Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ฝึกบอล ช่วยผมหน่อย

สอนเทคนิคการเล่นฟุตบอล, การเดาะบอล Freestyle, กติกาการเล่นฟุตบอล ...

ฝึกบอล ช่วยผมหน่อย

โพสต์โดย RooNeYGoDGoaL » ศุกร์ เม.ย. 23, 2010 15:53

คือผมเล่นบอลเป็นคนที่เบสิค ดีลุกหรอก สวยงามแต่ละลุก จบสกอร์ก็ดี ครับ (เพราะเล่นเกมส์+ดูบอลเลยยิงแบบเล่นทางเหมือนในนั้น -*-) แบบมีจิตนาการ แต่ปัญหาคือผมเล่นได้เพียงเท้าขวา อ่ะดิครับ เทคนิคถ้าเจอปิดก็จบแล้วมันเข้าแย่งทางเท้าขวาผมก็ไปไม่เป็นแล้วส่วนซ้ายนั้นผมเอาไว้จับบอลเฉยๆ ยิงเมื่อไหร่ไปไม่เป็นทางทุกที่ -*-

คือวันนี้ผมอยากจะถามพี่ๆ ที่เตะบอลว่าทำไงให้ผมถนัดซ้ายอีกข้างอ่ะครับ ผมอยากถนัดมากมายขอแค่ยิงได้ก็พอแล้วครับ
รูปภาพรูปภาพ
RooNeYGoDGoaL
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Kaokao' » ศุกร์ เม.ย. 23, 2010 15:58

ทำอะไรด้วยเท้าซ้ายบ่อยๆ

ของแบบนี้มันต้องหัดครับผม
ภาพประจำตัวสมาชิก
Kaokao'
สุดยอดตำนาน
สุดยอดตำนาน

โพสต์โดย jacknani1 » ศุกร์ เม.ย. 23, 2010 16:00

อยากเก่ง คุณก็ต้องฝึกคับ[/img]
กว่าจะมีวันนี้!! พี่ชายผม!!!
รูปภาพ
jacknani1
ผู้เล่นสำรอง
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย framenaldo » ศุกร์ เม.ย. 23, 2010 16:00

ลองหันหน้าเข้าผนังแล้วเอาบอลมาเตะอัดเหมือนเท้าขวา หรือเตะสลับไปเรื่อยครับ

แล้วก็คิดว่าให้เตะเท้าซ้ายให้เหมือนขวาเหมือนกันเด้ะๆเลยนะ

อย่างเท้าขวาเราเล่นไง เท้าซ้ายก็ต้องให้เหมือน ได้ไม่ได้มาบอกกัน
framenaldo
สต๊าฟโค้ช
สต๊าฟโค้ช

facebook: framenaldo
twitter: framenaldo

โพสต์โดย Kaokao' » ศุกร์ เม.ย. 23, 2010 16:01

jacknani1 เขียน:อยากเก่ง คุณก็ต้องฝึกคับ[/img]

มองยังไงอ่ะ ลายเซ็นอ่ะ
Kaokao'
สุดยอดตำนาน
สุดยอดตำนาน

โพสต์โดย RooNeYGoDGoaL » ศุกร์ เม.ย. 23, 2010 16:16

ผมจะฝึกและมาบอกนะครับ อาจนานเป็นปี -*-
รูปภาพรูปภาพ
RooNeYGoDGoaL
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย gotjisolo » ศุกร์ เม.ย. 23, 2010 16:32

คุณก็พยายามใช้ข้างซ้ายบ่อยๆ แค่นั้นแหละ

เมื่อก่อนผมเขียนหนังสือมือว้ายไม่เป็นเลย แต่ลองหัดดูบ่อยๆทุกวันนี้เขียนดีเกือบเท่ามือขวา
gotjisolo
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย กุนซือด้อยปัญญา » ศุกร์ เม.ย. 23, 2010 16:57

แนะนำให้หาเทรนเนอร์ก็ได้ครับ

ผมก็ใช้เทรนเนอร์ช่วยสอนครับ คนนี้ไง ฝึกกะเขาแล้วพัฒนาเร็วมากทำให้กล้ามเนื้อแข็งแกร่งดีด้วย แต่อย่าหักโหมมากนะครับเด๋วจะปวดกล้ามเนื้อ

รูปภาพ
<center>
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

รูปภาพ </center>
กุนซือด้อยปัญญา
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย anty » ศุกร์ เม.ย. 23, 2010 17:25

สลับกับผมเลย ผมเป็นคนถนัดเท้าซ้ายครับ และเมื่อก่อนผมก็เล่นเท้าขวาไม่ได้เหมือนกัน ผมแก้โดย เมื่อเริ่มเล่นบอลทุกครั้งพยายามคิดไว้เสมอว่าเราต้องใช้เท้าที่เราไม่ถนัดให้มากที่สุด จับบอลก็เอาข้างไม่ถนัด ส่งบอลก็เอาข้างไม่ถนัด ยิงก็เอาข้างไม่ถนัด เปิดบอลก็เอาข้างไม่ถนัด หลังจากเล่นแปลบอลอัดผนังข้างไม่ถนัดอีกสัก 100 ครั้ง ผมทำแบบนี้ใช้เวลาประมาณ 6 เดือน ครับถึงจะใช้เท้าที่ไม่ถนัดแบบพอหวังได้บ้างนะครับ

