Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

วิธีการดาวโหลด คลิปวีดีโอ ด้วย Flashget ^^

(เฉพาะคลิปกีฬา) โพสต์ลิ้งค์ ดาวน์โหลด วีดีโอ คลิป ไฮไลต์ การทำประตู

วิธีการดาวโหลด คลิปวีดีโอ ด้วย Flashget ^^

โพสต์โดย Ibrahimovic » พฤหัสฯ. ม.ค. 19, 2006 19:56

ก็เห็นบางคนยังไม่เคยใช้ หรือ ใช้ไม่เป็น เห็น pm มาถามกัน วันนี้ตอบให้เลยละกัน ..

โปรแกรม ที่จะช่วยท่าน ดาวน์โหลด (Download) โปรแกรมอื่นๆ ได่ง่ายยิ่งขึ้นครับ โปรแกรมนี้ มาพร้อมกับ คุณสมบัติเด่นมากมายครับ ไม่ว่าจะเป็น การเพิ่ม สปีด ในการ D/L ข้อมูล ของท่าน เร็วขึ้น ตั้งแต่ 100% ถึง 500% เลยทีเดียวครับ นอกจากนี้ ยังมี คุณสมับติเด่นอีกอันคือ การใช้งานที่ ง่ายแสนจะง่ายครับ คือมี Interface ที่คล้ายๆกับ Windows Explorer ที่มากับ Windows นะแหละครับ และ การใช้ก็จะเป็นการ Drag & Drop คับ นอกจากนี้ ที่เด่นสุดๆ เลยคือ โปรแกรมนี้ สามารถใช้ เมนูคำสั่งที่เป็น ภาษาไทย และนอกจากนี้ ยังมีภาษาอื่นๆ อีกกว่า 30 ภาษา ได้อีกด้วยครับ

คุณสมบัติโปรแกรมจาก thaiware.com

ส่วน link download โปรแกรมตัวนี้ก็จาก ข้างล่างนี้เลยครับ ..

http://www.amazesoft.com/download.htm?

ส่วนใครที่อยากได้ Crack (เอาไว้ลบแบนเนอร์ ที่ติดมาด้วยกับโปรแกรม) ก็ pm มานะคับ ^^

เอาหล่ะ .. เมื่อมีโปรแกรมอยู่ในเครื่องแล้ว ก็ไปดูวิธีใช้กันเลย (บางคนอาจจะใช้เป็นแล้ว เพราะ มันง่ายแสนง่าย)

เรามาเริ่มกันเลยละกัน ครับ ..

ขั้นแรกก็เปิดโปรแกรม flashget ขึ้นมาแช่ไว้

แล้วเข้าไปตาม link ที่ต้องการจะโหลด ก้จะเจอหน้าตาประมาณนี้ ..

รูปภาพ

จาก นั้นให้เรา Click ขวา ที่ "Download Now" แล้วเลือก Copy Shortcut ซะ

แล้ว จะมีหน้าต่างขึ้นมาแบบนี้

รูปภาพ

ในที่นี้ขอแบ่งเป็น 4 ส่วน

1. ที่อยู่ URL : คือ link url ของ ไฟล์ที่เราต้องการดาวโหลด
2. บันทึกที่ : ให้เราเลือกที่อยู่ของไฟล์ ที่เราต้องการจะเก็บไฟล์นั้น ๆ ไว้
3. ชื่อที่บันทึก : ให้ใส่ชื่อที่เราต้องการลงไป ถ้าเป็น link ของ soccerclip จะมีชื่อไฟล์เป็น request.php ให้เปลี่ยนเป็นชื่อไฟล์ที่เราต้องการ ตามด้วย .zip
4. แบ่งแฟ้ม : ในส่วนนี้ คือ แบ่งส่วนในการดาวโหลด แนะนำว่าแค่ 2-3 พอคับ พอประมาณ

แล้วก็กด Ok ซะ แค่นี้ก็จะได้ไฟล์ที่เราต้องการมาแล้วครับ ^^

ถ้ายังไม่เข้าใจ หรือ สงสัย อะไรถามได้นะคับ

:oops:
Ibrahimovic
ผู้เล่นสำรอง

โพสต์โดย sakurabaman » ศุกร์ ม.ค. 20, 2006 09:15

ทำไมไม่เลือก ++ ดาวโหลดโดยใช้ flashget ++ หละคับ ง่ายกว่า
+++ ลูกกลมๆมีลมอยู่ข้างใน +++
sakurabaman
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย A_kin_A » ศุกร์ ม.ค. 20, 2006 10:57

sakurabaman เขียน:ทำไมไม่เลือก ++ ดาวโหลดโดยใช้ flashget ++ หละคับ ง่ายกว่า

นั่นสิคับ ผมว่าถ้ากดมันน่าจะ auto โหลดไฟล์ให้เลย รอซลาตันมาตอบชี้แจงแถลงไขล่ะกัน
แต่ส่วนตัวแล้วผมไม่ได้ใช้ flashget อ่ะคับ ใช้ idm อยู่ :oops:

ยังไงก้อขอบคุณด้วยคนล่ะกันคับ ที่มาแนะนำหารโหลด

ปล. ไฟล์ animation ของ sakurabaman ไมโหดจังเลยอ่ะ ฟันผู้หญิงเป็นร้อย ท่าทางจะหื่นจัดน่ะเนี่ย 555
A_kin_A
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย Ibrahimovic » ศุกร์ ม.ค. 20, 2006 16:07

ชอบทำให้มันยุ่งยากหน่ะ โหะ ๆ จิง ๆ แล้วจะดาวโหลด โดย ใช้ flashget เลยก็ได้

แต่บางทีมันก็ใช้ไม่ได้หนะครับ option นี้อะ (สำหรับบางคนนะ) เลยแนะนำแบบนี้ไปเลยดีกว่า ..

