Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

เล่นหญ้าเทียม ใช้ Vapour superfly ll จะเหมาะสมไหมครับ

พูดคุยสนทนาเกี่ยวกับรองเท้าฟุตบอล, ฟุตซอล ข้อมูลรองเท้าฟุตบอล, ฟุตซอล ...

เล่นหญ้าเทียม ใช้ Vapour superfly ll จะเหมาะสมไหมครับ

โพสต์โดย โจ๊กเดอะคลอง » ศุกร์ ม.ค. 28, 2011 13:32

ปกติ ผมใช้ nike 5 มาตลอด (พื้นไม่มีปุ่มครับ)
แต่ตอนนี้ถึงเวลาเปลี่ยนแล้ว เนื่องจาก ดอกสึกหมดแล้ว และรองเท้าฉีกแล้วด้วย

เลยเล็งรุ่นนี้ไว้ เลยอยากจะทราบว่า ปุ่มของเจ้านี่ พอใช้วิ่งกับหญ้าเทียมได้ไหม
กลัวซื้อมาแล้วได้ขายต่อ เพราะปกติ ผมใส่เล่น จนพังแทบทุกคู่ 55

คู่นี้ราคาค่อนข้่างแรง แต่ก็ใจรักอยากลองสักตั้ง... รบกวนแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ
สำหรับใครที่เคยเอาไปเล่น บนสนามหญ้าเทียม...

ไม่อยากเอาไปเล่นหญ้าจริงด้วย กลัวมันเลอะ อิอิ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
รูปภาพรูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
โจ๊กเดอะคลอง
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย framenaldo » ศุกร์ ม.ค. 28, 2011 18:43

ผมก็ใส่เล่นหญ้าเทียมทุกเสาร์เลย

เร็วดี คล่องด้วย แต่ยังยิงไม่ค่อยดี (ไม่รู้เป็นเพราะผมไม่ชินหรือเปล่า :D )

ส่วนมากก็ใส่สตั๊ดเล่นหญ้าเทียมนี่ ผมไม่เคยใช้แบบไม่มีปุ่ม
framenaldo
สต๊าฟโค้ช
สต๊าฟโค้ช

facebook: framenaldo
twitter: framenaldo

โพสต์โดย โจ๊กเดอะคลอง » ศุกร์ ม.ค. 28, 2011 20:38

framenaldo เขียน:ผมก็ใส่เล่นหญ้าเทียมทุกเสาร์เลย

เร็วดี คล่องด้วย แต่ยังยิงไม่ค่อยดี (ไม่รู้เป็นเพราะผมไม่ชินหรือเปล่า :D )

ส่วนมากก็ใส่สตั๊ดเล่นหญ้าเทียมนี่ ผมไม่เคยใช้แบบไม่มีปุ่ม

ขอบคุณครับ บังเอิญ ใช้พื้นแบบไม่มีปุ่มเวลายิงเท้าหลักลื่นมากๆ... เลยอยากลองเปลี่ยนมาใช้ปุ่มแทน T^T
รูปภาพรูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
โจ๊กเดอะคลอง

โพสต์โดย Stevler » เสาร์ ม.ค. 29, 2011 00:31

ของผมมันก็ลื่นๆตอนแรก สักพักก็ชิน คล่องตัวมาก
ใช้ได้นานด้วย รับแรงกระแทกค่อนข้างดี หอมด้วย
ผมใช้แบบ เรียบ กลิ่น สตรอเบอร์รี่อ่ะครับ ^^

ผมมาผิดกระทู้ป่าวเนี่ย 55+
^^
Stevler
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Mamadou Sakho » พุธ ก.พ. 16, 2011 13:04

วิ่งไม่มันเท่า ฟลาย1
Mamadou Sakho
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

ย้อนกลับไปยัง รองเท้าฟุตบอล