Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ขอบ่นหน่อย โดนcom โกงครับใครเคยเจอบ้าง

Championship Manager, Football Manager

ขอบ่นหน่อย โดนcom โกงครับใครเคยเจอบ้าง

โพสต์โดย hahajao » อังคาร พ.ค. 23, 2006 14:35

คือเล่น reading (เอ้าฮา...) ฤดูกาลที่5 กะลังจะป็น champ แล้วคะแนนเท่า chelsea แต่ประตูได้เสียมากกว่า 8 ประตู นัดสุดท้าย เจอ bolton chelsea เจอ liverpool โอ้โห ได้ชัวร์

พอชนะ bolton 2:0 หวานมาก

ออกมา chelsea 12 : liverpool 0 !!!!!!!!!!!!!!!!
อึ้งแดกส์ไปเลยคะ.................
ยอมรับว่าทีมเขาดีกว่าแต่แบบนี้ไม่โหดไปหน่อยเหรอ อย่างเศร้า

GK : Pletikosa (โคตรเก่ง)
DF: Nelson,D.Curtis,R.Cubar,Heinze(เหล่าบรรดากองหลังจับพลัดจับพลู)
MF:V.Hreb,Krabo,Benedict,Kolar (ติดplayer of the year ทั้ง4ตัว)
FW: C.John,M.Shopra (ของฟรีประตูรวม 53)
hahajao
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย The Emperor » อังคาร พ.ค. 23, 2006 15:24

คุณเคยคิดบ้างมั๊ยว่าเกมส์ CM และ FM ที่พวกเราเล่นกันอยู่ถูกคอมฯ (หรือตัวเกมส์) วางฐานข้อมูลมาให้หมดแล้ว ว่าใน 1 ปี ที่คุมทีมคุณต้องชนะกี่นัด แพ้กี่นัด และต้องได้แชมป์อะไรบ้าง ส่วนในปีที่ 2 และปีที่3 หรือปีต่อๆไป คุณจะต้องได้แชมป์อะไรบ้าง ผมคิดนะ ผมว่าไอ้ที่เราชนะ หรือแพ้ มันไม่ได้ขึ้นกับการวางแผนหรอก แต่ตัวเกมส์มัน Set ไว้หมดแล้ว เคยสังเกตกันมั๊ยว่าบางที Set ทีมของเราแบบโคตรๆฟูลแต่ยังสู้ทีมที่อ่อนกว่าไม่ได้ ทั้งๆที่เราแถบไม่มีโอกาสจะแพ้เลย แต่พอลงสนามกลับกลายเป็นสู้ไม่ได้เลย ผมจึงคิดว่าเราถูกตัวเกมส์ Set ให้หมดแล้ว ใครคิดเหมือนผมมั่งครับ
The Emperor
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย zekoza » อังคาร พ.ค. 23, 2006 17:11

ตามที่คุณ The Emperor ว่า ผมว่ามันคงเป็นไปไม่ได้หรอกครับ
เพราะผมเคยเห็น บางคนที่เล่น ได้ทุกแชมป์ ติดกัน หลาย ๆ ปีก็มี
ซึ่งใน Cm ผมก็เคยทำได้ เล่นมา 20 กว่าฤดูกาล กวาดหมดทุกแชมป์ ตลอด 20 ฤดูกาลที่เล่นมา

แต่ในกรณี ของคุณ hahajao อันนี้ซิ สุดยอด
แต่อย่างไงผมก็ว่าคอมมันไม่โกงหรอกครับ
เพราะผมเคยเล่นในรอบ 4 ทีมสุดท้าย
ปรากฎว่า รอบแรกผมเปิดบ้านชนะไป 1-0
รอบสองผมไปเยือน มันบุกตลอดทั้งเกมส์เลยครับ
หวังจะยิงคืนให้ได้ และยิงเวลาใกล้จะหมดเวลา
และมันได้เตะมุม โหมันขึ้นมาหมดเลยครับ

