Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

รบกวนถามวิธีการฝึก[เดาะบอล]หน่อยคับพี่ๆ

สอนเทคนิคการเล่นฟุตบอล, การเดาะบอล Freestyle, กติกาการเล่นฟุตบอล ...

รบกวนถามวิธีการฝึก[เดาะบอล]หน่อยคับพี่ๆ

โพสต์โดย Ronaldo[FC] » จันทร์ มี.ค. 12, 2007 05:48

คือผมเล่นบอลก็พอเป็นนิดหน่อยอ่ะคับ แต่ว่ายังเดาะบอลไม่ค่อยเป็นเลย ก็อยากเดาะเป็นบ้าง เอาไว้เล่นหนุกๆ

คือผมอยากรบกวนพี่ๆ ถามถึงวิธีการฝึกเดาะบอลอ่ะคับ เอายังไงก็ได้ ที่ได้ผลอ่ะคับผม รบกวนทีนะคับ ขอบคุณมากคับผม

ปล.ผมสมสาชิกใหม่ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะคับ :)
~ SMILE, even through your tears!!!!! [ จงยิ้มเข้าไว้ แม้ในวันที่มีน้ำตา ] ~
รูปภาพ
Ronaldo[FC]
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: รบกวนถามวิธีการฝึก[เดาะบอล]หน่อยคับพี่ๆ

โพสต์โดย inter » จันทร์ มี.ค. 12, 2007 07:53

อันดับแรก ถ้าพอมีพื้นเล่นฟุตบอลเป็นก็คงได้นะ..คือพยายาม แปลบอลกับพื้นก่อน สลับ ขวา+ซ้าย เมื่อชินเท้าแล้วถึงหัดเดาะบอลโดยการยืนและงอตัวเล็กน้อย แล้วค่อยๆๆโยนบอลเดาะสลับขวา+ซ้าย โดย ให้บอลสัมพัสที่ หลังเท้าหรือตรงข้อก้ได้ ฝึกไปสักพักจะรู้น้ำหนักของบอล และมุมสัมพัสที่แท้จริง แรกๆขอบอกว่าจะลำบากอาจจะได้แค่ 2-3 ที่ แบบ เป ไป เป มา ขออย่างเดี่ยว อดทน เดี่ยวก็ได้เอง และที่สำคัญ ทุกครั้งที่เดาะต้องมีสมาชิมองลูกตลอด และตั้งเป้าหมายว่า เราจะเดาะให้ได้กี่ที่ โดยเริ่มจาก 5 10 15 ไปก่อนแรกๆๆๆๆ
inter
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

Re: รบกวนถามวิธีการฝึก[เดาะบอล]หน่อยคับพี่ๆ

โพสต์โดย redarmy_new » จันทร์ มี.ค. 12, 2007 10:08

inter เขียน:อันดับแรก ถ้าพอมีพื้นเล่นฟุตบอลเป็นก็คงได้นะ..คือพยายาม แปลบอลกับพื้นก่อน สลับ ขวา+ซ้าย เมื่อชินเท้าแล้วถึงหัดเดาะบอลโดยการยืนและงอตัวเล็กน้อย แล้วค่อยๆๆโยนบอลเดาะสลับขวา+ซ้าย โดย ให้บอลสัมพัสที่ หลังเท้าหรือตรงข้อก้ได้ ฝึกไปสักพักจะรู้น้ำหนักของบอล และมุมสัมพัสที่แท้จริง แรกๆขอบอกว่าจะลำบากอาจจะได้แค่ 2-3 ที่ แบบ เป ไป เป มา ขออย่างเดี่ยว อดทน เดี่ยวก็ได้เอง และที่สำคัญ ทุกครั้งที่เดาะต้องมีสมาชิมองลูกตลอด และตั้งเป้าหมายว่า เราจะเดาะให้ได้กี่ที่ โดยเริ่มจาก 5 10 15 ไปก่อนแรกๆๆๆๆ

ท่านเซอ มาเอง :P
ภาพประจำตัวสมาชิก
redarmy_new

facebook: New Tammarat Aiamnet

โพสต์โดย killerlegend » จันทร์ มี.ค. 12, 2007 10:23

inter เขียน:อันดับแรก ถ้าพอมีพื้นเล่นฟุตบอลเป็นก็คงได้นะ..คือพยายาม แปลบอลกับพื้นก่อน สลับ ขวา+ซ้าย เมื่อชินเท้าแล้วถึงหัดเดาะบอลโดยการยืนและงอตัวเล็กน้อย แล้วค่อยๆๆโยนบอลเดาะสลับขวา+ซ้าย โดย ให้บอลสัมพัสที่ หลังเท้าหรือตรงข้อก้ได้ ฝึกไปสักพักจะรู้น้ำหนักของบอล และมุมสัมพัสที่แท้จริง แรกๆขอบอกว่าจะลำบากอาจจะได้แค่ 2-3 ที่ แบบ เป ไป เป มา ขออย่างเดี่ยว อดทน เดี่ยวก็ได้เอง และที่สำคัญ ทุกครั้งที่เดาะต้องมีสมาชิมองลูกตลอด และตั้งเป้าหมายว่า เราจะเดาะให้ได้กี่ที่ โดยเริ่มจาก 5 10 15 ไปก่อนแรกๆๆๆๆ

