Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ใครมี Dm500s อยากทำให้ดูฟรีไม่มีรายเดือนไม่ใช้เนทไม่ใช้หอพัก

ดูบอล ผ่านเน็ต ช่องถ่ายทอดสด ทีวี วิทยุ เคเบิล ดาวเทียม ดูรายการ ย้อนหลัง

ใครมี Dm500s อยากทำให้ดูฟรีไม่มีรายเดือนไม่ใช้เนทไม่ใช้หอพัก

โพสต์โดย db500s » อาทิตย์ พ.ค. 20, 2012 09:01

Dreambox 500 ไม่ใช้เน็ต ไม่ใช้บ้าน.เช่า ไม่ใช้การ์ด
เครื่องเก่า Lan เสีย..ส่งมาทำได้ด้วยนะ..

เป็นระบบใหม่นี้จะทำให้เครื่อง Dreambox สามารถรับชมได้โดยไม่ต้องเชื่อมต่อกับอินเตอร์เน็ต ซึ่งตอนนี้พัฒนาให้สามารถใช้ได้กับเครื่อง DM500S ระบบจานดาวเทียม และ DM500C ระบบเคเบิ้ล

เมื่อไม่ต้องใช้เน็ต หมดปัญหากระตุก เพราะไม่มี S e r V e r มาเกี่ยวข้อง ไม่ต้องเปลืองตังค์จ่ายค่าเน็ต เหมาะสำหรับนำไปให้ญาติผู้ใหญ่ หรือบ้าน ตจว ที่อินเตอร์เน็ตเข้าไม่ถึง งานนี้รับประกันผู้ใหญ่ไม่ปวดหัว

ก่อนเปิดการขาย เอาคำถามยอดฮิตไปก่อนเลยดีกว่า
Q : ดูได้นานแค่ไหน
A : ดูได้ยาวนานจนกว่าคีย์จะตาย ซึ่งจากอดีตการ์ด Dragon ยังไม่เคยตายสักใบ เราใช้คีย์พิเศษที่ไม่ใช่คีย์ที่แจกตามเน็ต ตัวอย่างง่ายๆ ล่าสุดคีย์ของ T3C ที่แจกตามเน็ตไม่ถึงเดือนก็ตายไปเรียบร้อยแล้ว

Q : แล้วรับประกันอย่างไร เอาไปใช้แล้วดูได้แป๊บเดียวจะทำไง
A : 9 DigitaL รับประกันให้ 3 เดือนเต็ม หากดูไม่ได้ผมมีวิธีแก้ให้ อันนี้จะบอกให้เฉพาะท่านสมาชิกที่ใช้บริการกับเรา

Q : ต้องใช้กับจานแบบไหน
A : จานระบบ KU จ้า ใช้ Lnb 11300 แต่คุณสามารถเปลี่ยนค่า Lnb เองได้ หากใช้ Lnb Universal ก็เปลี่ยนเป็น 9750

Q : หากนำเครื่องไปให้อัพจะมีการดัดแปลงเครื่องหรือเปล่า
A : ไม่มีการดัดแปลงตัวเครื่อง เป็นการจัดการเฉพาะซอฟท์แวร์เท่านั้น

สิ่งที่ท่านต้องทำเป็นและต้องทราบนะครับ
1.สามารถเปิด port 21,22 ที่ดรีมบ๊อกของท่านได้ แล้วแจ้ง ip มาให้เรา ทางกระผมจะรีโมทจนให้ท่านดูได้ครับ และท่านก็สามารถปิด port หลังทำเสร็จแล้วได้ครับ
(ใครทำไม่เป็นไม่เป็นไร เรามีบริการรีโมทไปทำและเซทให้เลยครับ สำหรับท่าน forward port ไม่เป็นครับ )

2.ท่านต้องยอมรับว่า การที่ใส่ emu เป็นการจำลองการ์ดนะครับไว้ในเครื่อง โอกาสจะดูไม่ได้คือการเปลี่ยนระบบใหม่ ฉะนั้นทางเราเลยรับประกันให้ 1 เดือนครับ ถ้าxxเปลี่ยนระบบก็ดูไม่ได้ครับ ระยะเวลาอาจจะเกิน 3-6 เดือนอยู่ที่ทางxxโดยตรงครับ ต้องมีการเสี่ยงนิดนึงครับ เล่นก่อนคุ้มก่อนครับ แต่ถ้ายังไม่เปลี่ยนระบบก็ยังดูได้นานครับ แต่ทางเราคิดว่ายังอีกหลายเดือน ดูได้ 1 เดือนก็คุ้มแล้วครับสำหรับราคานี้ เพราะดูได้ตัวเต็มครับ เฉลี่ยเดือนละ 2XXX B ครับ เสี่ยงน้อยกว่าซื้อเครื่องใหม่ราคาหลายพันครับ เครื่องที่ขายก็เอา Dm500s เครื่ิองใหม่+ซอฟแวร์ตัวนี้ครับ

3.ราคาในการอัพต่อเครื่อง 1000 บาทครับ

คำถามหลังจากการอัพ Emu
ถ้าอัพแล้วเวลาดูไม่ได้สามารถแฟลชกลับได้หรือไม่
สามารถแฟลชอิมเมจเดิมที่ท่านใช้ตัวเก่าได้ครับ กลับไปใช้แบบบ้านเช่าก็ได้ครับ โดยใช้วิธีการผ่าน Dreamup แล้วลงอิมเมจปกติทั่วไปครับผม

สนใจ ติดต่อ ได้เลยนะครับ รับจำกัดครับ เพราะต้องใช้เวลาลงต่อท่านนานครับ
เมล์มาที่ db500ss@gmail.com ครับ
สงวนสิทธิ์ให้เบอร์เฉพาะลูกค้าที่ติดตั้งนะครับ

ด่วนรับจำนวนจำกัด
db500s
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับไปยัง Live