Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

โด้ครวญไม่ชอบเปลี่ยนผ้าอ้อมลูก

สนทนาเกี่ยวกับ คริสเตียโน่ โรนัลโด้

โด้ครวญไม่ชอบเปลี่ยนผ้าอ้อมลูก

โพสต์โดย แฟนพันธุ์แท้โรนัลโด้ » อาทิตย์ ม.ค. 23, 2011 02:24

รูปภาพ

คริสเตียโน่ โรนัลโด้ ยอดปีก เรอัล มาดริด ออกโรงครวญไม่ชอบงานเปลี่ยนผ้าอ้อมเลย หลังจากเพิ่งเป็นคุณพ่อได้เพียง 6 เดือน พร้อมเผยตั้งเป้าให้เจ้าหนู คริสเตียโน่ จูเนียร์ เดินตามรอยเป็นนักเตะด้วยเช่นกัน หลังลูกชายฉายแววชื่นชอบในกีฬาลูกหนังให้เห็นแล้ว

"แน่ นอน ผมเปลี่ยนผ้าอ้อมเอง มันไม่ใช่สิ่งที่ผมชอบที่สุดในโลก แต่ผมก็ทำมัน" สตาร์ เรอัล มาดริด วัย 25 ปี ซึ่งไม่ยอมเปิดเผยว่าใครคือแม่ของลูกชาย กล่าว พร้อมเปรยว่าเขาอาจเข้าพิธีวิวาห์กับ ไอริน่า ชาอิค แฟนสาวนางแบบชุดชั้นในชาวรัสเซีย วัย 24 ปี และได้วางแผนการในอนาคตให้กับลูกชายแล้ว

"ผมอยากให้เขาชื่นชอบ ฟุตบอลเพื่อที่เขาจะได้เป็นทายาทลูกหนังของผม แต่เราจะได้รู้กันว่าจะเกิดอะไรขึ้น ลูกชายผมจะเป็นในสิ่งที่เขาอยากเป็น" ปีกทีมชาติโปรตุเกส เจ้าของค่าตัว 80 ล้านปอนด์ (ประมาณ 3,840 ล้านบาท) กล่าว

อย่างไรก็ตาม โรนัลโด้ ซึ่งต้องขอความช่วยเหลือจากแม่และพี่สาวทั้ง 2 คนในการเลี้ยงดูลูก เผยว่า เจ้าหนู คริสเตียโน่ จูเนียร์ ได้เริ่มแสดงให้เห็นแล้วว่าชื่นชอบเกมลูกหนัง

"ลูก ผมเข้านอนเร็ว แต่แม่ผมบอกว่าตอนที่เราเล่นฟุตบอล เขาร้องไห้ไม่หยุดเลยและไม่ยอมนอนด้วยจนกว่าผมจะยิงประตูได้ ผมยิงได้และ 5 นาทีหลังจากนั้นเขาก็นอนหลับปุ๋ยเลย" ดาวเตะแข้งทอง กล่าว

siamsport
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
แฟนพันธุ์แท้โรนัลโด้
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย mastergap » อาทิตย์ ม.ค. 23, 2011 07:57

ถ้าลูกโตมา จะเก่งเหมือนพ่อมั้ย?
I Onepiece

รูปภาพ
mastergap

facebook: Teerapong Thammasirithong
twitter: @Gap_Teerapong

โพสต์โดย RonnY_CR7 » อาทิตย์ ม.ค. 23, 2011 13:10

อืม แหมถ้าพ่อไม่ยิงนี่ไม่หลับ 55
รูปภาพ
RonnY_CR7

ย้อนกลับไปยัง คริสเตียโน่ โรนัลโด้