Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

แนะนำ วิธีการซื้อนักเตะที่เห็นผล

Championship Manager, Football Manager

แนะนำ วิธีการซื้อนักเตะที่เห็นผล

โพสต์โดย c-ronaldo » อังคาร ก.ค. 11, 2006 14:27

ทริค นี้ผมคิดว่าเด็ดเรยให้เพื่อนมาลองใช้กานครับ

วิธีนี้ใช้มากไม่ได้นะครับ ไม่มีรูปให้ดุด้วยเพราะimageshackเขาโดนตาวิเศษบ่อย
วิธีก้อคือ หลังจากที่คุณเข้าไปที่หน้านักเตะที่สนใจ
แล้วคุณก้อกด add to shortlist แล้วแต่นะครับ จาให้ยุในlistนานเท่าไหร่ตามจัย
แล้วคุณก้อกด declare your interest (ให้ความสนใจผ่านสื่อ) ครับ
แล้วคุณไปดูที่ข่าวนะครับ
เช่นผมจาซื้อ หนูจี๊ด aaron lennon
ผมใช้วิธีนี้ ดูที่ข่าวนะครับ หัวข้อใหม่อะครับที่คุณให้ความสนใจนักเตะใหม่ ตรงล่างๆของข่าวสื่อมันจาบอกว่าทีมนั้น น่าจาปล่อยตัวมาในราคาเท่าไหร่
เช่น lennon ค่าตัวจิงๆมัน 4m แต่มันบอกจาปล่อยตัว 6m ซื้อได้เรยครับ
ได้ตัวนี้แน่ๆอะ ให้ราคาแพงกว่าที่สื่อบอกนิดหน่อยนะครับ ประมาณราคาได้ด้วย เจ๋งไหมล่ะครับ
แต่ถ้าสื่อมันบอกจาปล่อยตัว 13m อันนี้อย่าซื้อเรยครับ ทีมมันยังหวงตัวนี้ยุ ไม่ปล่อยมาง่ายๆแน่ ราคาสูงไม่คุ้มอีกตะหาก

แต่อย่ากด declare your interest บ่อยๆนะครบ สื่อจามองเราว่า เราไม่เหนความสำคัญนักเตะในที แล้วผลจาออกมาตรงกันข้าม กดสัก 2-3 ครั้ง ต่อ 2 อาทิตย์ น่าจะดีนะ เพื่อนๆลองใช้แล้วเปนยังไงมาบอกผมด้วยนะครับ

เวลาซื้อนักเตะดัง ก้อ ควรรอให้ทีมมันตกต่ำก่อนนะครับ แล้วเราค่อยกระชากตัวมา
อย่างผมอะ ดึง robin van persie มา ถึงจาแพงตั้ง 15m แต่มันก้อคุ้มนะครับ ดีกว่ามันไม่ปล่อยตัวออกมา

ตอนนี้กำลังรอทีม koln ให้ฟอร์มตกๆๆๆๆ แล้วกระชาก lukas podolski มายุครับ

รูปตัวอย่างครับ ไม่รุติดป่าวน้า........ดวงตามันมาถึงอะ ลองคลิกเข้าไปดูก่อนละกาน
แบบเนี้ยไม่ควรซื้อครับ ราคามันสูงไป แล้วสโมสร ก้อไม่คิดจาปล่อยตัวออกมาง่ายๆด้วย
รูปภาพ
c-ronaldo
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย viktorianz » อังคาร ก.ค. 11, 2006 14:58

อื้มๆๆๆ....จาลองใช้ดูนะคับ...
<center>รูปภาพ
รูปภาพ
viktorianz
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย kingtona » อังคาร ก.ค. 11, 2006 15:13

ลำบากตายเลยกว่าจะได้ กดซื้อเเบบผ่อน ไม่พอใจขายทิ้งง่ายกว่าเยอะ+คุ้มกว่าเห็นๆ :wink:
รูปภาพ
kingtona

โพสต์โดย Ekin » อังคาร ก.ค. 11, 2006 19:21

เรื่อง host ฝากรูปลอง thaiupload.com ดูดิครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
Ekin

โพสต์โดย Dekpeed » จันทร์ ก.ค. 31, 2006 17:13

เป็นความคิดที่ดีครับ
รับจ้าง....
เป็นเพื่อน 3 บาท
เช็ดน้ำตา 10 บาท
พัดถ่านไฟเก่า 20 บาท
เป็นมือที่สาม 50 บาท
เป็นกิ๊ก....... ฟรี
ภาพประจำตัวสมาชิก
Dekpeed

โพสต์โดย c-ronaldo » จันทร์ ก.ค. 31, 2006 22:55

โหคนอ่านเปนพันเรยครับ
แล้วใช้แล้วเปนไงบ้างครับ
ช่วยบอกหน่อย

แต่บางครั้งมันก้อไม่ได้ประเมิณราคาให้ครับ มันจาบอกประมาณว่า
"โอกาสขายมีมากน้อยแค่ไหน"
แล้ว ถ้าเราทำแบบนี้กะนักเตะดังๆที่ไม่เว่อร์ไป
แฟนๆจาเหนว่าเราทะเยอทะยาน แล้วแต้มambitionเราจาเพิ่มขึ้นด้วยครับ

ใช้แล้วเปนไงบ้างเอ่ย
รูปภาพ
c-ronaldo
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย showcase » ศุกร์ ส.ค. 25, 2006 08:59

ก็พออ้างอิงได้ในระดับหนึ่งนะครับ อีกวิธีคือให้scoutไปดูฟอร์มมาแล้วมันจะประเมินราคามาให้ด้วย แต่ก็มีเป็นแค่บางตัวอ่ะนะ
showcase
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

ย้อนกลับไปยัง CM & FM