Home

ลง บทความ, textlink ติดต่อ info@redarmyfc.com

ม.ราชฎัช กับ เอกชน ที่ไหนดีกว่ากันครับ

คุยเรื่องเพลง หนังสือ ภาพยนตร์ และเรื่องอื่นๆ ทั่วไป

โพสต์โดย taemujin » พุธ ม.ค. 24, 2007 17:49

compatriot เขียน:มันอยู่ที่ตัวคนครับ ทุกอย่างขึ้นอยู่กับเรา สถาบันไม่ได้ช่วยอะไรได้มากหรอก นอกจากเอาไปคุยกับคนอื่นว่าเราเรียนที่นั่น จบที่นี่
ไม่เกี่ยวหรอกครับว่าจะเรียนสถาบันไหน
ขึ้นอยู่กับผู้ที่เรียนมากกว่าจะมีศักยภาพแค่ไหน
รูปภาพ
รูปภาพ
taemujin
ผู้เล่นชุดใหญ่

โพสต์โดย ananan_smith14 » พุธ ม.ค. 24, 2007 19:35

ถูกๆๆๆๆๆๆๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
ananan_smith14
ผู้เล่นเยาวชน
ผู้เล่นเยาวชน

โพสต์โดย Naptornetwork » พฤหัสฯ. ม.ค. 25, 2007 01:58

เอกชน จบง่ายดี แฮะๆ :P
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Naptornetwork
สุดยอดระดับโลก
สุดยอดระดับโลก

โพสต์โดย Zenith » พฤหัสฯ. ม.ค. 25, 2007 04:23

กิจกรรมใน ร.ร. ช่างหฤหรรย์จังเลย
Can Manchester United score, they always score.
Zenith

โพสต์โดย Dekpee » พฤหัสฯ. ม.ค. 25, 2007 14:43

ความเห็นของผมค่อนข้างจะต่างกับคนอื่นๆ นะครับ คือ สถาบันมีส่วนช่วยเราพอสมควร
ถ้าเข้าในที่ที่คนส่วนมากเข้าไปเพื่อที่จะ"เรียน" (ไม่ใช่เข้าไปเพื่อให้มีที่เรียน) เราก็จะต้องขยันตามไปด้วย
อย่างที่ที่ผมเรียนเนี่ย มีแต่เด็กขยัน คะแนนสอบออกมาทีมีนก็สูงลิบ (คะแนนเฉลี่ยน่ะ)
ก็จำเป็นอยู่เองที่จะต้องขยันตามไปด้วย ไม่งั้นมีหวังได้หมาแมวไปเลี้ยงที่บ้าน ดีไม่ดีติด F ติด W ไปซะอีก
สรุปให้ง่ายเข้า...ความเห็นของผมก็คือ "สิ่งแวดล้อม" มีส่วนช่วยเราไม่มากก็น้อยล่ะ :roll:
ทั้งนี้...สุดท้ายแล้วตัวเราเองนั่นแหละสำคัญที่สุด

ต่อคำถามของ จขกท. นั้น
ต่อให้ ม.ราชภัฏ ก็หางานได้เหมือนกัน ถ้าเก่งจริงนะ
แต่ถ้าไม่แน่ใจตัวเองก็ ม.เอกชน ดีกว่า
เพราะ สถาบันที่จบมาก็เป็นใบเบิกทางสำคัญเหมือนกัน
อย่างน้อยก็ทำให้เกิด attraction หรือ bias
<center>
รูปภาพ</center>
Dekpee
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

ที่อยู่: ขอสงวนสิทธิ์ในการปกปิดข้อมูลนี้เป็นความลับ เพื่อความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินของเจ้าของข้อมูล

โพสต์โดย Putt_Hub^^ » พฤหัสฯ. ม.ค. 25, 2007 17:02

มันขึ้นอยุ่กับคนครับ พี่น้องครับ
Putt_Hub^^
ผู้ช่วยผู้จัดการทีม
ผู้ช่วยผู้จัดการทีม

