Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

อยากได้คำปรึกษาอะครับ ++ เกี่ยวกับเรื่อง ''เข่า''

สอนเทคนิคการเล่นฟุตบอล, การเดาะบอล Freestyle, กติกาการเล่นฟุตบอล ...

โพสต์โดย PUNOTF » จันทร์ ต.ค. 19, 2009 20:05

ของแบบนี้ถ้าไม่หายไม่ควรฝืนครับ

ผมเคยฝืนมาแล้ว(ทุกครั้งที่เจ็บ) มีแต่ผลเสียครับและที่สำคัญถ้ามันเรื้องรังบางคนถึงกับต้องเลิกเล่น

ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
PUNOTF
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย JayZ@ » อังคาร ต.ค. 20, 2009 00:19

ขอบคุณมากๆเลยครับทุกคน

ตอนนี้ผมคุยกะหมอแล้ว ถ้าอาทิตยังไม่ดีขึ้น ก็จะไปเอ็กสเรย์ แล้วตรวจให้แน่ชัดว่าเป็นอะไรกันแน่

ขอบคุณทุกคนจริงๆครับ ซึ้ง
F O R L I F E ! ! !

รูปภาพ
JayZ@
ผู้เล่นชุดใหญ่
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย gantam » อังคาร ต.ค. 20, 2009 04:01

อย่าฝืนเลยนะครับ เดวจะหนักกว่าเดิม
ถ้า...จะให้เขียนอะไร...ถึงคนที่เรารัก...ให้เขียนตลอดชีวิตก็คงไม่จบ
gantam

ที่อยู่: บ้านเลขที่ 93/15 ถนน ท่าเรือ-ท่าลาน ตำบล ท่าเรือ อำเภอ ท่าเรือ จังหวัด พระนครศรีอยุธยา 13130

โพสต์โดย apisit98 » อังคาร ต.ค. 20, 2009 23:34

สมัยเด็กผมเตะบอลแล้วก็เท้าพลิกตอนนั้นก็คิดว่าแค่นั้น พอโตมาเรารู้สึกแปลกๆว่าทำไมเราเดินอยู่ดีๆมันก็จะพลิกง่ายมาก
จนไปหาหมอ หมอบอกว่าเส้นเดผมขาดไปแล้วเป็นเส้นเอ็นที่จะอยู่บริเวณตาตุม ซึงถ้าไม่มีมันจะเป็นแบบที่ผมเป็น
ถามหมอว่ารักษาได้ไหม หมอบอกว่าไม่ได้แล้วเพราะเส้นเอ็นเวลามันขาดถ้าเราไม่รีบต่อมันจะหดไปเรื่อยๆ
ตอนนี้หมอก็ให้แค่ใส่ร้องเท้าที่หุ้มข้อ ถ้าน้องเป็นแบบนี้ควยปรึกษาหาหมอเฉพาะทางนะ จะได้รีบแก้ทัน
แต่อย่าคิดอะไรมาก พวกเส้นเอ็นมันใช่เวลารักษานานหลานเดือน กว่าจะหายสนิท ยิ่งถ้าเราไปออกกำลังก่อนที่มันจะหาย มันก็
จะยิ่งแย่ไปใหญ่
ภาพประจำตัวสมาชิก
apisit98
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง Academy