Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ตกลง ว่าผม Deambox ได้หรือเปล่าครับตอนนี้

ดูบอล ผ่านเน็ต ช่องถ่ายทอดสด ทีวี วิทยุ เคเบิล ดาวเทียม ดูรายการ ย้อนหลัง

ตกลง ว่าผม Deambox ได้หรือเปล่าครับตอนนี้

โพสต์โดย keawnual » อังคาร ก.ค. 17, 2012 00:48

ขอถามหน่อยครับ เห็นมีเพื่อน สมาชิกบอกว่า วันที่ 16 นั้นก็คือวันนี้ ทาง ทรู มันจะเปลี่ยนสัญญาณ ไม่ทราบว่าความคืบหน้าเป็นไงบ้างครับ แล้วถ้าเกิดผมซื้อกล่องที่เป็น HD แต่ทีวีผม ไม่ใช้ HD เป็นทีวี ธรรมดา พอเปิดช่อง HD มันจะดูได้หรือเปล่า ครับ แล้วผมอยากทราบว่า กล่องที่ เป็น HD ราคาเท่าไหร
เพื่อน ๆๆๆๆที่ติดแล้วแนะนำหน่อย ครับ แบบไหนดีบ้าง ตอนนี้ผมมองๆๆ SkyBox F3 กับ Dreambox DM800 HD PVR ไม่ทราบว่าดีหรือเปล่าครับ
แล้วแตกต่างกันมากป่าว แล้วผมต้องการแบบ บันทึกได้ด้วยอะครับ แบบไหนดีครับ ราคาเท่่าไหร่่ครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
keawnual
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

Re: ตกลง ว่าผม Deambox ได้หรือเปล่าครับตอนนี้

โพสต์โดย barbarianjaf » อังคาร ก.ค. 17, 2012 07:52

ถ้าอยากเอาแบบบันทึกด้วยก็ skybox f3 ครับ ไม่เกิน 3 พัน อื่นๆไม่ก็ พวกรุ่น viva ,openbox อะไรพวกนี้อ่ะครับ ที่เป็นกล่องรับ HD อัดได้หมด

ส่วนเรื่องสัญญา่ณที่ทรูมันบ๊อคกล่องเถื่อนทั้งหลายในวันที่ 16 ก็บ๊อคเฉพาะแพคเกจ โกลกับ แพทตินั่มครับ กล่องเถื่อนทั้งหมด ทั้งธรรมดากับ HD ตอนนี้ดูได้แบบแพจเกจโนว์เลท เท่าั้นั้น (ดู HD ไม่ได้ด้วย ถึงแม้กล่อง db จะเป็นกล่องรับ HD ก็ตา่ม)

แพจเกจโนว์เลทก็มีเท่านี้ http://www.truevisionstv.com/photo/new/kf_l.jpg

แพคเกจแพตตินั่มโดนบล๊อคเรียบร้อยแล้ว

ตอนนี้ก็ได้แต่รออย่างเดียวครับ ว่าพวกตระกูล db จะเจาะระบบได้ระป่าว เท่าที่ดูตามกระทู้พันทิพย์ เห็นบอกว่ายากครับ เพราะทรูจากทีมจากเยอรมันตั้งหลานยพันล้าน เพื่อบล๊อคสัญญาณ และสัญญาณที่จ้างจากเยอรมันนี่ ยังไม่มีใครเจาะได้ด้วยครับ

ก็ต้องรอดูกันต่อไปครับ ตอนนี้อย่าพึ่งซื้อกล่อง db
รูปภาพ

Manchester United Good Job!!!
ภาพประจำตัวสมาชิก
barbarianjaf
ผู้เล่นสำรอง
ผู้เล่นสำรอง

Re: ตกลง ว่าผม Deambox ได้หรือเปล่าครับตอนนี้

โพสต์โดย 7mscores » ศุกร์ ก.ค. 20, 2012 15:03

ของผมดูไม่ได้เลยตอนนี้อ่ะ
ผลบอลสด7m ผลบอล7m บอล7m บอลสด7m ดูบอล7m ผลบอลอัพเดทเร็ว ทีเด็ดแม่นๆ ต้องที่นี่เลย!!!
7mscores
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับไปยัง Live