นิดนึง ฟุตบอลไม่ได้อยู่ที่ใช้เท้าแตะอย่างเดียวแล้วจะเก่งนะครับ แต่เราต้องใช้สมองสั่งด้วย เปรียบเสมือนว่า คิดก่อนทำนะครับ แตะมา 20 กว่าปีแล้ว ติดเหมือยยาเลยไม่แตะแล้วจะลงแดง
รูปภาพ
แฟนผีอยากเอาไปใช้ได้เลยครับ
anty

โพสต์โดย Barga1n » ศุกร์ เม.ย. 23, 2010 17:37

Kaokao' เขียน:
jacknani1 เขียน:อยากเก่ง คุณก็ต้องฝึกคับ[/img]

มองยังไงอ่ะ ลายเซ็นอ่ะ

นั่นสิ ผมว่าจะถามอยู่มันตั้งยังงัยของมัน
<center>กำลังทำลายเซ็นชมรมผีเฝ้าบอร์ด</center>
Barga1n

โพสต์โดย akillis » ศุกร์ เม.ย. 23, 2010 17:40

สำหรับผม ถนัดเท้าขวา ยิงหรือเปิดบอลก็เท้าขวา แต่ทำไมตอนกระโดด ถึง ใช้เท้าซ้าย เป็นตัวส่งให้กระโดด ซึ่งมันก็ ไปได้ไกลกว่าเท้าขวา แต่ว่า มันเปิดบอลหรือยิงบอลไม่ได้ทิศทางเอาเลย 5555+
ถ้า ได้ฝึกเท้าซ้ายบ่อยๆ ก็น่าจะทำอะไรได้มากกว่า เอาไว้ประคองตัว
***แต่กิ๊กส์ เองก็ไม่ถนัดเท้าขวาเลย เอาไว้ยืน ประคองตัวอย่างเดียวเหมือนกัน แต่ก็ยังเล่นได้สุดยอด
***เพราะฉะนั้น ถ้าคุณฝึก การเลี้ยงบอลและลูกล่อลูกชนให้หลากหลาย กว่าเดิม ก็อาจจะ แหล่มขึ้นก็ได้
รับออกแบบอาร์ตเวิร์ค/ หนังสือการ์ตูน/ Animation2D
email : un_akillis@hotmail.com
รูปภาพ
akillis
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย SupeR [ToN] ~ » ศุกร์ เม.ย. 23, 2010 17:44

ส่งบอล สลับ ซ้าย ขวา

ไปเรื่อย ทุกวัน ๆ

เด้วเก่งเองครับ
ผมก้ ซ้ายไม่เป็น
ต้องหัด ๆ

^^
ธรรมชาติของความรัก มักไม่ให้โทษแก่ใคร
เพียงแต่อาจปรุงแต่งให้หัวใจพองฟู
จนลืมนึกถึงความจริงที่ว่า

" มีวันที่รักมา ก็อาจมีวันที่รักไปได้ "

รูปภาพ
SupeR [ToN] ~

โพสต์โดย JayZ@ » ศุกร์ เม.ย. 23, 2010 17:57

ฝึกซ้ายครับ แต่อย่าเยอะเกิน เพราะจะทำให้เซ็นท์การเตะเท้าขวาหายไป ทางที่ดีควร สลับกันไปเรื่อยๆครับผม

ไช้เวลาหน่อยนะ

เราอาจจะเริ่มด้วยการ ถ้าบอลเข้ามาทางซ้ายก็ส่งด้วยซ้าย ไม่ต้องแต่งไปขวาแล้วค่อยส่งหรือยิง

เข้าใจบ่อ? มีไรถามได้นะ ไม่ได้เก่งไรมาก แต่พอมีประสบการณ์
F O R L I F E ! ! !

รูปภาพ
JayZ@

โพสต์โดย ~Alex~ » ศุกร์ เม.ย. 23, 2010 18:11

เต๊ะข้างนั้นบ่อยๆครับ

...

เต๊ะอัดกำแพงน่าจะดีที่สุด
รูปภาพ
~Alex~

โพสต์โดย Lactic » ศุกร์ เม.ย. 23, 2010 18:56

เคยมีปัญหาเดียวกัน

ขั้นแรกเริ่มจากใช้เท้าซ้ายแปบอลใส่กำแพงก่อนฮะ

แปไปเรื่อย ๆ จนชิน

พอชินแล้วฝึกหลังเท้ามันจะง่ายขึ้นฮะ ฝึกอย่างเดียวแหละ

เคล็ดลับมีแค่นั้น
<center>เดินต่อไป ถึงจะวิ่งไม่ค่อยไหว แต่ก็เดินต่อไป
รูปภาพ</center>
Lactic

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Academy