Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

เจ็บหลังหัวเข่าครับ ขอคำแนะนำหน่อย

สอนเทคนิคการเล่นฟุตบอล, การเดาะบอล Freestyle, กติกาการเล่นฟุตบอล ...

เจ็บหลังหัวเข่าครับ ขอคำแนะนำหน่อย

โพสต์โดย wanteemee2rao » พฤหัสฯ. พ.ย. 12, 2009 23:46

คืออาการตอนนี้ถ้าเดิมปกติจะไม่เจ็บ แต่เมื่อเวลาเล่นบอลแล้วเวลาทิ้งน้ำหนักตัว ที่หลังหัวเข่าด้านซ้ายจะเจ็บขึ้นมาทันทีเลย อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะ เส้นเอ็นมันอับเสบหรือว่าตึงกันแน่ เลยอยากถามว่าใครเป็นแล้ทำอย่างไร เราพผมก็ไม่ค่อยสบายใจเพราะเตะบอลอยู่ประจำแล้วอยู่ดีๆมาเป็น ทำให้เล่นได้ไม่เต็มที่ เวลากระชาก หรือวิ่งมารับบอล + ป้องกัน ใครมีคำแนะอะไรช่วยหน่อยนะครับ
ปล.คิดว่าไม่น่าจะใช่ เอ็นฉีกขาดนะเพราะถ้าเป็นคงเดินไม่ได้เลยด้วยซ้ำ ตอนนี้ใช้โวทาเรน อิมาเจลทาอยู่ + ตอนนี้ไม่เตะบอลเลยกลัวไม่หายขอคำแนะนำหน่อยครับ
ปล.ขอบคุนล่วงน่า เด้อ
รูปภาพ
wanteemee2rao
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย aui1986 » ศุกร์ พ.ย. 13, 2009 00:02

ง่ายและเคลียที่สุด,,,

ตอนนี้หยุดเล่นครับ (แม้่อยากจะเล่น)

แล้วไปโรงพยาบาล ให้หมอดูครับ

แล้วจะได้ยาและคำแนะนำดีๆกลับมาแน่นอน ,,

สุดท้าย ,,, รีบไปครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
aui1986
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย noombeck » ศุกร์ พ.ย. 13, 2009 00:47

เอางี้แล้ว กัน ทิ้งเบอร์ไว้ให้ผม ที่เมล์นี้เลย แล้วผมจะโทรไปบอกแบบระเอียด คือ เคยเป็นมาทุกรูปแบบ แล้ว เลยน่าจะให้คำแนะนำดีๆได้ noombeck@hotmail.com ผมชื่อหนุ่ม นะ หรือ ฝากไว้ที่กระทู้นี้เลยก็ได้คับ
คำสามคำนี้สำคัญมากฟังดีๆ ยืม ตัง หน่อย.
noombeck

โพสต์โดย Little_Devil_15 » ศุกร์ พ.ย. 13, 2009 01:34

aui1986 เขียน:ง่ายและเคลียที่สุด,,,

ตอนนี้หยุดเล่นครับ (แม้่อยากจะเล่น)

แล้วไปโรงพยาบาล ให้หมอดูครับ

แล้วจะได้ยาและคำแนะนำดีๆกลับมาแน่นอน ,,

สุดท้าย ,,, รีบไปครับ

เห็นด้วยครับ หยุดพักก่อนเลย แล้วไปหาหมอโดยด่วนครับ (หมอเฉพาะทางยิ่งดีครับ พวกที่รับรักษาอาการบาดเจ็บจากกีฬา หรือหมอกระดูกก็ได้ครับ เค้าจะรู้เรื่องพวกเส้นเอ็น พวกข้อต่างๆดีกว่า หมอที่รักษาทั่วๆไปครับ)

ถ้าเจ็บเรื้อรังมามันจะไม่คุ้ม พวกเราไม่ได้มีแพทย์ชั้นยอดมาคอยดูแลตลอดเหมือนนักกีฬาอาชีพครับ

เพราะฉะนั้นควรรักษาตัวเองให้ดี เมื่อไม่มีใครมากำหนดเราเราต้องกำหนดเองครับ ไม่งั้นเจ็บเรื้อรังแล้วอาจจะเล่นไม่ได้อีกหรือกลับมาได้ไม่เหมือนเดิมอีกเลยนะเออ
Little_Devil_15
ผู้ช่วยผู้จัดการทีม
ผู้ช่วยผู้จัดการทีม

โพสต์โดย ming_pan_da » ศุกร์ พ.ย. 13, 2009 02:13

ตรงที่เจ็บจะเรียกว่า ACL เป็นเอ็นไขว้ข้อครับ (ที่โอเว่นเป็นบ่อยๆ)

อาจมีอาการอักเสบแล้วไม่หายเพราะว่าไม่ได้พัก

ถ้าปล่อยไว้นานจะเป็นเรื้อรังนะครับ

แนะนำให้ไปหาหมอกระดูก
<center><marquee></marquee>ณ ดินแดนบูรพาอันไกลโพ้น ยังมีคณะเล็ก ๆ ชื่อว่า "คณะการแพทย์แผนไทยอภัยภูเบศร"</center>

<center>รูปภาพ</center>
ming_pan_da
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย i_hate_gooner » ศุกร์ พ.ย. 13, 2009 08:21

ถ้าอยู่กทมไปโรงบาลใหญ่เลยดีกว่าครับ

พวกโรงบาลรามา ไรเงี้ย
รูปภาพ
i_hate_gooner
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย piyawut_palm » ศุกร์ พ.ย. 13, 2009 09:34

