Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

Ooh Aah Cantona By toon_ee ใหม่ล่าสุด ห้ามพลาด!!

(เฉพาะคลิปกีฬา) โพสต์ลิ้งค์ ดาวน์โหลด วีดีโอ คลิป ไฮไลต์ การทำประตู

Ooh Aah Cantona By toon_ee ใหม่ล่าสุด ห้ามพลาด!!

โพสต์โดย toon_ee » พุธ ม.ค. 11, 2006 15:29

compilation ของ ราชันย์แห่งโอลด์แทรฟฟอร์ด
มีคลิปตั้งแต่สมัยเล่นให้ลีดส์ เกือบทุกประตูกับแมนยู และคลิปจากบอลชายหาดที่คันโตน่าพอทีมชาติฝรั่งเศสเป็นแชมป์โลกเมื่อปีที่ผ่านมา พร้อมบทสัมภาษณ์เจ๋งๆ

ห้ามพลาดเด็ดขาด แล้วคุณจะรู้ว่าทำไม คันโจน่าถึงได้เป็นราชาแห่งโอลด์แทรฟฟอร์ด 6ปีบนเกาะอังกฤษ คันโตน่าเป็นแชมป์ลีกห้าครั้ง ปีเดียวที่ไม่ได้ก้อเพราะว่าถูกแบน

แถมตอนท้ายด้วย Tribute to George Best ซึ้งๆ

วิดีโอนี้ผมส่งเข้าแข่ง Christmas Compilation Competition 2005 ที่ www.football-video.com
ผลยังไม่ประกาศ คงจะเป็นประมาณพรุ่งนี้ถึงจะรู้
ส่วนวิดีโอของคนอื่นๆ จะทยอยๆ มาลงให้ เจ๋งๆทั้งนั้นเลย

Compilation Title: Ooh Aah Cantona
Created by: Toon_EE
File-Size: 41.1 MB

รูปภาพ

CCC2005 Result: Unknown yet!

Download Links (Uploaded by Richie2710):

http://d.turboupload.com/d/268404/Ooh_A ... a.wmv.html

http://www.megaupload.com/?d=SIT7QXTR

http://www.yourfilehost.com/media.php?c ... antona.wmv

http://rapidshare.de/files/10053460/Ooh ... a.wmv.html

โหลดไปแล้วช่วยตอบด้วยนะครับ อยากรู้ว่าคิดยังไง
แก้ไขล่าสุดโดย toon_ee เมื่อ พุธ ม.ค. 18, 2006 01:00, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รวมวิดีโอ compilation โดย Toon_ee ที่นี่นะครับ
รูปภาพ
toon_ee
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย U_AH » พุธ ม.ค. 11, 2006 19:08

เจ๋งดีคับพ้ม ชอบๆๆๆ ขอบคุณค้าบบบบบ :lol:
รูปภาพ
U_AH
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย Ibrahimovic » พุธ ม.ค. 11, 2006 19:34

thx jaa :lol:
Ibrahimovic
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย 15975323 » พุธ ม.ค. 11, 2006 20:13

มันเหมือนกันทั้ง4เลยป่ะคับ
15975323
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย A_kin_A » พุธ ม.ค. 11, 2006 21:57

กำลังดาวโหลดอยู่ :love:

เดี๋ยวมา feedback ตอนดูเสร็จอีกทีน่ะพี่ตูน
A_kin_A

โพสต์โดย tongboycom » พฤหัสฯ. ม.ค. 12, 2006 09:40

สวยงามอีกอันนึงและครับ

แทงยูครับท่าน
๐ ตัวเหงา ๐
tongboycom

โพสต์โดย chupun11 » พฤหัสฯ. ม.ค. 12, 2006 10:08

:( ขอบคุณครับ
chupun11
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Giggskok » พฤหัสฯ. ม.ค. 12, 2006 20:58

ขอบอกตามตรง

Not good มากเลย

ดูแล้วเวียนหัว

น่าจาทำให้ดูง่ายๆ กว่านี้นะ

บอกตามตรง ไม่รู้เรื่อง

คนจาดูความสามารถนักเตะ ไม่ช่ายดู.........

