Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

พวกที่ขายรองเท้าในเว็บทำไมขายถูกได้

พูดคุยสนทนาเกี่ยวกับรองเท้าฟุตบอล, ฟุตซอล ข้อมูลรองเท้าฟุตบอล, ฟุตซอล ...

พวกที่ขายรองเท้าในเว็บทำไมขายถูกได้

โพสต์โดย hip123 » อังคาร เม.ย. 27, 2010 20:45

คือผมจะซื้อรองเท้าในเว็บนะครับ

เพราะเห็นว่าถูกดี

แต่ที่ขายแบบลดราคาก็คือมือ 2 อันนี้ผมเข้าใจ

แต่ที่ผมเห็นเป็นของมือ 1 ครับยี่ห้อ adidas แล้วมีฉลากของ adidas ไทยด้วยแบบนี้อะครับ
รูปภาพ

มีกล่องอีกต่างหาก อย่างรุ่นนี้มือ 1 ลดเหลือ 2800 บาท แล้วมีอีกหลายรุ่นมากลดกันพันกว่าบาทแหนะครับ

คือผมสงสัยว่าพวกนี้เป็นของจริงรึป่าว แต่ทางร้านเค้าก็บอกว่าจริง 100%

ผมสงสัยว่าเค้าไปเอามาจากไหน ถึงได้มาลดเยอะขนาดยี้
แก้ไขล่าสุดโดย hip123 เมื่อ อังคาร เม.ย. 27, 2010 20:59, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
รูปภาพ
hip123
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Lactic » อังคาร เม.ย. 27, 2010 20:48

งงเหมือนกัน

จริง ๆ แล้วมีบางคู่ีที่อาจจะนำมาจากนอก เลยถูกหน่อย

แต่ จขกท. บอกว่ามีฉลาก adidas ไทย

-0-

งงครับ รอผู้รู้
<center>เดินต่อไป ถึงจะวิ่งไม่ค่อยไหว แต่ก็เดินต่อไป
รูปภาพ</center>
ภาพประจำตัวสมาชิก
Lactic
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย huliocruz » อังคาร เม.ย. 27, 2010 21:09

คิดว่า
1.เขาไ่ม่ต้องเสียค่าที่ครับ เทียบเคียงกับร้านขายของตามเน็ตทั่วๆไป ที่ของบางอย่างถูกจริงๆ
2.ไม่แท้ ข้อนี้ไม่อยากให้เป็นเลยครับ lol

ปล.เป็นทรรศนะส่วนตัว ถ้าไม่เห็นด้วยขอโทษนะครับผม
[img]http://img25.imageshack.us/img25/9200/6045806191.jpg[/img]

huliocruz

โพสต์โดย MORRISON_HOTEL » อังคาร เม.ย. 27, 2010 21:28

ขอตอบตามความรุ้สึกของตัวเอง ล่ะกันน่ะครับ

ผมว่า..

ที่เค้าสามารถขายได้ถูก ก็อาจจะมีสาเหตุมาจาก

1. เป็นรองเท้ารุ่นเก่า ราคาจึงตกลง (เป็นรุ่นธรรมดา ที่ไม่ใช่ตัวหายาก หรือตัวลิมิเต็ดน่ะ)

2. สามารถขายราคาถูกกว่าตามร้าน ได้ เพราะ เค้าไม่ต้องเสียค่าเช่าร้านหรือเช่าสถานที่

3. รองเท้าอาจจะเป็นของปลอม แล้วเอามาหลอกว่าเป็นของแท้ (ระวังเรื่องการซื้อจากเน็ตด้วยน่ะครับ บางครั้งในรูป ในเว็บอาจจะเป็นของจริง แต่พอซื้อมาจริงๆ กลับได้ของปลอมมา น่ะครับ ต้องระวัง)

4. ถ้าเป็นของนอก เค้าอาจจะหิ้วเอาเข้ามาเอง โดยไม่เสียภาษี คืออาจจะไม่มีกล่องแถมมาให้น่ะครับ เอาเข้ามาขายแค่ตัวรองเท้าอย่างเดียว เพราะซื้อหิวมาเองจากนอก

ถ้าให้ดี ลองเลือกเว็บที่ไว้ใจได้ หรือถ้าจะให้ดีก็ไปซื้อที่ร้านเลยดีกว่าครับ เพราะการซื้อผ่านเว็บไซด์ นั้นมีความเสี่ยงสูงมาก ถ้าซื้อกับเว็บ ที่ไม่มีมาตรฐาน หรือเป็นเว็บที่ไม่ดี ไม่มีความซื้อสัตย์ ต่อลูกค้า ก็อาจจะโดนหลอกได้ง่ายๆ น่ะครับ ต้องระวัง

ผมว่าถ้าจะดีที่สุดแนะนำไปซื้อที่ร้านหรือ ช็อปอดิดาสเลย จะดีที่สุดครับ (ช่วงนี้ เซ็นทรัล ลาดพร้าว กำลัง ลดราคาอย่างกระหน่ำ เลยครับ เห็นพวก Vans อดิดาส ไนกี้ ลดราคากันแบบสุดๆ เลย ก่อนที่ทางห้างจะปิดปรังปรุงครั้งใหญ่)
รูปภาพแม่ไม่ซื้อของเล่นให้
MORRISON_HOTEL

โพสต์โดย warut16601 » อังคาร เม.ย. 27, 2010 21:48

ไม่แปลกครับ

ผมเห็นที่ช็อป onitsukatiger ที่ฮ่องกง

ราคาแค่ 1200 บาทไทย เองนะ
-- ♣ United Never Die ♣ --
warut16601
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย apl24 » พุธ เม.ย. 28, 2010 02:02

ระวังของ copy เกรด AAA นะครับ ราคาถูกและเหมือนของแท้มากต่างกันนิดหน่อยเอง
ลองดูในเว็บนี้สิครับ http://www.nikestoreonline.com เป็นของ copy เกรด AAA ทางsupport ของเว็บบอกว่าเป็นของ copy ทั้งหมด
ค่าจัดส่งฟรี โรงงานอยู่ในฮ่องกง ครับ
รูปภาพ
apl24
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย akillis » พุธ เม.ย. 28, 2010 09:36

ใช่ครับเด๋วนี้ ของ copy ทำเหมือนมาก
ถ้าให้ดีควรจะได้เห็นและสัมผัส ด้วยตัวเองดีกว่าเห็นในเวป
เพราะอาจจะถูกหลอกได้
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

ย้อนกลับไปยัง รองเท้าฟุตบอล