Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

เกี่ยวกับอาการบาดเจ็บที่ข้อเท้าตอนเตะบอลครับ

สอนเทคนิคการเล่นฟุตบอล, การเดาะบอล Freestyle, กติกาการเล่นฟุตบอล ...

เกี่ยวกับอาการบาดเจ็บที่ข้อเท้าตอนเตะบอลครับ

โพสต์โดย yoyotonz » พฤหัสฯ. มี.ค. 28, 2013 00:10

คือไปเตะบอลมาวันจันทร์ครับ แล้วดันเจ็บจากตัวเอง ในจังหวะที่เราสปีดไปครับแล้ว เพื่อนเปิดบอลมาย้อนหลัง ผมเลยรีบพลิกตัวกลับ ไอตอนจังหวะพลิกตัวนี่แหละครับ เหมือนแบบส้นมันกระแทกกับพื้นสนามอย่างแรง มันออกแนวพลิกเลย แบบลงน้ำหนักไม่ได้อะครับ

คืนวันนั้น + วันต่อมา ประคบน้ำแข็งทั้งวันเลยครับ นั่งแช่อยู่ที่โต๊ะคอม ลงน้ำหนักไม่ได้เลย ต้องเดินแบบเขย่งปลายเท้า ถึงจะไม่ค่อยเจ็บมาก สลับกับทายา Neotica gel สลับกันถ้าไม่ได้ประคบน้ำแข็ง แล้วก็กินยาคลายเส้น Celebrex ไปแค่ 2 มื้อ เพราะใจก็ไม่อยากทานยาอยู่แล้ว

ทีนี้วันนี้ผมแบบดีขึ้นมาก เลยไม่ได้ประคบน้ำแข็งแล้ว ลงน้ำหนักเต็มเท้าได้ ก้อมีแต่จะลงน้ำหนักขึ้นมากไม่ได้ แต่ก้อพอเดินกระแซะๆไปได้ เล่นใช้วิธีทายา ล็อกข้อ ไม่ได้กินยาแล้วนะครับ

ผมเลยอยากถามความเห็นครับว่า พรุ่งนี้ผมอยากไปว่ายน้ำ ไปแบบที่เขาเรียก Hydrotherapy ไม่ทราบว่าผมเข้าใจผิดไหม ว่า Hydrotherapy จะช่วยบำบัดได้ในสถานการณ์แบบนี้ ถ้าได้มีท่าทางแนะนำอะไรบ้างหรือเปล่าครับ อยากถามความเห็นอะครับ รบกวนด้วย เล่าประวัติไปนานหน่อยอะครับ ขอบคุณมากครับ
BerBa Go on BerBa Go on BerBa Go on !!

รูปภาพ
yoyotonz
ผู้เล่นสำรอง

Re: เกี่ยวกับอาการบาดเจ็บที่ข้อเท้าตอนเตะบอลครับ

โพสต์โดย neonick7 » พฤหัสฯ. มี.ค. 28, 2013 18:25

ตอนผมเป็น ผมจะไปหาหมอก่อน หมอก็ให้ยามากิน+ทา
แล้วสั่งห้ามว่าอย่าเพิ่งใช้งาน ให้ข้อเท้าได้พักเต็มที่จะได้หายเร็วๆ
ออกกำลังเบาๆ

ผมว่าที่คุณทำ น่าจะถูกแล้ว
neonick7

ย้อนกลับไปยัง Academy