แต่ถ้าเรื่อง effect นี่สุดยอด อันนี้ยอมรับนับถือครับ
รัก Giggs คุงและจาเชียร์แมนฯยูตลอดไป

รูปภาพ
รูปภาพ
Giggskok

โพสต์โดย only_one_oat » พฤหัสฯ. ม.ค. 12, 2006 23:01

งานพี่ตูนผมประทับใจมาแล้วตอนสามทหารเสือนั่น

แต่งานนี้ขอโหลดเสร็จแล้วจะมา คอมเม้นท์ให้นะครับ :D
RAFC 88
Position : D/DM R/L
only_one_oat
สต๊าฟโค้ช
สต๊าฟโค้ช

โพสต์โดย robinhodesantos » ศุกร์ ม.ค. 13, 2006 18:46

ก็องโต้ คับ คิดถึงจัง....
รูปภาพ
robinhodesantos

เหอๆ

โพสต์โดย 15975323 » ศุกร์ ม.ค. 13, 2006 23:01

Giggskok เขียน:ขอบอกตามตรง

Not good มากเลย

ดูแล้วเวียนหัว

น่าจาทำให้ดูง่ายๆ กว่านี้นะ

บอกตามตรง ไม่รู้เรื่อง

คนจาดูความสามารถนักเตะ ไม่ช่ายดู.........

แต่ถ้าเรื่อง effect นี่สุดยอด อันนี้ยอมรับนับถือครับ
เหอๆ เเต่ว่าพูดไปก้อถูกนะซึ่งทำเเล้วเวียนหัวเเลว้ก้อข้อเสียคือที่ไห้อ่านอ่ะ ตัวเล็ก+ไม่ชัด เเลว้ก้อหายเร็วไปนิดอ่านไม่ค่อยทัน ถึงเเม้เราจาอยู่เมืองนอกนะ ตัวหนังสือมันเล็กง่ะ เเต่ถ้าคนอ่านเป็นจาเข้าใจ ก้อเป็นพวกประวัติ+หลายๆอย่าง เเต่มันหมุนๆ+ไม่ชัดเลยเวียนหัวไปหน่อย เเต่ขอบอกทำออกมาเยี่ยมมากครับ ยิ่งตอนที่ไห้ดูตอนถูกเเบน+ตอนจบ จาร้องไห้เลย ยิ่งตอนจบเพลงประกอบอ่ะ เราจาร้องเลย เเต่ยังไงก้อเยี่ยมครับ
15975323
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย toon_ee » เสาร์ ม.ค. 14, 2006 00:01

เรื่องตัวหนังสือตอนทำผมก้อพยายามลองอ่านด้วยตัวเองนะครับ ก้อพยายามไม่ให้มันหายเร็วมากเกินไปแล้วเอาให้ตัวเองอ่านได้ทัน จะมีที่โดยส่วนตัวอ่านไม่ทันก้อมี ที่เป็นบทสัมภาษณ์ของรอยคีน กับ ที่คันโตน่าบอกว่ากลัวว่าแฟนๆจะไม่ร้องเรียกชื่ออีกแล้วตอนจบ ความจิงก้ออยากจะแก้สองอันนี้แต่ตอนนั้นไม่เหลือเวลาทำแล้วมันถึงกำหนดส่งแล้ว

(ทันในที่นี้คือเน้นหลักที่อ่านตัวหนังสือนะครับ ถ้าให้ดูรายละเอียดของวิดีโอไปด้วยอ่านไปด้วยยังไงก้อไม่ทันแน่นอน จังหวะมันเร็วยังไงภาพมันก้อจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆอยู่แล้ว ถึงตัวหนังสือจะอยู่นานมากก้ออ่านไม่ได้อยู่ดี)

เรื่องคลิปหมุนไปหมุนมานี่ เหอะๆ ผมชอบ อยากจะดูคันโตน่าcompแบบที่ไม่ทำอะไรกับมันเลยผมว่าในเน็ทมันหาได้เยอะแล้ว ถ้าไม่ใส่อะไรเข้าไปก้อไม่มีความแตกต่าง มันเป็นความชอบโดยส่วนตัวด้วย ผมว่ามันดูแล้วไม่น่าเบื่อ ผมก้อพยายามให้มันflowไปเรื่อยๆโดยไม่ติดขัดนะครับ เอฟเฟคก้อพยายามไม่ให้บังภาพมาก

