Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ตำแหน่งงาน หัวหน้าศูนย์การขาย ของไทยประกันชีวิตดีไหมครับ

คุยเรื่องเพลง หนังสือ ภาพยนตร์ และเรื่องอื่นๆ ทั่วไป

ตำแหน่งงาน หัวหน้าศูนย์การขาย ของไทยประกันชีวิตดีไหมครับ

โพสต์โดย funnal » อาทิตย์ ม.ค. 07, 2007 00:43

พอดีบ.ไทยประกันชึวิตจำกัด
เรียกไปสัมภาษณ์งานอ้ะ ตำแหน่ง หัวหน้าศูนย์การขาย ไม่ทราบว่าตำแหน่งนี้ทำหน้าที่เกี่ยวกับอะไรเหรอครับ
แล้วตอนสอบสัมภาษณ์บริษัทประกันควรเตรียมตอบคำถามอะไรไปดีอ้ะ
ยังไง ถ้าใครพอจะมีความรู้ช่วยตอบทีนะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
funnal
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย เบคแก้ว » อาทิตย์ ม.ค. 07, 2007 01:13

รู้สึกจะเรียกเด็กจบใหม่ทุกคนไปทั้งนั้นแหละ
ตอนจบใหม่ๆติดต่อมาตั้งหลายรอบ แต่ไม่ไปดีกว่า
เพราะก็งานขายประกันดีๆนี่เอง เรียกให้ดูหรูไปงั้น

งุงิ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
เบคแก้ว
ผู้จัดการทีม
ผู้จัดการทีม

โพสต์โดย Issy_banK » อาทิตย์ ม.ค. 07, 2007 02:17

...เคยไปสัมภาษณ์ มาแล้วครับ...

...เรียกทุกคนแหละครับ...โทรมาทุกวัน วันละหลายคนหลายรอบ...

...ขนาดไปสัมภาษณ์แล้ว ผ่านแล้ว ก็ยังโทรมาอีก...แต่ผมไม่ได้ไปทำครับ แค่อยากไปให้รู้ ว่าการสัมภาษณ์งาน มันเป็นยังไง...

...ไม่ต้องเตรียมตัวอะไรหรอกครับ ได้ทุกคนที่ไปแหละครับ ยิ่งถ้าคุณจบมาจากมหาลัยที่ค่าเทอมแพงหน่อย เค้ายิ่งอยากรับเลย...

...เพราะว่า มันคือ งานขายประกันนั่นแหละ แล้วยิ่งเค้ารู้ว่าคุณมาฐานะดี เค้ายิ่งอยากรับ เพราะงานขายประกัน ส่วนมากจะขายให้คนใกล้ตัวก่อนเสมอ...

...ญาติ พี่น้อง คนในตระกูล... :?

...ไปถึง เค้าก็จะให้คุณไปนั่งฟังเค้าบรรยาย ว่า ขายประกันมันดียังไง ตำแหน่งหัวหน้าศูนย์ มันดียังไง มันก็ทำนองเดียวกับ โอ้ว! จอร์จ นั่นแหละครับ ชวนเชื่อ... 8)

...แต่สุดท้าย ก็จะเป็นว่า "ถ้าคุณจะเป็นหัวหน้าคน คุณก็จะต้อง รู้งานตั้งแต่ ระดับแรก...เพราะฉะนั้น คุณก็จะต้องไปขายประกัน ก่อนนั่นเอง"

...งานหัวหน้าศูนย์ ที่เค้าบอก จะไม่ใช่งานเดินขายประกัน แต่จะเป็นงานในออฟฟิศ สบายๆ ให้ลูกน้องทำ แล้วเราได้เงินปันผลอะไรซักอย่าง...

...แต่ก็นั่นแหละ อย่างที่บอกข้างบน ก็ต้องไปเริ่มงานระดับแรกก่อน...

...ส่วนตัว ผมไม่ชอบ การที่เค้าเอาคำว่า หัวหน้า มาดึงดูดคน ให้เข้าไปขายประกัน เพราะถ้าอยากได้เซลล์ขายประกัน ก็บอกมาตรงๆเลยดีกว่า มาอ้อมค้อม ทำให้เรางง... :x

...สรุป ถ้าคุณชอบงานขายประกัน หรือจะทำเป้น อาชีพเสริม ก็ไปเถอะครับ ได้อยู่แล้ว...แต่ถ้าไม่ชอบ ก็ไม่ต้องไปหรอก...

...และคุณก็จะเจอคนโทรมาหา วันละหลายๆรอบเหมือนกัน...โชคดีครับ... :wink:
รูปภาพ
Issy_banK
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย romantoarine » ศุกร์ มิ.ย. 27, 2008 00:36

อ่านะ

หนทางอีกยาวไกลสู้ต่อไปนะแมนเชสเตอร์ยูในเต็ด

:wink: :wink: :wink:
โอกาศเกิด แค่เปิดมุมมองใหม่
เด็กผีตั้งแต่กำเนิด เกิดโอแทร๊ดฟอร์ด
รูปภาพ
:wink: :wink: :wink:
romantoarine

ย้อนกลับไปยัง สัพเพเหระ