เซอเมืองไทย 8)
<center><b>LinkinPark : A Thousand Suns
รูปภาพ
รูปภาพ</b></center>
killerlegend
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย oldtrafford1892 » จันทร์ มี.ค. 12, 2007 10:30

เดาะ 2-3ทีแล้วเอามือจับแล้วเดาะใหม่ไง ทำไปเรื่อยๆ
http://frame-office.blogspot.com ดาวน์โหลดโปรแกรมต่างๆ
เว็บไซต์หาเงิน แค่คลิกโฆษณาเท่านั้นครับง่ายๆมีสองเว็บนะครับ
http://buxdee.com/?r=frame
http://siambux.com/register.php?r=frame
oldtrafford1892

โพสต์โดย CoolThai » จันทร์ มี.ค. 12, 2007 11:00

วิธีตอนแรกๆ ที่ยังทำไม่ค่อยเป็น

ลองควบคุมบอลด้วยการดูดบอลลงพื้นก่อนครับ โยนบอลสูงๆ แล้วพยายามเกี่ยวบอลลงมาให้นิ่งที่สุดเท่าที่จะทำได้ จากนั้นเราก็จะพอรู้ถึงน้ำหนัก และการบังคับควบคุมลูกบอลแล้ว

จากนั้น ก็เอาหน้าเท้านะครับ เตะแบบเฉือนๆ ลูกไปข้างหน้า ลูกก็จะหมุนเข้าหาตัวเรา ลองฝึกให้มันหมุนเข้าหาตัวเราตลอดก่อน แล้วบอลจะไม่กระเด็นหนีจากตัวไป.. พอทำได้สักระยะ ก็เริ่มสลับเท้าซ้ายและขวา ก็จะหาวิธีเป็นของตัวเองต่อไปได้ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
CoolThai
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย viktorianz » จันทร์ มี.ค. 12, 2007 13:00

ไอเราก็เดาะไม่เปนเหมือนกัน ขอบคุนที่ให้คำแนะนำครับ -*-
<center>รูปภาพ
รูปภาพ
viktorianz

โพสต์โดย hunterlove » จันทร์ มี.ค. 12, 2007 14:25

.ใช้มือจับบอลแล้วโยนมาเดาะที่เท้าเดาะจับแล้วก้อค่อยๆเพิ่มเป็นเดาะ 2ครั้งจับที แล้วก้อเพิ่มไปเรื่อยๆ เดวก้อชินตีนเอง
hunterlove

โพสต์โดย only_one_oat » จันทร์ มี.ค. 12, 2007 16:44

ลองใช้ปลายเท้าดู
RAFC 88
Position : D/DM R/L
only_one_oat
สต๊าฟโค้ช
สต๊าฟโค้ช

โพสต์โดย K.Ronaldo » จันทร์ มี.ค. 12, 2007 18:10

เดาะทีละข้างฮะ จับ เดาะหลังเท้าแน่นๆนะ ขึ้นมา 1 ทีแล้วจับ

คุณก็ทำงี้ไปเรื่อยๆ สลับข้างๆไปมาๆ เดาะ 1 แล้วจับ ครั้งที่2ก็เดาะ2ทีแล้วจับ พอครบซซัก 10 ก็เดาะสลับเท้าดู
รูปภาพ
K.Ronaldo

โพสต์โดย NasTa » จันทร์ มี.ค. 12, 2007 20:21

เวลาเดอะก้องอตัวเล็กน้อย

เกร็งหน้าท้องด้วย

จะช่วยได้
<center>รูปภาพ</center>
NasTa

โพสต์โดย Ronaldo[FC] » อังคาร มี.ค. 13, 2007 04:57

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากสำหรับคำแนะนำทุกๆคนแนะนำคับผม :lll:
~ SMILE, even through your tears!!!!! [ จงยิ้มเข้าไว้ แม้ในวันที่มีน้ำตา ] ~
รูปภาพ
Ronaldo[FC]

โพสต์โดย WaTCh4I2aPonG » ศุกร์ ส.ค. 20, 2010 02:01

ฝึกไปเรื่อย ๆ

อะครับ ๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
il
I ♥ Man united
li
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
WaTCh4I2aPonG