ปัญหาที่ดูแล้วมึนมันน่าจะเกิดจากที่ว่า ผมเป็นคนทำผมก้อเลยรู้ว่าผมควรจะดูตรงไหนแล้วก้อเมื่อไหร่ถึงจะได้รายละเอียดครบถ้วน ไม่ได้คิดว่าถ้าได้ดูครั้งแรกจะรู้สึกยังไง

คลิปทั้งหมดผมพยายามเลือกมุมกล้องที่ผมคิดว่ามันน่าจะดีที่สุดแล้วในการมองประตูนั้นๆว่า มันสวยยังไง(ในกรณีที่มีชอยส์ให้เลือก)
โดยส่วนตัวผมยังคิดเลยว่าถ้าจะมองให้ดีเนี่ยมันต้องมองหลายๆมุม แต่จะให้เล่นซ้ำไปๆมามันก้อจะน่าเบื่อ แถมให้เป็นความเร็วแบบรีเพลย์ก้อยิ่งน่าเบื่อเข้าไปอีก อยากจะดูลึกๆจิงๆก้อต้องไปซื้อวีซีดีมานั่งดูหละครับ ก้อเจ๋งจิงๆนะผมนั่งดูหลายรอบเลยแหละตอนที่ทำ ผมชอบที่ความนิ่งความคมแล้วเวลาเจอตัวๆกับผู้รักษาประตูมากเลย

แนะนำจิงๆก้อคือดูสองรอบเป็นอย่างต่ำ รอบแรกที่ตัววิดีโอ รอบสองที่ตัวหนังสือ ยิ่งดูหลายๆรอบผมก้อยิ่งดีใจครับ

ขอบคุณที่ตอบนะครับ
ลุ้นทุกทีเลยเวลาได้เห็นมีคนตอบเพิ่ม จะโดนว่าหรือโดนชมหว่า
รับได้หมดหละครับ เขียนมาเหอะ
รวมวิดีโอ compilation โดย Toon_ee ที่นี่นะครับ
รูปภาพ
toon_ee

โพสต์โดย A_kin_A » เสาร์ ม.ค. 14, 2006 00:36

มาคอมเม้นแบบจิงจังอีกรอบเป็นลายลักษณ์อักษรหลังจากดูมา 4 รอบแบบมึนๆ 555

ในเรื่องเอฟเฟคนี่ผมก้อขอผ่านคับ ทำได้เยี่ยมมากๆอยู่แล้ว
( นี่เป็นการแข่ง comp ครั้นจะมาไม่ใส่เอฟเฟคเลยก้อกะไรอยู่ )

สิ่งหนึ่งที่คลิปนี่ถูกหลายคนบ่น คงจะเป็นเรื่องของการหมุนไปหมุนมาที่มากผิดปกติ
ตรงนาทีที่ 2.50 - 3.00 ที่หมุนทุกวินาทีเลย เล่นเอาอิ่มเลย :?

อาจเป็นเพราะคลิปนี้ค่อนข้างยาวด้วยมั้งคับเลย เอียนๆ

ถ้าเอาไปเปรียบกับตัว สามทหารเสือ อันนั้นจะสั้นกว่า ซึ่งด้วยความกระชับทำให้ไม่เอียนมากนัก

มีหลายจุดที่ผมชอบน่ะคับ

- interlude เปิดตัว ทำได้ดีมากๆ กระตุ้นให้อยากดู ( ผมชอบ within อยู่แล้วด้วย )
- นาทีที่ 3 ตรงซ้อนคลิปนักข่าวพูดก่อนแล้วให้ค่อยๆ ซูมเข้าไปในเหตุการณ์ สวยดี
- ตอนท้าย ซึ้งดีคับ น่าจะแยกไปทำคลิปเบสต์เดี่ยวๆ ไปเลยน่ะคับ

จุดที่ผมไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ ( ความเห็นส่วนตัว)

- นาทีที่ 0.25 ช็อตที่ชื่อคลิปขึ้น มันสีสันสดใสไปหน่อย มันทะแม่งๆ อ่ะคับ เข้าใจว่าพี่ตูนคงตั้งใจให้ชื่อเป็นสีธงชาติฝรั่งเศส
- ภาพไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ อยากได้ตัวที่ bitrate สัก1000k ขึ้นไปจัง ขนาดไฟล์ไม่เกี่ยง ( แอบเรื่องมาก 55 )

