Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

มาชวนให้ลองติด nameset กันเองดูครับ

(เฉพาะสินค้ากีฬา) ประกาศ ซื้อ ขาย แลกเปลี่ยน สินค้ามือหนึ่ง มือสอง

มาชวนให้ลองติด nameset กันเองดูครับ

โพสต์โดย minkmufc » อาทิตย์ ต.ค. 07, 2012 21:32

สืบเนื่องจากลูกโตขึ้นทุกวัน วันเวลาว่างผมก็น้อยลงไปเรื่อยๆ จะหาเวลาเสาร์-อาทิตย์ไปติด nameset ที่หลังสนามศุภฯ หรือ man utd shop ก็หาเวลาได้ยากเต็มที บางครั้งทั้งปีไปได้ครั้งเดียว ความเก็บกดสะสมขึ้นเรื่อยๆจนกระทั่งวันนี้ทนไม่ไหวแล้ว!!!

ตัดสินใจได้ดังนั้น จึงอาศัยช่วงลูกหลับมาทำการใหญ่ ไอ้ครั้นครั้งแรกจะเอา nameset แพงๆมาประเดิมเลยก็กระไรอยู่ ประจวบเหมาะพอดีได้ nameset 97/07 RONALDO สีดำ ของ remake งานฮ่องกงจาก ebay มาชุดนึง เหยื่อที่เหมาะสมที่สุด ก็คือเสื้อทีมเยือน 06/07 ซึ่งตัวที่ผมมีนี้ สภาพเสื้อยังดีแต่สกรีนที่คอลอกหมดแล้ว สมน้ำสมเนื้อกับเบอร์ remake ลองมาดูกันครับ

1.เริ่มจากการ search ภาพใน gettyimages เพื่อดูแบบก่อนครับ ว่าของจริงเป็นอย่างไร เพื่อที่จะได้ใกล้ของจริงมากที่สุดครับ

2.nameset ชุดนี้ แยกมาเป็นตัวๆครับ เลยต้องเรียงกันเหนื่อยหน่อย โชคดีผมมี sporting ID Template ช่วยได้มาก ซึ่งอันนี้ผมเคยพยายามที่จะ copy มาแจกพี่ๆน้องๆใน redarmyfc นี้แล้ว ลองอยู่หลายครั้ง แต่ทำไม่ได้ เพราะมันใหญ่กว่าเครื่อง scan และใหญ่กว่าเครื่องถ่ายเอกสาร ลองแบ่งทำทีละครึ่งก็แล้ว แต่มันออกมาสัดส่วนไม่เท่าของจริงครับ เลยต้องล้มเลิกไป

3.พอเรียงเสร็จ ก็เอากระดาษกาวติดไว้ครับ ใช้กระดาษกาวดีกว่าสก็อตเทปหรือเทปกาวอื่นๆ เพราะลอกง่ายครับ ไม่ทิ้งคราบกาวด้วย

4.นำมาวางบนที่รองรีด และเตรียมตัวรีดครับ ตอนนี้ใจเต้นตุ๊มๆต่อมๆแล้ว จริงๆขั้นตอนนี้จะให้ดีควรสวมเสื้อไปที่รองรีดด้านตรงข้ามครับ (ด้านเหลี่ยมของที่รองรีด) จะมีพื้นที่มากกว่า พอดีที่บ้านผมที่วางเตารีดมันเลื่อนเก็บไม่ได้ เลยต้องใช้ด้านแหลมตามรูปครับ

5. ใช้ไฟปานกลางนะครับ ในรูปผมวางเตารีดไว้ไม่ได้เสียบปลั๊ก แต่เวลาทำจริง ให้ใช้กระดาษ A4 รองด้วยนะครับ อย่าเอาเตารีดทับไปเลย จะทำให้เสื้อและเบอร์เสียได้ครับ และระวังอย่าให้โดนกระดาษกาวนะครับ ผมเผลอไปโดนนิดเดียว ลอกออกยากเลย

6.เสร็จแล้วครับ พอใช้ได้ไหมครับ รู้สึกติดเบอร์ 7 ต่ำไปหน่อย

ที่เอามาให้ดูนี่ ไม่ได้จะอวดอะไรครับ แต่อยากชวนให้ลองทำกันดู ไม่ยากอย่างที่คิดครับ ผมว่าเราทำเองละเอียดกว่าร้านทำนะ เพราะของเราเอง วัดแล้ววัดอีก เล็งแล้วเล็งอีก ไม่เหมือนร้านบางร้านที่วางๆแล้วก็ทับปั๊บลงไป เข้าใจว่าเค้ามีความชำนาญแหละ แต่เราทำเองก็มีก็มีความสุขดีนะครับ มีความสุขกว่าเอาไปให้ร้านทำอีก confirm!!!
ภาพประจำตัวสมาชิก
minkmufc
ผู้เล่นสำรอง

