Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

อยากขอคำแนะนำเรื่องสะสมเสื้อครับ

(เฉพาะสินค้ากีฬา) ประกาศ ซื้อ ขาย แลกเปลี่ยน สินค้ามือหนึ่ง มือสอง

อยากขอคำแนะนำเรื่องสะสมเสื้อครับ

โพสต์โดย mistersimple » อังคาร พ.ค. 29, 2012 15:29

เกริ่นก่อนนะครับ พอดีเชียแมนยูมาตั้งแต่ 99 ปัจจุบันอายุ17อยากจะเริ่มสะสมเสื้อแมนยู บ้างครับ onion16 เลยมีคำถามหน่อยครับ

1.พวกเสื้อนัดชิงต่างๆนี่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
2.แล้วเสื้อปีเก่าๆ ปีไหนน่าสะสมครับ
3.แล้วเสื้อที่พวกพี่ๆสะสมกันนี่ใส่กันบ้างรึป่าวครับ แล้วนิยมเก็บตรงไซส์ตัวเองรึป่าวหรือนิยมไซส์ไหนกัน
4.เสื้อจากอีเบย์นี่ปลอมรึป่าวครับ แล้วพวก Name setนักเตะจะหาได้จากไหนบ้าง มีเวปซื้อขายเสื้อบอลเยอะๆมั้ยครับแบบหลายๆสโมสร

ปล. Name set ของรุด เออร์วิ่น โซลชา หายากป่าวอ่ะครับ ชอบมากเลย3คนนี้

รบกวนตอบคำถามหน่อยนะครับ like!
mistersimple
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

Re: อยากขอคำแนะนำเรื่องสะสมเสื้อครับ

โพสต์โดย Jewpatong » อังคาร พ.ค. 29, 2012 15:49

1. นัดชิง ของแท้หายากครับ ทำออกมาจำกัด ส่วนถ้าของปลอม ยังพอหาสะสมได้ ถ้าปีหลังๆนะ
2. ทุกปีแหละครับ อันนี้แล้วแต่ความชอบ ถ้าปีที่มีแชมป์สำคัญ จะมีความหมายมากๆ ผมก็ชอบ ปี 99 (ส่วนใหญ่ก็ชอบปีนี้กัน เสื้อออกแบบสวย มีความหมาย ทั้ง สามแบบเสื้อที่ใช้ในปีนั้น ปล.ผมชอบคอซิปแขนยาวมากยังหามิได้เลย)
3. ของแท้ ผมเก็บใส่ถุงสูท ไม่ใส่เลยครับ ป้ายยังไม่เกะเลย(มีผลต่อมูลราคาเสื้อในอนาคตนะ) เก็บ เหย้าไซส์ L เยือน M
4. มีทั้งปลอมและแท้ ชื่อ Name set ที่ถาม หายากมาก และแพงกว่าตัวเสื้ออีกครับ

ในนี้มีคนเก่งๆสะสมเยอะ ผมก็ได้ความรู้จากพวกเพื่อนๆในนนี้แหละครับ ลองอ่านบทความเรื่องเสื้อบอลดูครับ
รูปภาพ

นักเตะแมนยูส่วนใหญ่จะมีปัญหาปวดไหล่ เพราะชูถ้วยบ่อย
Jewpatong
ผู้เล่นสำรอง

Re: อยากขอคำแนะนำเรื่องสะสมเสื้อครับ

โพสต์โดย minkmufc » อังคาร พ.ค. 29, 2012 19:29

ผมก็เพิ่งสะสมมาไม่นาน ขอตอบเท่าที่ตอบได้นะครับ

1.พวกเสื้อนัดชิงต่างๆนี่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
สมมติว่าเป็นเเสื้อสภาพดีเท่ากันทั้งหมด เอาซักช่วงปี 1992 เป็นต้นมา เท่าที่ผมเจอ เสื้อ Final UCL จะราคาสูงที่สุดครับ ตีว่า 5,000 ขึ้นไปแน่นอน ไม่ว่าจะเป็น Moscow, Roma , London (ไม่นับปี 99 อันนั้นสุดๆ) ส่วนนัดชิง FA หรือ League Cup ก็ราคาต่างๆกันไป แล้วแต่ความเก่าและสภาพ ไม่นับว่าอาจจะเจอปักปลอมด้วย

2.แล้วเสื้อปีเก่าๆ ปีไหนน่าสะสมครับ
คำว่า "น่าสะสม" พูดยากครับ เอาที่เราชอบดีกว่า ปีไหนเราว่าสวย หรือ Hero ของเราคนไหนใส่ ปีนั้นโชว์ฟอร์มดี / ปีสุดท้าย / ปีแรก / ได้รางวัลนักเตะยอดเยี่ยม / ได้ 3 แชมป์ ฯลฯ แล้วแต่ story ของแต่ละคนครับ อย่างเช่น เสื้อที่ผมชอบคือ ตัว Third ปี 92-93 สีน้ำเงิน ซึ่งเป็นปีแรกที่ผมเห็น GIGGS ใส่และเริ่มเชียร์แมนยูฯครับ มีความหมายกับผมมากกว่า Final Moscow ซะอีก

3.แล้วเสื้อที่พวกพี่ๆสะสมกันนี่ใส่กันบ้างรึป่าวครับ แล้วนิยมเก็บตรงไซส์ตัวเองรึป่าวหรือนิยมไซส์ไหนกัน
ผมแยกเสื้อใส่ กับเสื้อสะสมครับ ใส่ไม่ลง เสียดาย ใส่แต่พวกเก่าๆ เยินๆ 555

4.เสื้อจากอีเบย์นี่ปลอมรึป่าวครับ แล้วพวก Name setนักเตะจะหาได้จากไหนบ้าง มีเวปซื้อขายเสื้อบอลเยอะๆมั้ยครับแบบหลายๆสโมสร
ebay ปลอมก็เยอะครับ ไว้มีประสบการณ์แล้วค่อยเข้าไปดีกว่า เริ่มหาจากแถวๆนี้ สอบถามข้อมูล เก็บความรู้ไปก่อน ไมต้องรีบร้อนครับ แหล่งซื้อต่างๆเดี๋ยวมันค่อยๆมาเอง มีไม่กี่ที่หรอกครับ

ปล. Name set ของรุด เออร์วิ่น โซลชา หายากป่าวอ่ะครับ ชอบมากเลย3คนนี้
แล้วแต่ Font ครับ ถ้าของพรีเมียร์รุ่น 97-07 ก็หายากมาก แพงด้วย แต่ถ้า Font อื่นๆ แบบ remake ยังมีขาย หาไม่ยากครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
minkmufc

โพสต์โดย Geegieneo » อังคาร พ.ค. 29, 2012 22:39

ทั้ง2ท่านให้คําตอบได้ดีมากครับ like! like! like!
ถ้าเชื่อว่าไม่แพ้ เราก็จะไม่แพ้ ^^
Geegieneo

โพสต์โดย mistersimple » อังคาร พ.ค. 29, 2012 22:46

ขอ msn หรือ e-mail พี่ๆหน่อยได้มั้ยครับ
mistersimple
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย minkmufc » อังคาร พ.ค. 29, 2012 23:27

mistersimple เขียน:ขอ msn หรือ e-mail พี่ๆหน่อยได้มั้ยครับ

ตอบเมล์ไปแล้วนะครับผม
minkmufc

ย้อนกลับไปยัง ซื้อขาย