นอกนั้นก้อไม่มีอะไรแล้วคับ อีกเรื่องน่าจะเป็นเพลงประกอบหลัก
ผมว่าซาวด์หลักที่เป็นพื้นของคลิป นี้เป็นสิ่งสำคัญทำให้อารมณ์ของคลิป
เดินไปทางไหน เลยน่ะคับ ซึ่งคราวนี้พี่เอาเพลงมาใช้ ที่ค่อนข้างเรียบไปหน่อยก้อเลยรู้สึกเรียบๆ มั้งคับ ( สงสัยคิดไปเอง)

ยังไงก้อเยี่ยมคับ เก็บเป็น collection Toon_ee อีกอัน :wink:
A_kin_A

โพสต์โดย toon_ee » เสาร์ ม.ค. 14, 2006 01:38

ทำคลิปเบสต์เดี่ยวๆนี่ก้อคิดไว้ครับว่าจะทำ แต่พอดีมันจะเริ่มเข้าช่วงสอบแล้ว ก้อเลยคิดว่าคงไม่มีเวลาจะทำแล้ว เพราะทำทีรัยหัวก้อจะมีแต่เรื่องนี้ทุกที อ่านหนังสือไม่ได้
แต่ถึงว่างก้อคงไม่ทำแล้วแหละครับเพราะว่าของคนที่เค้าทำในcompetition สองอันมันโคตรจะดีมากๆแล้ว

ความจิงก่อนหน้านี้เคยทำชไมเคิ่ลทิ้งไว้ไม่เสร็จ อันนั้นไม่หมุนมากนะเพราะใช้เพลงช้า แต่มันไม่ค่อยเจ๋งเท่าไหร่ด้วย อาจไม่ทำต่อแล้ว ถ้าทำคงทำใหม่ไปเลย
ตอนนี้ในหัวก้อมีหลายคนเลยที่คิดว่าจะทำ คีน โซลชา ถ้าทำสองคนนี้ก้อกะทำด้วยเพลงช้าเหมือนกัน
ไม่มีก้อแต่เวลา....

อ้าวเหรอ ตรงนั้นผมว่าสีมันสดดี เหอๆ ตอนแรกลองสีขาวเฉยๆแล้วหละ แต่มันดูจืดไป ทีนี้เลย เออ...ทำเป็นธงฝรั่งเศสละกัน

อันนี้ตัดมาเฉพาะเบตส์ นาทีนิดๆ พอดีในsp มีคนขอ
http://www.yourfilehost.com/media.php?c ... e=best.wmv

ก้อเอาไว้ถ้าไม่ขี้เกียด จะrender ไฟล์ที่มันชัดกว่านี้มาให้ละกันเพราะอันนี้เค้าบังคับให้ทำต่ำกว่า 750kbps
รูปภาพ
toon_ee

รวมๆยังไงก้อดีนะ

โพสต์โดย 15975323 » อาทิตย์ ม.ค. 15, 2006 17:38

ตอนที่ตอบไปมะกี้ผมมะได้ว่านะเเค่บอกฉยไห้ผมไห้อาผม (คนอังกิด เเฟนเเมนยู) ดู เขาก้อบอกว่า everything is great but it also make me confuse(กดถูกไม่รุป่าวนะ) สรุปก้อคือเยี่ยมมากเเต่มึนๆหน่อย เเต่อยากจาบอกว่าถ้าเปนไปได้ก้อทามของ ท่าน จอร์จ เบสต์ไห้ด้วยนะครับ เพราะตอนดูตอนสุดท้ายอ่ะร้องไห้เรย เพราะรุชื่อ+ประวัติ+ความสามารถเขามา ผมนี่ติดเลย ทั้งๆที่ ไม่เคยเหนของจิง มีเเต่อ่าน+คลิป เเต่ชอบมากอ่ะ ถ้าจาทามของเบสต์ก้อมาบอกๆไว้ก่อนละกันนะ จาไดเเตรียมตัวโหลด
15975323
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง วีดีโอ ไฮไลท์