Re: มาชวนให้ลองติด nameset กันเองดูครับ

โพสต์โดย wongmee » อาทิตย์ ต.ค. 07, 2012 22:58

ผมลองไปหลายตัวแล้วครับ ก็ถือว่างานประณีตเพราะเพื่อนให้ติดให้หลายๆตัวเลยครับ like!
รักแมนยูฯ เชิดชูรอยคีน
wongmee
ผู้เล่นชุดใหญ่

Re: มาชวนให้ลองติด nameset กันเองดูครับ

โพสต์โดย ปอ » จันทร์ ต.ค. 08, 2012 07:17

ยังไม่เคยลองทำเองดูเลยกลัวทำเสีย
ปอ
ผู้บริหารสูงสุด
ผู้บริหารสูงสุด

facebook: porpocad
twitter: porpocad

โพสต์โดย ktb.sir » จันทร์ ต.ค. 08, 2012 07:59

ตัวนี่ขอละกันนะคุณ mink อิอิ
ktb.sir
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย minkmufc » จันทร์ ต.ค. 08, 2012 10:01

wongmee เขียน:ผมลองไปหลายตัวแล้วครับ ก็ถือว่างานประณีตเพราะเพื่อนให้ติดให้หลายๆตัวเลยครับ like!

จะบอกว่าที่ผมกล้าติดก็เพราะเห็นคุณมานพติดเองแล้วสวยนี่ล่ะครับ 555
ปอ เขียน:ยังไม่เคยลองทำเองดูเลยกลัวทำเสีย

เข้าใจความรู้สึกครับท่านปอ จริงๆถ้าผมมีเวลาก็คงให้ร้านติดให้ล่ะ อันนี้สถานการณ์บังคับ
ktb.sir เขียน:ตัวนี่ขอละกันนะคุณ mink อิอิ

555+ โถ...คุณพี่เสื้อสวยๆเยอะแยะ อันนี้งานทดลอง ขอเก็บไว้เป็นที่ระลึกหน่อยนะ
minkmufc

โพสต์โดย OoRedDeviloO » จันทร์ ต.ค. 08, 2012 13:51

ฝีมือเยี่ยมมากเลยครับคุณมิ้ง like!

ฝากติดให้ผมบ้างสิครับ อิอิ onion11
OoRedDeviloO

โพสต์โดย minkmufc » จันทร์ ต.ค. 08, 2012 23:39

OoRedDeviloO เขียน:ฝีมือเยี่ยมมากเลยครับคุณมิ้ง like!
ฝากติดให้ผมบ้างสิครับ อิอิ onion11

ขอบคุณครับผม อย่าเสี่ยงกับผมเลยครับ 555
minkmufc

โพสต์โดย joreddevils » อังคาร ต.ค. 09, 2012 00:16

like! like! ทำเองจะรู้สึกภูมิใจมาก เพราะกลัวจะเสร็จ...มันเสียว onion2
รูปภาพ
joreddevils

facebook: www.facebook.com/jo.reddevils

โพสต์โดย Kimbie » อังคาร ต.ค. 09, 2012 11:03

like! เก่งมากครับ จะลองมั่งก็กลัวสายตาเอียง ออกมาจะเฮือกซะเปล่า
รูปภาพ
Kimbie

โพสต์โดย minkmufc » อังคาร ต.ค. 09, 2012 17:53

joreddevils เขียน: ทำเองจะรู้สึกภูมิใจมาก เพราะกลัวจะเสร็จ...มันเสียว

อันนี้หมายถึงเรื่องติด nameset แน่นะคุณโจ้ 555 onion2

Kimbie เขียน:เก่งมากครับ จะลองมั่งก็กลัวสายตาเอียง ออกมาจะเฮือกซะเปล่า

ขอบคุณคร้าบบพี่ ผมก็ทำตามที่พี่เคยแนะว่าให้ติดกระดาษกาวยาวๆทับชื่อไปเลย ดีกว่าแยกติดตามอักษรแต่ละตัว ซึ่งก็ดีกว่าจริงๆครับ โอกาสเลื่อนหลุดผิดตำแหน่งน้อยกว่า onion77
minkmufc

