Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

สงสัยครับกะรองเท้าของท่านเซอร์บ๊อบบี้ ชาลตัน หลังสนามศุก

พูดคุยสนทนาเกี่ยวกับรองเท้าฟุตบอล, ฟุตซอล ข้อมูลรองเท้าฟุตบอล, ฟุตซอล ...

สงสัยครับกะรองเท้าของท่านเซอร์บ๊อบบี้ ชาลตัน หลังสนามศุก

โพสต์โดย Lineman » พุธ ส.ค. 25, 2010 12:13

สงสัยครับกับรองเท้าของท่านเซอร์บ๊อบบี้ ชาลตัน หลังสนามศุก พอดีวันที่ไปซื้อเสื้อบอลที่สนามศุก ไปเจอร้านหนึ่ง ซึ่งในร้านเค้ามีรองเท้าเก่าๆเป็นหนัง และลูกบอลรุ่นเก่ามากๆสลักนัดชิงเอฟเอคัพ ใส่กระจกเป็นกล่องใส่อย่างดี พอดีไปถามพี่เค้าว่าเป็นรองเท้าของใคร เค้าก็บอกว่าเป็นของท่านปูบ๊อบ ไปประมูลได้มาจากเวบหนึ่งในอังกฤษ ซึ่งเป็นรองเท้าที่ปู่บ๊อบเคยใส่ สภาพแบบเคยใส่จริงๆ แต่บอลนี่ไม่แน่ใจ ผมเลยถามเค้าซื้อมาเท่าไร พี่เค้าเลยบอกว่าซื้อมาเป็นประมาณสามหมื่นบาท ผมเลยแกล้งถามแกเล่นๆว่า ถ้าผมจะซื้อแกจะขายให้ผมเท่าไร แกตอบว่า สามหมื่น ในใจผมก็อยากได้นะถ้าเป็นของจริงๆ แต่ผมดูไม่เป็น เลยอยากถามแฟนผีในเวบว่าเคยเห็นกันมาบ้างไหม

ปล ไปดูมาประมาณสี่เดือนที่แล้วได้มั้งครับ ไม่รู้ยังอยู่รึเปล่า
รูปภาพ
ผู้ตัดสิน กรรมการ กกต ปปช น้าติงฮาร์ดคอร์....
ภาพประจำตัวสมาชิก
Lineman
ผู้เล่นสำรอง
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย domini » พุธ ส.ค. 25, 2010 13:33

ถ้าโดยทั่วไปแล้วถ้าประมูลของสำคัญแบบนี้น่าจะมีอะไรสักอย่างที่รับประกันได้อ่ะครับว่าเป็นของแท้
อย่างน้อยก็น่าจะมีลายเซ็นของปู่บ๊อบพร้อมหนังสืออะไรประมาณนี้อ่ะครับหรือไม่ก็ซองหรือกล่องไปรณีย์ที่ส่งมาจากอังกฤษอ่ะครับ ถ้ายังอยู่นะครับ
เพราะว่าถ้าเป็นผมประมูลมาได้ผมจะเก็บของทุกสิ่งที่ได้มาไว้อย่างดีครับไม่ได้หวังไว้ขายต่อนะครับแต่มีไว้ยืนยันเวลาใครถามว่าจริงหรือเปล่า ถ้าไม่มีอาไรยืนยันจริงๆคงต้องพึ่งกูรูแล้วอ่ะครับ
จำได้เกิดมาผมก็เป็นเด็กผี
รูปภาพ
domini
ผู้เล่นชุดใหญ่

facebook: https://www.facebook.com/reronee
twitter: Sammy_Bangsaen

โพสต์โดย haymafia » พุธ ส.ค. 25, 2010 14:11

ร้านนั้นชื่อร้านอะไรครับ
There's Only One David Beckham

รูปภาพ
haymafia

โพสต์โดย Mr.Donut » พุธ ส.ค. 25, 2010 15:11

อย่างน้อยคงต้องมีหนังสือรับรอง อย่างเป็นทางการแหล่ะคับ
รูปภาพ
Mr.Donut

โพสต์โดย MORRISON_HOTEL » พุธ ส.ค. 25, 2010 16:47

ถ้าไม่มีหนังสือรับรองหรือมีเอกสาร หรือมีหลักฐานยืนยันว่า ของชิ้นนั้นเป็นของจริง ล่ะก็......

ถ้าเค้าเอามาขายแบบมีแค่ ของอย่างเดียว ล่ะก็....แบบนี้ดูแล้วไม่น่าจะเชื่อถือซักเท่าไหร่เลยอ่ะ

รูปภาพแม่ไม่ซื้อของเล่นให้
MORRISON_HOTEL

โพสต์โดย WaTCh4I2aPonG » พุธ ส.ค. 25, 2010 19:28

ผม

ว่าหรอกนะ

รองดูครับ

ถ้าคิดว่าของจริง
ก็รีบเก็บเอาไว้
รูปภาพ
รูปภาพ
il
I ♥ Man united
li
รูปภาพ