ผมเคยเป็นครับ แต่ไม่ได้เอ๋ะใจนะครับ จนมาอีกทีให้หมอใช้กล้องส่องเข้าไปดู เส้นเอ็นฉีกขาดไปเส้นหนึ่งนะคับ
ตอนนั้นผมก็ยังเดินได้ ดูเผินๆเหมือนคนปกติเลยคับ จะะเจ็บตอนเล่นกีฬาแบบที่คุณเป็นเท่านั้นอะคับ
อย่าปล่อยไว้นะครับไปหาหมอเลย

ไม่คุ้มจริงๆนะครับ ถ้าต้องผ่าตัดเพราะกีฬาที่ตัวเองรัก
ผมเคยร้องไห้ และคิดว่าไม่มีวันกลับไปเล่นมันอีกเลยคับ

ผ่าตัดแล้วพักเป็นเกือบปีเลยคับ ชีวิตรู้สึกแย่มากเลยนะ เข้าใจความรู้สึกของคนพิการเลยคับ

ไปหาหมอดีที่สุดครับ เพราะอาการมันอยู่ข้างใน ถ้าไม่ส่งกล้องเข้าไปดูบางทีไม่รู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้นครับ

โชคดีครับ
piyawut_palm
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Kaokao' » ศุกร์ พ.ย. 13, 2009 10:08

เอาน้ำลายป้ายดู

5 5 5

ล้อเล่นครับๆ

ความจริงเอายาหม่องทา

5 5 5

ล้อเล่นอีกทีละกันนะ (อย่าโกระผมนะ)

ทางที่ดูลองหยุดเล่นก่อนครับ

ละก้ไปหาหมอ ไปตรวจอย่างละเอียดท่าจะดี

- -
Kaokao'
สุดยอดตำนาน
สุดยอดตำนาน

โพสต์โดย captain » ศุกร์ พ.ย. 13, 2009 12:10

แนะนำหมอที่ศิริราชครับ อยู่ตึกสลากกินแบ่ง เปิด จ - ศ (คิวจะนานหน่อย แต่ หมอที่นี่ หมอนักกีฬาทีมชาติทั้งนั้นครับ เช่น อ.ชนินทร์ อ.บวรฤกธิ์ ฯ) :wink:
captain
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย JayZ@ » ศุกร์ พ.ย. 13, 2009 19:08

อยากที่ทุกคนบอก

พัก แม้ว่าอยากจะเล่นสักแค่ไหน

ไปหาหมอเอ็กเรย์ครับ เชื่อผม

คิดถึงอนาคตไว้

เพราะคุณพลาดไป มันอาจจะเป็นแมทสุดท้ายของชีวิตคุณ
F O R L I F E ! ! !

รูปภาพ
JayZ@

โพสต์โดย pAndA United FC » ศุกร์ พ.ย. 13, 2009 20:38

ตอนนี้เป็นจนชินแล้ว เปนบ่อยมาก
เป็นๆ หาย ๆ เป็นจนเข่าโก่งหมดแล้ว เวลาวางขา
มันจะไม่แนบกับพื้นเหมือนอีกข้าง
ขี้เกียจไปหาหมอ ถ้าไปมันก็บอกเอายาไปกิน กระเพาะ กะ ไต ก็ทำงานหนักมาตลอด
อยากได้ทีมแพทย์แบบหมอ ทีมบอลจัง
หมอ เมืองไทยเก่งๆมีน้อย
ได้แต่ท้อกับชะตากรรม ชั่งหัวมัน
เจ้าของใหม่ กับ นโยบายสร้างทีม
ด้านการเงิน สร้างหนี้สิน
ด้านนักเตะ สร้างดาวรุ่งมุ่งแชมเปี้ยนชิพ
ด้านแฟนบอล สร้างเกรียนเป็ด
ด้านสนาม ลดขนาดฟาร์มให้เป็นแค่เล้าเป็ด
ด้าน ผจก เอาตาโปน ถลน กว่าเดิม
pAndA United FC

โพสต์โดย ยากูซ่า » ศุกร์ พ.ย. 13, 2009 22:10

เหนื่อยนักก้อพักบ้าง ^^
รูปภาพ
ยากูซ่า

โพสต์โดย gantam » เสาร์ พ.ย. 21, 2009 16:37

หาหมอดีที่สุดครับ
ถ้า...จะให้เขียนอะไร...ถึงคนที่เรารัก...ให้เขียนตลอดชีวิตก็คงไม่จบ
gantam
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

ที่อยู่: บ้านเลขที่ 93/15 ถนน ท่าเรือ-ท่าลาน ตำบล ท่าเรือ อำเภอ ท่าเรือ จังหวัด พระนครศรีอยุธยา 13130

โพสต์โดย putarok » พุธ ก.ค. 28, 2010 14:51

ผมก็เป็นอยู่ตอนนี้ แต่ผมจะเจ็บตรงเส้นใต้เข่าด้านหน้าด้วย แล้วก็ข้างเข่าด้านนอกมีลูกปูดๆออกมาด้วย ตอนเป็นใหม่ๆก็ไปหาหมอแต่ใช้ประกันสังคมนะครับเพราะไม่ค่อยมีตัง หมอมันไม่จับดูเลย แค่มองแล้วก็ถามว่าไปทำอะไรมา พอบอกว่าเล่นบอลเท่านั้นก็บอกให้เราไปนั้งรอรับยาได้เลย เซ็งครับนั้งรอตรวจเกือบ2ชั่วโมง เข้าไปตรวจไม่ถึง3นาที ใจจริงก็อยากไปหาหมอเฉพาะทางแต่กลัวจะแพงมาก เพราะไม่ค่อยมีตังค์ครับ
รักผีแดงสุดๆรูปภาพ
Shot at 2007-07-23
putarok
ผู้เล่นสำรอง
ผู้เล่นสำรอง

ย้อนกลับไปยัง Academy