Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

แบบนี้ จะดูบอลอย่างไงครับ ต้องดูในเน็ตอย่างเดี่ยวเลยเหรอ

ดูบอล ผ่านเน็ต ช่องถ่ายทอดสด ทีวี วิทยุ เคเบิล ดาวเทียม ดูรายการ ย้อนหลัง

แบบนี้ จะดูบอลอย่างไงครับ ต้องดูในเน็ตอย่างเดี่ยวเลยเหรอ

โพสต์โดย keawnual » พุธ ก.ค. 25, 2012 13:24

เรื่อง dreambox ผมกำลังจะติดอะครับ เห็นเค้าบอกกันว่าให้หันไปทาง มาเล หรือ สิงค์โปร แล้วมันต้องทำยังไงครับ
คือว่าผม ไม่สนใจว่าจะต้องเป็นช่อง ทรู ไม่สนใจว่าจะต้องเป็นบรรยาย ไทย ผมแค่อยากให้ดูได้ อะครับ ต้องทำยังไงเหรอ ช่องมันจะเป็นภาษาอะไรก็ได้แค่ขอให้มันชัด แล้วก็ ไม่กระตุก ก็พอครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
keawnual
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

Re: แบบนี้ จะดูบอลอย่างไงครับ ต้องดูในเน็ตอย่างเดี่ยวเลยเหรอ

โพสต์โดย fergie » พุธ ก.ค. 25, 2012 14:15

ตอนนี้เท่าที่บ้านพักพอดูได้ก็มี 3 เจ้า
-ดาว vinasat 132. มี vtc ถ่ายช่อง hd ด้วย แต่รู้สึกจะไม่ได้คู่วันอาทิตย์ ถ่ายเฉพาะเสาร์
K+ การ์ดแท้ถึงจะดู HD ได้ ผ่านบ้านเช่าดูได้ช่อง sd ช่องเดียว K+pc
-ดาว measat แอสโตร มาเลย์
ช่องคล้ายๆทรูแต่ไม่มี HD มีเฉพาะ sd แต่ถ่ายเยอะ เลือกเอาครับ
fergie
ผู้เล่นสำรอง

Re: แบบนี้ จะดูบอลอย่างไงครับ ต้องดูในเน็ตอย่างเดี่ยวเลยเหรอ

โพสต์โดย wongmee » พุธ ก.ค. 25, 2012 18:19

มีอีกวิธีนะครับ ผมกำลังจะสมัครเหมือนกันคือ
หุ้นกับเพื่อนๆให้ครบ4คน สมัครแพลทตินั่มแพ็คเกจ
สมัครดู4จุด จะสามารถดูแพลทตินั่มแพคเกจได้หมดเลย
ค่าใช้จ่ายก็จะเป็น ค่าบริการ คร่าวๆนะครับ
จุดแรก ประมาณ2100
จุด2ดูฟรี
จุด3 280
จุด4 280
รวมก็2700 นะครับ หาร4คน คนละ ประมาณ700 ไม่เกินนี้
แต่เสียค่าประกันกล่องครั้งแรก 4 เครื่อง/2000

ผมว่าคุ้มกว่าติดดรีมบ็อกเยอะเลย เพราะไม่ต้องเสียค่าเน็ท ค่าเซิร์ฟเวอร์
แค่นี้ก็ดูทรูแพลทตินั่มแพ็คเกจได้แล้วครับ

อันนี้แนะนำเฉยๆ เพราะผมก็ไม่รู้มาก่อน เป็นทางเลือกที่พอจะสามารถทำได้ครับ
จะได้ไม่ต้องแอบๆซ่อนๆ
รักแมนยูฯ เชิดชูรอยคีน
ภาพประจำตัวสมาชิก
wongmee
ผู้เล่นชุดใหญ่
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย bmmanu » อาทิตย์ ส.ค. 12, 2012 22:54

มีใครจะรวมตัวกันอีกมั้ยเนี่ย
bm_love_manunited
bmmanu

โพสต์โดย ming1999 » จันทร์ ส.ค. 20, 2012 12:50

ดาว measat แอสโตร มาเลย์
ช่องคล้ายๆทรูแต่ไม่มี HD มีเฉพาะ sd แต่ถ่ายเยอะ เลือกเอาครับ

จะดูอันนี้ต้องทำยังอะครับ
set อะไรมังครับ
รักแมนยู เชียร์แมนยู สู้ๆๆนะ
ming1999

ย้อนกลับไปยัง Live