Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ถามเพื่อนๆที่แข่งบอลบ่อยๆหน่อยนะครับ

สอนเทคนิคการเล่นฟุตบอล, การเดาะบอล Freestyle, กติกาการเล่นฟุตบอล ...

ถามเพื่อนๆที่แข่งบอลบ่อยๆหน่อยนะครับ

โพสต์โดย Putt_Hub^^ » จันทร์ เม.ย. 07, 2008 13:40

ทำไงถึงจะมีความฟิตได้เยอะๆอ่ะครับ แบบอึดๆวิ่งได้ทั้งเกมส์อ่ะ

คือผมเล่นกองกลาง วิ่งขึ้นลง ตลอด แบบ มันหมดเร็วอ่ะคับ พอกลางๆครึ่งหลัง มันก็จะไม่ไหวแล้ว วิ่งไม่ออก

ใครมีวิธีเด็ดๆช่วยแนะนำทีนะครับ ทั้งวิธีธรรมดาๆ หรือเคล็ดลับต่างๆ หรือการปฎิบัติตัว อะไรที่จำเป็นๆ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับผม

ป.ล. บอล 11 นะครับ -*-
แก้ไขล่าสุดโดย Putt_Hub^^ เมื่อ จันทร์ เม.ย. 07, 2008 15:15, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Putt_Hub^^
ผู้ช่วยผู้จัดการทีม

โพสต์โดย Dhammanan » จันทร์ เม.ย. 07, 2008 13:58

ก่อนเเข่งให้ดื่มเครื่องดื่มกีฬา(พวกสปอนเซ่อ) เเล้วถ้าไม่ได้เเข่งก็ให้ซ้อมวิ่งเยอะ เพื่อที่จะให้เกิดความเคยชิน รับรองถ้าลงเเข่งจะอึดสุดๆ(เเนะนำก่อนลงเเข่ง1วันไม่ควรจะวิ่งเยอะ)
Ronaldo
บอกให้โลกรู้ว่าข้าชอบหลิวอี้เฟย
บอกให้โลกรู้ว่าข้าชอบเต้ยมากๆๆๆ
Dhammanan
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย sun"Red" » จันทร์ เม.ย. 07, 2008 14:16

ไม่ถึงกับแนะนำหรอกคราบ เพียงแต่บอกๆ ไปงั้นแหละ ถือว่าเป็นการแลกเปลี่ยนแล้วกัน
(ไข่แดงกับนำผึ้งครับ นำผึ้งแท้นะคราบ :wink: )กินเป็นประจำนะครับค่อยๆเห็นผล วิธีการ คนให้เข้ากัน สังเกตุได้ถ้านำผึ้งแท้ จะทำให้ไข่แดงสุกเลยล่ะ (ไม่ใช่สุกเหมือนตั้งไฟน่ะ 8) ) ก็วิ่งวิ่งทุกนัดเลย sunRed
รักแมนฯยู... เราจะสู้ต่อไป...
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sun"Red"
ผู้เล่นสำรอง
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย Naptornetwork » จันทร์ เม.ย. 07, 2008 15:09

วิ่งทุกวัน (ก่อนซ้อมหรือเล่นบอล วิ่งรอบสนาม พอเล่นเสร็จ ก็วิ่งอีกซะหน่อย ) ให้ร่างกายมันชิน เกิดความชิน กับความเหนื่อยและอาการล้า

ไม่รู้จะได้ผลเปล่า เพราะร่างกายคนเรามันอาจจะไม่เหมือนกัน .... แต่ก็ลองดูก็ไม่เสียหาย แค่วิ่ง เท่านั้น

:oops:
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Naptornetwork
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย The Serbinator » จันทร์ เม.ย. 07, 2008 19:37

วิ่งบ่อยๆดิพี่ปัด

เอาแบบ ให้ร่างกายชินเลย

รับรอง ไม่มีหมด
Vidic You Are My Hero
รูปภาพ
The Serbinator

ที่อยู่: สนามหญ้าสีเขียว มีโกล์2ฝั่ง แฟนบอลตะโกนร้องเชียร์ Glory Glory Man United

โพสต์โดย Putt_Hub^^ » จันทร์ เม.ย. 07, 2008 20:19

ขอบคุณทุกคนมากๆเลยนะครับ ทุกคอมเม้นท์ เป็นประโยชน์ต่อผมมากๆ อยากจะอึดๆหน่อยแหะๆ แบบ ท้ายๆเกมส์ทีไร ผมโดนด่าประจำ แบบ วิ่งไม่ออกน่ะ นี่ขนาดผมเล่นมิดฟิลตัวกลางนะ เห็นแบบนี้ นึกถึงพวกมิดฟิลตัวรับวิ่งเก่งๆ เค้าทำได้ยังไงกาน T_T
Putt_Hub^^

โพสต์โดย vanderzarfc » จันทร์ เม.ย. 07, 2008 21:53

วิ่งๆๆๆและวิ่งเล่นฟิตเนส

ทำร่างกายให้แข็งแกร่งเข้าไว้

สำหรับเครื่องดื่มชูกำลังไม่แนะนำ

เพราะจิงๆมันเป็นการช่วยในการเสียเหงื่อมากเกินไป

วิ่งบ่อยๆเลยเช้าเย็น

ซัก10-20รอบสนามบอลคับวิ่งเรื่อยๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
vanderzarfc

ย้อนกลับไปยัง Academy