โพสต์โดย [ : : PaRaDisE : : ] » ศุกร์ ม.ค. 26, 2007 22:25

กรณีของผมก็คล้ายๆกับของ คุณ เจ้าของกระทู้ อ่าครับ ชีวิตใน ช่วง ม. ต้น ยัน ม.ปลาย มีแต่เล่นเกมส์ เที่ยว นอน จีบสาว มีแค่นี้ พอ ม.ปลาย ก็ เข้า สาย วิทย์ อีก ทีนี้ไปกันใหญ่เลย ม.4 เกรด ได้ 1 กว่าๆ พอแม่เห็นเกรดผมสงสารแม่มากๆ ตอนนี้ อยู่ ม.6 ละ กลับมาตั้งใจเรียนอีกครั้ง ถ้า แอดมิดชั่น เข้ามหาลัยรัฐ ไม่ได้ ก็ คงไปเรียน ที่ ม. กรุงเทพ อ่าครับ พี่ผมก็จบจากที่นั้น ตอนนี้ก็ได้งาน ที่ บริษัท โตโยต้า ครับ ผมอยากฝากบอกหลายๆคนนะครับ ที่กำลังเอาเวลาในการเรียน ไปทำในสิ่งที่ผมเคยทำ ให้กลับมาตั้งใจเรียนเถอะครับ พอคุณมาอยู่ ม.6 ที่จะต้องจบไปเพื่อหาที่เรียนใหม่ คุณจะคิดได้ถึงเวลาที่เสียไปโดยที่ไม่ได้ทำในหน้าที่ของตนเองอย่างเต็มที่ครับ ถ้าคุณไม่สงสารพ่อแม่ ก็คิดว่าทำเพื่ออนาคตของเราเถอะครับ
รูปภาพ

- มัน - ก็ - เป็น - เช่น - นั้น - เอง -
[ : : PaRaDisE : : ]
ทดสอบฝีเท้า
ทดสอบฝีเท้า

โพสต์โดย Victory » ศุกร์ ม.ค. 26, 2007 22:52

ความคิดเราอ่ะน่ะ คิดว่าเอกชนดีกว่าอ่ะ ค่าเทอมแพงหน่อยแต่ก็โอเคกว่านะ

มาเรียนราชมงคลดิ เรากำลังเรียนอยู่น่ะ ไม่ได้ขี้เหร่อะไร จขกท.สนใจบ้างป่าว อิอิ
<center> บ้านลูกหมู www.puifai.net คลับของคนรักปุยฝ้าย

รูปภาพ

</center>
Victory

โพสต์โดย เพ็ญ'ภา ขา chat! » พุธ ม.ค. 31, 2007 08:35

จะเรียนที่ไหนไม่สำคัญหรอก
สุดท้ายมันก็ขึ้นอยู่กับว่า "เรา" จะตั้งใจเรียนให้จบไหม?
เรียนราชภัฏ..ค่าเทอมถูกก็ใช่จะง่าย เรียนไม่จบก็ถมไป
เรียนเอกชน..ค่าเทอมแพงก็ใช่จะง่าย เห็นซิ่วมาก็หลายคน

ตอนนี้..ยังไม่ต้องกลัวเรื่องจะหางานทำ
แต่ควรคิดว่า..อยากเรียนอะไรมากกว่า?
อยากเรียนเพื่อได้ความรู้ หรืออยากเรียนเพื่อใบปริญญา
ไม่มีใครรู้ใจเราเท่าตัวเราเอง

จะเป็นกำลังใจให้ละกัน
และถ้ารู้ใจตัวเองแล้ว
กลับมาบอกพี่ๆน้องๆในบอร์ดนี้นะ
ว่าสุดท้ายแล้ว...คำตอบคืออะไร? สู้ๆนะ
8)
รูปภาพ

<marquee>Stand up if you love Man Utd.</marquee>
เพ็ญ'ภา ขา chat!
สต๊าฟโค้ช
สต๊าฟโค้ช

โพสต์โดย romantoarine » ศุกร์ มิ.ย. 27, 2008 01:48

อ่ะน่ะ

หนทางอีกยาวไกลสู้ต่อไปนะแมนเชสเตอร์ยูในเต็ด

:wink: :wink: :wink:
โอกาศเกิด แค่เปิดมุมมองใหม่
เด็กผีตั้งแต่กำเนิด เกิดโอแทร๊ดฟอร์ด
รูปภาพ
:wink: :wink: :wink:
romantoarine

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง สัพเพเหระ