Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

พี่ๆครับผมเล่นบอลตำแหน่งเซนเตอร์ฮาฟครับ

สอนเทคนิคการเล่นฟุตบอล, การเดาะบอล Freestyle, กติกาการเล่นฟุตบอล ...

พี่ๆครับผมเล่นบอลตำแหน่งเซนเตอร์ฮาฟครับ

โพสต์โดย rioman » จันทร์ ก.ค. 30, 2007 10:57

ผมมีปัญหาเวลาที่เจอนักเตะทักษะดีอะครับมีความเร็วสูง
ผมสะกัดไม่ค่อยอยู่อะครับพี่ๆช่วยแนะนำผมด้วยครับว่าต้องทำไงขอบคุณล่วงหน้า
rioman
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย MiNt » จันทร์ ก.ค. 30, 2007 11:43

เราก้อต้องสกัดให้อยู่อ่ะนะ..นั่นแร่ะจิงๆนะ ..
รูปภาพ

รูปภาพ
MiNt
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย Redocosic » จันทร์ ก.ค. 30, 2007 12:05

เราก็ต้องคอยจับจังหวะการเล่นของเขา ว่าเขาเล่นแบบไหน
พยายามเข้าประกบติด อย่าให้เขาพลิกบอลและเล่นบอลแบบง่ายๆ
แล้วก็อย่าเข้าพรวดพลาด หรือไม่ก็ถ้าเขาได้บอล
ก็ต้องเข้ารุมสกัดทีละ 2 - 3 คนเลยอ่าค้าบ หรือไม่ก็เข้าคนหนึ่งอีกคนคอยซ้อน
( พยายามสื่อสารกะเซ็นเตอร์ฮาฟอีกคน แล้วก็เพื่อนร่วมทีมคนอื่นๆ ด้วยค้าบ )
แล้วก็พยายามอย่าให้เขากระชากหนีไปได้นะครับไม่งั้นเดี๋ยวไปยาวเลย
ถ้าโดนกระชากหนีไปแบบน่าอันตรายก็ตัดฟาวล์เอาครับ ( แต่อย่าบ่อยนะ แล้วก็ระวังใบเหลืองกะใบแดงด้วย เอิ้กๆ )
ยังไงก็ลองนำไปใช้ดูนะ ถ้าได้ผลยังไงก็นำมาบอกกันด้วย
หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะค้าบ
( เล่นเซ็นเตอร์ เหมือนกัน เอิ๊กๆๆๆ -- U -- )
Redocosic
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย charin » จันทร์ ก.ค. 30, 2007 12:09

ผมก็เล่นเซนเตอร์นะครับ วิ่งไม่ค่อยเร็ว เวลาที่กองหน้าวิ่งเข้ามาหา เราต้องมองบอลอย่างเดียว เมื่อเขาทำท่าจะแตะหลบ เราก็แหย่เท้าเข้าหาบอล แค่นี้อะครับ แต่มันก็ต้องฝึกนานเหมือนกัน กว่าจะรู้จังหวะการสกัด
<center>รูปภาพ</center>
charin
ผู้เล่นชุดใหญ่
ผู้เล่นชุดใหญ่

ย้อนกลับไปยัง Academy