ซึ่งก็อยากจะบอกว่า ใน FM ผมว่ามันใส่ค่าความรู้สึกไปด้วยนะครับ
ว่าต้องยิงเท่าไหรถึงจะได้แชมป์และชนะ และสำคัญแค่ไหนในแมตซ็นั้น
ภาพประจำตัวสมาชิก
zekoza
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย godmanbit » อังคาร พ.ค. 23, 2006 22:50

ผมว่าถ้าเป็นแมนยู ทำอย่างนั้นน่ะ อาจไม่โกง แต่นี่สิเป็น เซลฉี่ โกงครับ....อิอิ
godmanbit
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย Red_DeViL » อังคาร พ.ค. 23, 2006 23:44

ไม่ได้โกงหรอก คุณเคยเล่น RA 2 ไหม หรือเกมอื่น ๆ คอมพิวเตอร์มันสามารถไดเร็วกว่าเราตั้งหลายพันเท่า ดูอย่างบางเกม เริ่มเล่นพร้อมในเวลาเท่า เงินเท่ากัน ข้อจำกัดเหมือนกัน แต่มันกลับ มีคนเยอะกว่า ทหารเยอะกว่า ผมคิดว่าดีแล้วที่คอมมันเป็ฯเครื่องจักร
+++ ผู้คุมนรก +++
รูปภาพ
Red_DeViL
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย แมนยูบราๆ » พุธ พ.ค. 24, 2006 19:02

ไม่เกี่ยวกันหรอก มันอยู่ที่ว่าทีมไหนมีฮึดก่ากัน แล้วทีมนั้นดันเป็นเชลซี
เราเล่นอูดิเนเซคว้าแชมป์ 5 สมัยติดอะ ครึ่งแรกนำเอมโปลีไป 3-0 แถมเอมโปลีเหลือ 10 คนแล้วด้วย
เปิดครึ่งหลังมาโดนยิง 4 เม็ดแพ้เลย 3-4
มันขึ้นอยู่ที่เรานั่นแหละ เล่นเกม fm ภาคนี้แล้วต้องคิดไว้เลยว่า เกมถูกเสมอจ้า :wink:
รูปภาพ
แมนยูบราๆ

โพสต์โดย Dekpeed » พฤหัสฯ. พ.ค. 25, 2006 23:18

คอมพิวเตอร์ทำได้เกือบทุกอย่างก็จริง แต่ คนเราเป็นผู้สร้างมันมานะ (มันโกงเรา เราก็โกงมันมั่งดิ)
รับจ้าง....
เป็นเพื่อน 3 บาท
เช็ดน้ำตา 10 บาท
พัดถ่านไฟเก่า 20 บาท
เป็นมือที่สาม 50 บาท
เป็นกิ๊ก....... ฟรี
Dekpeed

โพสต์โดย Rafa Van Roo Vaart » ศุกร์ พ.ค. 26, 2006 19:53

ไม่ได้โกงหรอก ส่วนมากนัดสุดท้าย ทีม ที่ไม่มีลุ้น มักจะส่ง สำรองตัวห่วยๆ เพราะผมก็เจอบ่อย บางที กลางฤดูกาลยังเจอเลย ไอ้นักเตะคนนี้มันคือใคร ไม่รุ้จัก แต่ที่เจอบ่อยๆคือ เจอโกล เทพ ยิงยังไงเซฟได้หมด
รูปภาพ

Be strong and do not give into peer presure.If your friends are true friends then they will under stand if you refuse to start doing some things.
People should also like you for who you are and not what you do
Rafa Van Roo Vaart

โพสต์โดย unter45010046 » อาทิตย์ พ.ค. 28, 2006 09:18

มานเกิดจากที่เชลชีไปจ้างหงษ์ล้มบอล พอหงษ์ได้เงินมาก้อกลายเป็นลิเว่อพรุนให้งายยย............. ^^ ขำ ขำ ก๊าบบบ
อนฺ ช ริ นํ อํ อํ แปลว่า ผมชื่อ อัน อัน เป็นคนอารมณ์ดี คับ ^^

รูปภาพ
unter45010046
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับไปยัง CM & FM