ยังไงเด๋วจะเพิ่มเติมให้ครับ เอาไว้ก่อนนา :)
Ibrahimovic

โพสต์โดย 15975323 » ศุกร์ ม.ค. 20, 2006 19:12

มันมี ดาวโหลดทั้งหมดโดยไช้ fg กับ ดาวโหลดโดยไช้ fg ไช้อันไหนดีอ่ะ เเล้วงมันเเตกต่างกันป่ะ มาตอบด้วยนะเเลว้ก้อ idm ของคุนบอยนี่ไรหรอ บอกด้วย
15975323
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย RooNaLDo` » ศุกร์ ม.ค. 20, 2006 21:18

ผมไม่เข้าใจว่าทำไมบางทีโหลดโดยใช้flashgetได้ บางทีก็ไม่ได้- -
RooNaLDo`
ใช้ชีวิตทุกๆวันอย่างมีค.สุข
RooNaLDo`

โพสต์โดย ซากุระโจซุย เอฟซี » ศุกร์ ม.ค. 20, 2006 22:18

ผมว่าใฃ้ IDM จะเวิร์คสุดนะครับ เมื่อก่อนก็เคยใช้เหมือนกันไอ้ FG เนี่ยแต่ไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ ทีนี้คำถามข้างบนผมขอตอบเลยละกันว่าดาวโหลดทั้งหมดกับดาวโหลดโดยใช้flashgetต่างกันตรงไหนใช่มั้ยครับตอบไม่ยากเลย ดาวโหลดทั้งหมดมันก็จะโหลดลิ้งค์ทั้งหมดของเว็บเพจนั้นมาประมาณว่ามีไฟล์อะไรมันจะโหลดมาหมดเลยครับไม่ว่าจะเป็นไฟล์วีดีโอไฟล์ภาพหรือHTML ทีนี้ ดาวโหลดโดยใช้ FlashGetนั้นก็คือการดาวโหลดไฟล์เดียวที่เราเลือกไว้ไงครับ ชัดเจนเปลี่ยน :oops:
ซากุระฟิล์มอินเตอร์เนชั่นแนลภูมิใจเสนอ เอ๋อ เหรอ เวอร์ชั่นมิกกาแอล ซิลแวสตร์
รูปภาพ
Sakura Fim International Present "Er-Rer" MAN UNITED Production
Mikael Silvestre Version.
ซากุระโจซุย เอฟซี
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย 15975323 » เสาร์ ม.ค. 21, 2006 09:53

เเล้ว IDM มันคือไรหรอ เปงไงด้วยตอบทีนะ
15975323
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย A_kin_A » เสาร์ ม.ค. 21, 2006 12:24

15975323 เขียน:เเล้ว IDM มันคือไรหรอ เปงไงด้วยตอบทีนะ

ก้อเป็นหนึ่งในโปรแกรมช่วยดาวโหลดอีกโปรแกรมนึงอ่ะคับ
จิงๆแล้วตัวโปรแกรมช่วยโหลดเนี่ยมีมากมายมาก

ไม่ว่าจะเป็น getright flashjet DAP IDA IDM อีกมากมาย
อยากลองหาใช้แปลกๆใหม่ก้อลองเข้าไปดูได้ที่

www.download.com เข้าไปตรง internet มีมากมายลองดูอันที่เป็น freeware อ่ะคับจะไม่เสียเงิน
www.thaiware.com ก้อมีคับ ลองเข้าไปดู ที่โซนอินเตอร์เนต เหมือนกัน
A_kin_A

โพสต์โดย ซากุระโจซุย เอฟซี » อาทิตย์ ม.ค. 22, 2006 22:29

15975323 เขียน:เเล้ว IDM มันคือไรหรอ เปงไงด้วยตอบทีนะ

เฉลย IDM ย่อมาจาก Independent Day Mission เอ๊ย ม่ายช่าย INTERNET DOWNLOAD MANAGER ตั่งหากเป็นโปรแกรมช่วยโหลดอีกประเภทนึงครับทำความเร็วดีมั่กๆ(ถ้าเน็ตแรงนะ) ไปหาโหลดได้ที่นี่ครับ

http://www.internetdownloadmanager.com

:oops:
ซากุระฟิล์มอินเตอร์เนชั่นแนลภูมิใจเสนอ เอ๋อ เหรอ เวอร์ชั่นมิกกาแอล ซิลแวสตร์
รูปภาพ
Sakura Fim International Present "Er-Rer" MAN UNITED Production
Mikael Silvestre Version.
ซากุระโจซุย เอฟซี
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ขอบคุณมากครับ

โพสต์โดย The eleanor » อังคาร ม.ค. 24, 2006 10:17

ขอบคุณสำหรับความรู้ที่ท่านได้นำมาเสนอ
The eleanor
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ย้อนกลับไปยัง วีดีโอ ไฮไลท์