Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ขอถามผู้ที่เล่นฟุตซอลหรือฟุตบอลเก่งหน่อ

สอนเทคนิคการเล่นฟุตบอล, การเดาะบอล Freestyle, กติกาการเล่นฟุตบอล ...

Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ขอถามผู้ที่เล่นฟุตซอลหรือฟุตบอลเก่ง

โพสต์โดย golfkung » อาทิตย์ ก.ย. 02, 2012 21:54

ผมก็อยากเล่นเก่งเหมือนกันคับ ปัญหาของผมก็คือ เวลาผมได้บอล ตาก็มองแต่บอลอย่างเดียว คือผมอยากแก้ปัญหาข้อนี้มากๆ อีกอย่างหนึ่ง คือ เวลาผมเล่นกับเพื่อนสนิท ผมค่อนข้างเล่นดีไม่กังวลอะไรเลย แต่เวลาผมเล่นกับคนอื่นหรือมีคนอื่นมาอยุ่ในทีมเดียวกัน ผมค่อนข้างเสียความมั่น+ความกังวล กลัวจะเล่นไม่เข้าขากัน ทำให้ผมเหมือนเปนคนเล่นบอลไม่เปน แต่พอผมได้ยิงเข้าประตูสัก1ลูก มันเหมือนกับเรียกความมั่นใจให้ผมได้ ซึ่งมันเป็นยังงี้ตลอดเลย ทั้ง2ปัญหานี้ผมอยากแก้ไขมากๆ อยากให้เพื่อนๆช่วยบอกผมหน่อย ว่าต้องทำยังไงบ้าง ขอบคุณคับ ปล. ผมเล่นหน้าเป้า
golfkung
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Academy