โพสต์โดย mark44127 » ศุกร์ ต.ค. 12, 2012 19:58

ผมติดหลายรอบแล้วครับ งานโอเคแต่มีตัวนึงเผลอไปหน่อยติดเบอร์ต่ำจากชื่อเยอะมาก Y Y

ลองแนะนำเรื่องการติดอาร์มหน่อยครับ ผมติดเองทีไร มันจะมีรอยตรงแขนเสื้อที่ไม่พึงประสงค์ทุกที
mark44127
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย minkmufc » เสาร์ ต.ค. 13, 2012 23:03

mark44127 เขียน:ผมติดหลายรอบแล้วครับ งานโอเคแต่มีตัวนึงเผลอไปหน่อยติดเบอร์ต่ำจากชื่อเยอะมาก Y Y
ลองแนะนำเรื่องการติดอาร์มหน่อยครับ ผมติดเองทีไร มันจะมีรอยตรงแขนเสื้อที่ไม่พึงประสงค์ทุกที

อาร์มผมเคยลองติดเองไป 2 ครั้งเองครับ ยังไม่มีปัญหาอะไร ไม่รู้ว่ามีขั้นตอนต่างกันอย่างไรหรือเปล่า
คือผมจะเอากระดาษ A4 พับครึ่งตามแนวยาว สอดเข้าไปในแขนเสื้อ เพื่อให้แขนเสื้อตึงๆ ก่อนวางอาร์มลงไปครับ
เพราะถ้าวางแขนเสื้อไม่ตึงพอ เวลาติดอาร์มลงไปมันจะเป็นรอยย่นใต้อาร์มได้ครับ
minkmufc

โพสต์โดย mark44127 » จันทร์ ต.ค. 15, 2012 22:05

minkmufc เขียน:
mark44127 เขียน:ผมติดหลายรอบแล้วครับ งานโอเคแต่มีตัวนึงเผลอไปหน่อยติดเบอร์ต่ำจากชื่อเยอะมาก Y Y

อาร์มผมเคยลองติดเองไป 2 ครั้งเองครับ ยังไม่มีปัญหาอะไร ไม่รู้ว่ามีขั้นตอนต่างกันอย่างไรหรือเปล่า
คือผมจะเอากระดาษ A4 พับครึ่งตามแนวยาว สอดเข้าไปในแขนเสื้อ เพื่อให้แขนเสื้อตึงๆ ก่อนวางอาร์มลงไปครับ
เพราะถ้าวางแขนเสื้อไม่ตึงพอ เวลาติดอาร์มลงไปมันจะเป็นรอยย่นใต้อาร์มได้ครับ

ที่ผมหมายถึงคือ พอทาบเตารีดไปบนอาร์มอ่ะครับ เนื่องจากแขนเสื้อมันเล็ก พอเอาเตารีดทับไปมันจะเป็นรอยพับเพิ่มขึ้นมาอีก 1รอบพับตามแนวยาวอ่ะครับ
mark44127

โพสต์โดย minkmufc » พุธ ต.ค. 24, 2012 14:40

mark44127 เขียน:ที่ผมหมายถึงคือ พอทาบเตารีดไปบนอาร์มอ่ะครับ เนื่องจากแขนเสื้อมันเล็ก พอเอาเตารีดทับไปมันจะเป็นรอยพับเพิ่มขึ้นมาอีก 1รอบพับตามแนวยาวอ่ะครับ

โทษทีครับ ลืมตอบ ปัญหานั้นผมใช้เตารีดค่อยๆรีดซ่อมรอยพับเอาน่ะครับ ป้องกันไม่เป็นเหมือนกัน แต่รอยพับมันก็ไม่คมเท่าใช้เครื่องอัดนะครับ พอจะรีดแก้ไขได้อยู่
minkmufc

โพสต์โดย mark44127 » ศุกร์ ต.ค. 26, 2012 01:29

minkmufc เขียน:
mark44127 เขียน:ที่ผมหมายถึงคือ พอทาบเตารีดไปบนอาร์มอ่ะครับ เนื่องจากแขนเสื้อมันเล็ก พอเอาเตารีดทับไปมันจะเป็นรอยพับเพิ่มขึ้นมาอีก 1รอบพับตามแนวยาวอ่ะครับ

โทษทีครับ ลืมตอบ ปัญหานั้นผมใช้เตารีดค่อยๆรีดซ่อมรอยพับเอาน่ะครับ ป้องกันไม่เป็นเหมือนกัน แต่รอยพับมันก็ไม่คมเท่าใช้เครื่องอัดนะครับ พอจะรีดแก้ไขได้อยู่

อ่อ ขอบคุณครับ นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก
mark44127

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ซื้อขาย