 พันขึ้นไปแล้วแต่รุ่น ถ้าเป็นมือ 2 ก็แล้วแต่ตามสภาพ
V
V
รูปภาพรูปภาพ

Adidas skateboarding campus รุ่นนี้ราคา ผมไม่นแน่ใจน่ะครับ แต่น่าจะอยู่ที่ประมาณ 3-4 พันขึ้นไปครับ แล้วแต่รุ่น ถ้าเป็นรุ่นธรรมดา หรือถ้าเป็นมือ 2 ก็จะถูกหน่อย
V
V
รูปภาพ

รูปภาพ

Adidas Nizza Hi Heel Zip Black ราคาประมาณ 3700 - 4 พัน
V
V
รูปภาพ

Macbeth SCHUBERT HUNTER BURGAN ราคาประมาณ 3 พันปลายๆ
V
V
รูปภาพ

converse ครับ ถ้าของไทย ก็ 8 ร้อย-1 พัน แต่ถ้าจะเอาของนอกทรงสวยๆ ก็ มีตั้งแต่ 2 พัน - 6 พัน ครับแล้วแต่รุ่น
V
V
รูปภาพ
รูปภาพ

และก็พวกรองเท้า สเก็ต หุ้มข้ออื่นๆ ด้วยครับ เช่น emerica .. DC..Etnies..ES..Adio..Circa...Ipath..Fallen..Osiris..Supra..Lakai...พวกนี้จะมีราคาอยู่ที่ประมาณ 3-4 พัน

ก็สามารถหาซื้อได้ตามร้าน สเก็ต (ที่ไว้ใจได้ขายของแท้) ก็มีอยู่หลายร้านเหมือนกันครับ

หรือจะสั่งซื้อทางเว็บไซด์ ก็ได้ครับ หรือถ้าอยากได้มือ 2 ก็ หาซื้อได้ตามเว็บไซด์ ขายรองเท้าดีๆ ก็มีครับ อิๆ

แต่ก็ยังมีอีกเยอะน่ะครับ พวกรองเท้าหุ้มข้อ สูงๆ ใหญ่ๆ อ่ะ
แต่ราคามันจะเกิน งบ ของนาย อ่ะครับ เพราะมันจะมีราคาตั้งแต่ 4 พัน ขึ้นไปจนถึงเป็นหมื่นๆ เลยครับ

แต่ถ้าถามผม ผมแนะนำ vans SK8 ครับ เพราะ ราคาไม่แพงมาก พอดีกับ งบ ประมาณของนายเลย อิๆ

โพสต์โดย MORRISON_HOTEL » อังคาร เม.ย. 27, 2010 19:30

Lactic เขียน:ถ้าอยากได้ของแท้ ไม่เกิน 3000 หายากมากครับ

ถึงมีก็ไม่สวย ถ้างบ 3000 แนะนำก๊อปเกรด เอ

ไม่ก็เก็บตังเพิ่มซื้อของแท้ดีกว่าครับ 4500 น่าจะได้

ของก๊อปเกรด เอ แนะนำหาที่ สวนจตุจักร ไม่ก็ ยูเนี่ยน มอลล์

ด้วยความเคารพ ครับ

ของ ปลอม ผมไม่แนะให้ซื้อน่ะครับ

โพสต์โดย Lactic » อังคาร เม.ย. 27, 2010 19:36

MORRISON_HOTEL เขียน:
Lactic เขียน:ถ้าอยากได้ของแท้ ไม่เกิน 3000 หายากมากครับ

ด้วยความเคารพ ครับ

ของ ปลอม ผมไม่แนะให้ซื้อน่ะครับ

่ช่ครับ ผมก็ไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไรกับคนใ่ส่ของปลอม แต่งบ 3000 หายากครับ แนะนำมือ 2 เช่นกัน

Van SK ก็น่าสนใจครับ ผมก็ใส่อยู่ ;DDD
<center>เดินต่อไป ถึงจะวิ่งไม่ค่อยไหว แต่ก็เดินต่อไป
รูปภาพ</center>
Lactic

โพสต์โดย Barga1n » อังคาร เม.ย. 27, 2010 19:56

Vans SK8 สวยงามมากเหอะๆ แต่ว่าทรัพย์ไม่เอื้อ อย่าเอาปลอมเลยแท้มือสองดีกว่าครับ
<center>กำลังทำลายเซ็นชมรมผีเฝ้าบอร์ด</center>
Barga1n

โพสต์โดย O___o » พุธ เม.ย. 28, 2010 11:40

เก็บตังอีกหน่อย ให้ได้สักเกือบหมื่น เลยของแท้ดีกว่าครับ

ของปลอม ขาดง่าย สีลอกง่าย

ไม่ทนไม่คุ้ม เสียเวลาความรู้สึกครับ

นี่ก็เล๊งๆ แมดฟุตไว้ แต่สยามปิด กุะไปหาที่หนายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
รูปภาพ
SUNNY FC
O___o

ย้อนกลับไปยัง รองเท้าฟุตบอล